• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi thông số của Device Information và About?

son_hui

( Cháu Hy Vọng Bác Quang đừng Xóa Phần này của cháu ) các Bác ơi cho cháu hỏi tý ! Hôm nó cháu dc TOM_CODON chỉ dạy tận Tình 2 buổi về COOK ROM, nhưng vì tư chất kém cỏi, kiến thức hạn hẹp nên làm Bác TOM buồn và byeeeeeeeee cháu luôn . ( biết mình kém cỏi nhưng lại thật sự đam mê về lĩnh lực nay . Mong các bác bỏ chút thời gian giúp cháu......... ) ! cháu đã rút dc OEM và SYS từ Rom SHIP của WM 6.0 ! giờ cháu muốn thay đôi các chỉ sống trong Device Information và About thì cháu phải làm thế nào ??? mong các bác cho cháu 1 bài cụ thể ...... cháu đã đọc hết tất cả các bài về sửa ROM tại PDA Viet. nhưng cháu vẫn ko biết thay đổi như thế nào cả. rút dc OEM va SYS cháu thấy trong SYS có OS nghe nói là thay đổi chỉ số đấy tại OS này nhưng vào đấy có quá nhiều File ko biết thay đổi ở đâu cả ..... các bác giúp cháu.............. Vô cùng cảm ơn các Bác.........:((

son_hui

hu hu hu ! Không có anh nào giúp em sao ? ! em vừa tìm dc File này : mxipupdate_OEMVERSION_100.provxml
trong đó có cái dòng này: <wap-provisioningdoc>
<!-- Version -->
<characteristic type="Registry">
<characteristic type="HKLM\Software\OEM" translation="filesystem" >
<parm name="ROMVersion" datatype="string" value="3.13.405.1" translation="filesystem" />
</characteristic>
</characteristic>
</wap-provisioningdoc>
em đang định thử xem có phải nó ko ! hi hi hi

PhamQuang

Manager
Thay đổi thông số ROM trong Device Info có mấy việc:
- Thay đổi thông số OS hiển thị khi máy khởi động
- Thay đổi Date khi truy cập
- Thay đổi Date hiển thị trong Device Info
- Thay đổi Version hiển thị trong Device Info.

File proxml bạn đưa trên chính là đáp ứng hiển thị Version ROM (mục cuối mình đưa ra) đấy.

Thường chỉ cần thêm các thông tin vào Reg. thế này:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\OEM]
"ROMVersion"="Thông tin cần đưa"
"ROMDate"="Ngày tháng cần điển"

.... là đủ.

Tuy nhiên với 1 số dòng HTC cũ (ví dụ như P3300) đôi khi chỉnh các thông số mục số 1 và 2 phức tạp hơn, phải chỉnh từ trong XIP mới được.

@Lưu ý: nếu bạn Son_hui tạo các chủ đề đúng quy định thì không bao giờ sợ bị delete đâu.

PhamQuang

Manager
Về phần About cũng vậy, có mấy việc:
- Thay đổi Version Aku, viết thêm thông tin vào.
- Thêm thông tin và hình ảnh vào About.

Mục 1 thì giải quyết đơn giản, chỉ cần viết thêm vào Reg., ví dụ:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\Versions]
"Aku"=".5.0.1 SON_HUI"

Nó sẽ hiển thị.

Mục 2 phức tạp hơn, đòi hỏi phải biết sử dụng khá và tỷ mỷ với các trình chỉnh sửa HEX.

son_hui

Cháu cảm ơn bác ! :D Cháu sẽ thử ngay bây giờ.... cháu sẽ báo tin cho bác sau. nếu cháu vẫn ko làm được thì bác đừng có cáu và nản nhé Bác !! cảm ơn bác...........
À Bác ơi.... Bác hôm nào thật sự không bạn gì thì bác có thể bỏ chút thời Gian vào YAHOO dậy cháu cách COOK một cách cụ thể dc ko? cháu sẽ dùng phần mêm này : TeamViewer_Setup để bác sử dụng máy cháu làm Mẫu cho cháu dc ko ạ. và cháu dùng cả phần mềm này : CamStudio20 để quay lại màn hình thành 1 file VIDEO . File Video này cháu sẽ đưa lên diễn đàn làm mẫu cho tất cả các bạn muốn chỉnh sửa ROM biết và làm theo.... Cháu đã có 2 đoạn VIDEO mà anh TOM đã dạy 2 buổi trước... cháu đang định post lên diễn đàn , nhưng ko biết anh TOM có đồng ý ko???..... có được ko Bác...... Vô cùng Cảm ơn Bác........ ( Nếu điều cháu muốn là quá đáng thì mong bác bỏ qua cho cháu.... cảm ơn Bác...)

Chỉnh sửa cuối:

son_hui

Bác Quang ơi cháu Xin Lỗi vì cháu vẫn ko làm dc ! hic hic ! Bác làm ơn chỉnh sửa luôn cho cháu 1 đoạn rùi cháu chỉ cần COPY vào có dc ko Bác?.... cháu tìm thấy file mxipupdate_OEMVERSION_100.provxml ở trong mục IMGFS\OEM\OEMVERSION . cháu tìm thấy file đó ở đấy. mong Bác giúp cháu.
Và còn 1 chuyện nữa cháu muốn nhờ Bác.... Cái hình khởi động lúc đâu tiên khi bật máy lên cháu đã thay đổi dc rùi ! Nhưng nếu cháu muốn thay đổi hình khởi động tiếp theo ( là cái hình biểu tượng của WINDOWS MOBILE ấy ) cháu muốn thay đổi nó thì phải vào đâu, làm như thế nào.... Rất mong Bác chỉ giúp cháu..... Cảm ơn Bác...

Tom_codon

Super V.I.P
Trước khi son_hui học cook Rom thì học cách sử dụng máy tính đi , bao giờ nghịch máy tính thành thạo thì mới học cook rom đc :D
Chứ giờ thì pó tay, có học cũng chỉ nhìn rồi làm theo , chứ có hiểu người ta làm gì đâu mà làm được ?

son_hui

Sư Phụ TOM rất khó tính... trái tính 1 cái là không dc với sư phụ ngay.... với máy tình mà gặp trục trặc gì thì em cài lại WIN ngay.... Sư phụ à em muốn học COOK ROM rất muốn.... nếu có thể sự bỏ chút thời gian nữa chỉ bảo em nhưng điều em ko biết và bảo em nên học phần nào đây..... kiến thức thì rộng mênh mông.... Ví Dụ đơn giản nhất nếu là 1 Bác Sỹ Đa KHoa chưa chắc đã là Một người cầm dao mổ giỏi, muốn cầm dao mổ giỏi phải thực tế trên nhiều người bệnh...... muốn vậy phải học và muốn học thì phải ăn cắp nghề của các bậc tiền bối..... sư phụ TOM đã cầm DAO MỔ giỏi rùi thì sư phụ hãy chuyền đạt lại những Kinh nhiệm cho em , được không anh ( vì điều kiện mà ko gần Sư Phụ dc, nếu mà gần chắc chắn ngày nào sư phụ cũng bị em làm phiền .. .. hi hi hi ) ....... có một điều chắc chắn em ko phải là người lười và ỷ lại đâu...... Cảm ơn anh :D

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

( Cháu Hy Vọng Bác Quang đừng Xóa Phần này của cháu ) các Bác ơi cho cháu hỏi tý ! Hôm nó cháu dc TOM_CODON chỉ dạy tận Tình 2 buổi về COOK ROM, nhưng vì tư chất kém cỏi, kiến thức hạn hẹp nên làm Bác TOM buồn và byeeeeeeeee cháu luôn . ( biết mình kém cỏi nhưng lại thật sự đam mê về lĩnh lực nay . Mong các bác bỏ chút thời gian giúp cháu......... ) ! cháu đã rút dc OEM và SYS từ Rom SHIP của WM 6.0 ! giờ cháu muốn thay đôi các chỉ sống trong Device Information và About thì cháu phải làm thế nào ??? mong các bác cho cháu 1 bài cụ thể ...... cháu đã đọc hết tất cả các bài về sửa ROM tại PDA Viet. nhưng cháu vẫn ko biết thay đổi như thế nào cả. rút dc OEM va SYS cháu thấy trong SYS có OS nghe nói là thay đổi chỉ số đấy tại OS này nhưng vào đấy có quá nhiều File ko biết thay đổi ở đâu cả ..... các bác giúp cháu.............. Vô cùng cảm ơn các Bác.........:((

Chỉnh sửa cái ấy thì cứ từ từ, bạn nên học cách build rom cho hoàn thiện đi đã: http://www.darkforcesteam.com/showthread.php?t=569
Các tùy chỉnh về con số nên học sau:D

son_hui

Cảm Ơn Bác ! Bác hôm nào không bạn gì thì chỉ bảo cho em mấy buổi dc không anh !...... Cảm ơn Bác rất nhiều..... Mà bác gửi cho em cái link gì mà em ko vào dc thế này.... đăng ký rùi mã ko thấy nội dung gì cả...

hackingtheinbox

hix! còn mình thì gặp vấn đề về việc hiện số IME của máy! nó báo một chuổi ký tự (&)($)(#$)$ j j đó! có phải bị chết con chip nào trong máy không nữa!

binhhdda

Trong mục Device Information có Tổng thời gian gọi đi và gọi đến nữa, vậy có cách nào chỉnh được nó đi không bác Quang ơi! Mong bác chỉ dẫn giùm! Thanks!