• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi Màn hinh khởi động cho firmware mới s60v3

you2youto

1.) ĐT phải được hack

2.) Chỉ cần Extract và Copy file tới ổ C:\

3.) Restart

Test on N78 v20.149 (Startup image & sounds Works)
6120c v06.01 (Only Startup Sound)

link
http://www.ziddu.com/download/3515084/WindowsXP.zip.html
http://www.ziddu.com/download/3515082/WindowsVista.zip.html

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Bạn phải up ảnh đính kèm! VÀ đã có chuyên mục dành cho thủ thuật các máy đã hack, bạn phải up đúng nơi qui định.

Bạn bổ sung ảnh đi rồi mình sẽ di chuyển chủ đề!

bluedragon0307

Hình bị lỗi thì phải, chủ Topic xem lại hộ cái. Cái này dùng dc trên tất cả các máy S60V3 hay chỉ một số máy thôi hả bạn?

you2youto

Bạn phải up ảnh đính kèm! VÀ đã có chuyên mục dành cho thủ thuật các máy đã hack, bạn phải up đúng nơi qui định.

Bạn bổ sung ảnh đi rồi mình sẽ di chuyển chủ đề!

links bị die, để em up lại sau:p

tnt_115

dùng mấy trò này có bị lỗi máy hok vậy :s

máy mình cũng đã hack rồi nhưng chưa dám cài ..ai test rồi cho xin ít kinh nghiệm

lixboi

H ehe ...trông rất hay để về test thử

Chỉ sợ mấy thằng k biết tưởng mình dùng hàng ..."Hồ cẩm đào"

you2youto

Thay đổi màn hình khởi động
(chỉ cho đt đã hack)
Now when the S60 3rd edition security is broken and when the ROM patcher is available the only real limit for phone customization is the edge of our imagination.
There are bunch of talented young hackers around and you can expect much more cool hacks and patches to come shortly.
Anyway, speaking about the hack, first of all it doesn’t patch the ROM it is the pretty simple method known from 2nd edition phones and the whole trick is moving the files from the ROM to C: drive and pointing phone to use these files instead of the original ROM files.

Thay đổi ảnh màn hinh khởi động

YES! đây là cách thay hình bắt tay của NOKIA

* Enable CAPS OFF
* X-Plore đến thư mục Z:\resource\apps
* Copy startup.mbm, startup.mif và file rsc tương ứng với ngôn ngữ của bạn được cài đặt (*.r01 = english, *.r03 = german, etc.) đến C:\resource\apps
* browse đến C:\resource\apps ấn phím '8' ở file startup.rXX để xem file hex
* tìm đến dòng 000050 bên dưới
* chuyển giá trị '5A' thành '43'
* Lưu lai , sau khi khởi động, điện thoại của bạn sẽ tự tìm file Startup.mbm trong C:\resource\apps
* work on FP1 phones: N82, N95, N95 8GB, E51, E60, E90
* Not working on the 6120, 6290, 5700, N73, N80, N81

STARTUP SOUND
1.Download: http://symbian-freak.com/downloads/Patch/start_up_sound.zip
2.giải nén 101F8763.txt và Startup.mp3
3.copy 101F8763 đến С:/private/10202be9/101F8763.txt (tạo folder 10202be9 nếu không thấy)
4.copy Startup.mp3 đến E:\\Sounds\\Simple\\Startup.mp3
5.Restart nha, bạn có thể thay file Startup.mp3 nhưng chú ý là đừng quá 10s nha
Nếu chưa được:
1.Đến Z:/private/10202be9/ và copy 101F8763.txt
2.Copy file trên đến С:/private/10202be9/101F8763.txt
3.Edit 101F8763.txt, tìm
o[Main] Nhớ chỉ đổi Z:\\Data\\Startup_tone.aac thành E:\\Sounds\\Simple\\Startup.mp3
o0x1 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
o0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
o0x3 string "Z:\\Data\\Startup_tone.aac" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail and so on
Enjoy

giangvungtau

Thay đổi màn hình khởi động
(chỉ cho đt đã hack)
Now when the S60 3rd edition security is broken and when the ROM patcher is available the only real limit for phone customization is the edge of our imagination.
There are bunch of talented young hackers around and you can expect much more cool hacks and patches to come shortly.
Anyway, speaking about the hack, first of all it doesn’t patch the ROM it is the pretty simple method known from 2nd edition phones and the whole trick is moving the files from the ROM to C: drive and pointing phone to use these files instead of the original ROM files.

Thay đổi ảnh màn hinh khởi động

YES! đây là cách thay hình bắt tay của NOKIA

* Enable CAPS OFF
* X-Plore đến thư mục Z:\resource\apps
* Copy startup.mbm, startup.mif và file rsc tương ứng với ngôn ngữ của bạn được cài đặt (*.r01 = english, *.r03 = german, etc.) đến C:\resource\apps
* browse đến C:\resource\apps ấn phím '8' ở file startup.rXX để xem file hex
* tìm đến dòng 000050 bên dưới
* chuyển giá trị '5A' thành '43'
* Lưu lai , sau khi khởi động, điện thoại của bạn sẽ tự tìm file Startup.mbm trong C:\resource\apps
* work on FP1 phones: N82, N95, N95 8GB, E51, E60, E90
* Not working on the 6120, 6290, 5700, N73, N80, N81

STARTUP SOUND
1.Download: http://symbian-freak.com/downloads/Patch/start_up_sound.zip
2.giải nén 101F8763.txt và Startup.mp3
3.copy 101F8763 đến С:/private/10202be9/101F8763.txt (tạo folder 10202be9 nếu không thấy)
5.Restart nha, bạn có thể thay file Startup.mp3 nhưng chú ý là đừng quá 10s nha
Nếu chưa được:
1.Đến Z:/private/10202be9/ và copy 101F8763.txt
2.Copy file trên đến С:/private/10202be9/101F8763.txt
3.Edit 101F8763.txt, tìm
o[Main] Nhớ chỉ đổi Z:\\Data\\Startup_tone.aac thành E:\\Sounds\\Simple\\Startup.mp3
o0x1 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
o0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
o0x3 string "Z:\\Data\\Startup_tone.aac" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail and so on
Enjoy

mình đọc xong mà muốn tháo 2 con mắt ra để đánh pass lại wá.rối tung cả lên.mình đã thử 1 lần thấy ko được nên thui luôn=D>

you2youto

mình đọc xong mà muốn tháo 2 con mắt ra để đánh pass lại wá.rối tung cả lên.mình đã thử 1 lần thấy ko được nên thui luôn=D>

Mình test được mà, máy bạn máy gì? tại đọc tiếng Anh thì mình hiểu còn phiên lại thì hơi tệ :p:p:p

Khoaaa

cái này đọc tìm hiểu cho biết thôi chứ đâu có đc gì
Posted via Mobile Device

giangvungtau

mình dùng n76.đã thử rùi,cài vào ko có bắt tay nhưng ko có hình gì luôn,ko có chuông nokia mà nghe được tiếng bip thế là xong luôn

you2youto

mình dùng n76.đã thử rùi,cài vào ko có bắt tay nhưng ko có hình gì luôn,ko có chuông nokia mà nghe được tiếng bip thế là xong luôn
bạn đã giải nén file trên vào ổ C: chưa? còn nhạc là tập tin Sound.mp3 bạn chọn một bài ngắn hơn 10s sau đó rename thành Sound.mp3 copy vào thư mục \sound\simple là được :p

you2youto

cái này đọc tìm hiểu cho biết thôi chứ đâu có đc gì
Posted via Mobile Device

CÁi này là vọc mà, nếu làm thì sẽ có thêm kinh nghiệm thôi, chứ sợ máy hỏng thì làm gì :-?