• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY ĐỔI GIAO DIỆN VÀ CHỨC NĂNG CHO HD2 (Leo)

tdqnet

Không biết cái link down bản fix bác Quang để đầu topic đã được sửa lại chưa ạ?

khaincsp

Anh Phạm Quang ơi làm ơn chỉ cho dùm sau khi giải nén xong thì file CAB là file ZIP làm sao để cài đặt vào PPC được vậy? Một vấn đề nữa là cài đặt font chữ như thế nào đệ lướt web có thể đọc được tiếng việt vậy? Nhờ anh chỉ giup cách cài đặt vào PPC.

Cám ơn anh.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
làm thế nào để hiện tên chủ máy trong setings bác nhỉ?

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Không biết các bạn có bị như mình không: Ví dụ lưu thêm số vào 1 ai đó trong danh bạ máy thường xử lý rất lâu, trong lúc xử lý chẳng dùng được cái gì. Mình cảm giác còn chậm hơn cả con O2 neo cũ của mình vậy???

htc_hd2

Mấy bác ơi cho e hỏi làm sao thêm được chữ lên màn hình sreen lock được vậy , thêm tên của mình hay tên công ty ấy . Bác nào biết chỉ e với . THKS ALL

stone0_0heart

Anh Phạm Quang ơi làm ơn chỉ cho dùm sau khi giải nén xong thì file CAB là file ZIP làm sao để cài đặt vào PPC được vậy? Một vấn đề nữa là cài đặt font chữ như thế nào đệ lướt web có thể đọc được tiếng việt vậy? Nhờ anh chỉ giup cách cài đặt vào PPC.

Cám ơn anh.

Bạn không đọc chỉ dẫn ngay phần đầu tiên đi cùng file tải ah??? đổi đuôi .ZIP =.CAB copy vào thẻ rùi cài !!

dthong

Tớ thấy cài Co0kie's Home Tab tuy màn hình Home không đẹp bằng cài Max Manila nhưng máy máy chạy nhẹ nhàng hơn và ta có được 3 trang icon có thể tùy biến lên đến 48, 60 hay 75 shortcut nên tiện lợi hơn Max Manila. Chú ý: các bạn nên cài thêm Co0kie's Home Tab Editor để dể dàng cấu hình cho Co0kie's Home Tab.

newstar_87

Các cao thủ cho mình hỏi với , hồi trước khi mình còn dùng HTC diamond 2 thì mình chỉ việc copy mấy file font chữ New Time Roman từ windowns của máy tình vào thư mục font chữ của máy là máy thay đổi font chữ trên máy được theo kiểu New Time Roman ở một số mục . Và giờ trên HD2 mình cũng thử copy như vậy nhưng không được. có ai giúp mình làm thay đổi font chữ được không ??? mình cảm ơn trước nhé . Mình muốn đổi font chữ vì nhìn máy màn hình sẽ có cảm giác rộng và đẹp hơn khi dùng font New time roman.

babety

Bác Quang ơi, em cài cái "PQD System Fix_2" của Bác vào thì nó mất biểu tượng âm thanh góc trên bên phải màn hình, thử HR vẫn thế, em xài ROM ship 1.66.707.1

nima1984

Ban oi ,cho minh hoi,minh da cai 2 file Dạng tập tin: 7z PQD_SYSTEM_FIX2.7z va Dạng tập tin: 7z LEO_X_Taskmanager.7z
cai xong chay ngon roi,nhung tren thanh Taskbar no khong hien icon profile may noi,hinh cai loa,hay la che do rung ay,ban giup minh voi,bay gio no chi hien mot o vuong mau den a