• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAY HÌNH KHỞI ĐỘNG CHO HTC KAISER

PhamQuang

Manager
Thay hình khởi động (BootImage) - hình ảnh xuất hiện khi máy khởi động lại cũng là nhu cầu nhiều người ưa thích.

Để thay hình này chúng ta cần các công cụ sau đây:

1/ Nb Image Converter: dùng để chuyển hình ảnh nào đó mà bạn muốn, tốt nhất từ các hình ảnh có định dạng BMP, 24bit, 16 triệu màu và kích thước là 240x320. Tuy nhiên các bạn có thể lấy các hình ảnh tuỳ ý định dạng *.Gif, *.jpg cũng được.

Chạy Tool này sẽ Convert *.bmp hoặc các hình ảnh thành *.nb (bạn hãy save và đặt tên cho file đầu ra *.nb). File *.nb sinh ra sẽ có kích thước 150Kb.

2/ SplashTool: Tool chuyên trách để Convert *.nb tạo ra trên thành *.nb hỗ trợ cho dòng HTC Kaiser. Sau khi chạy Tool này, kích thước *.nb của bạn phải là 256Kb là chính xác.
Mở Tool, dẫn đường tới file *.nb của bạn, nhấn OK, sau 1-2s là xong, file *.nb của bạn đã được Convert.

3/ HTC ROM Tool v1.1.0: Dùng Tool này để tạo file NBH từ *.nb đã được Convert trên của bạn.
Sau đó mang NBH vừa tạo ra dùng Tool Up ROM tiến hành Up cho máy như Up ROM là xong.

- Mở Tool này ra
- Chọn dòng Kaiser (như đã đánh dấu)
- Chọn nơi (đường dẫn) tới file nb của bạn.
- Nhấn Build và Save lại nbh vào nơi bạn muốn rồi Up cho máy.

Bộ Tool cần thiết đưa kèm duới đây.

dsphianh

làm sao mình có thể uprom bằng fiel *.nbh đươc vậy các bác? Hồi đó em uprom luon co' wizard nên giờ hổng biết làm sao. Em đã coi thử vê` phần uprom bă`ng víta nhưng cũng không rõ bước nào mình mới cần tới file *.nbh này. Mong các bác chỉ giáo.

NBLam

Có bác nào tạo đc cái này chưa, up lên chia sẻ cho anh em nhỉ. Thanks.

anhnd

Hic!
Em muốn cái màn hình khởi động nó quay về thời nguyên thủy mãi mà không, có ai nói kỹ cho em được không được. Em đang dùng ROM PDACornerUltimate Manila2D v15, khi khởi động nó xuất hiện cái màn hình của PDACorerUltimate, trông thảm hại quá...cám ơn các bác

NhatToai

Super V.I.P
Hic!
Em muốn cái màn hình khởi động nó quay về thời nguyên thủy mãi mà không, có ai nói kỹ cho em được không được. Em đang dùng ROM PDACornerUltimate Manila2D v15, khi khởi động nó xuất hiện cái màn hình của PDACorerUltimate, trông thảm hại quá...cám ơn các bác
Có gì mà la khóc dữ vậy?Bạn cần cái splash screen màu xanh lá WM6.1 chứ gì...
Tải về giải nén ra thư mục,kết nối PCC với PC và tiến hành như up ROM vậy.Sau vài giây máy sẽ khởi động lại và bạn đã có Boot image HTC.
PS:Không cái Bootimage nào là thảm hại cả,làm không được mới là thảm hại!

Chỉnh sửa cuối:

hoadainhan70

Active Member
"Chọn nơi (đường dẫn) tới file nb của bạn." Vậy là nhấn vào nút nào thế Pồ tui tìm dài hơi mà không có !
Cái này Pác nói là dùng cho các dòng HTC HTC KAISER Nói như vậy nếu tớ dùng HTC Winzar thì bỏ qua bước thứ hai dùng SplashTool để conver lại hình ảnh thành *nb 256 kb đúng không vậy

hoadainhan70

Active Member
Mã:
làm sao mình có thể uprom bằng fiel *.nbh
Tớ cũng có chung thắc mắc với Pác này ! cái Topic này bị bỏ quên lâu quá roài , như Pác Phạm Quang nói
Mã:
Nhấn Build và Save lại nbh vào nơi bạn muốn rồi Up cho máy.
Làm sao ta up được nhể có anh em nào đã làm qua vào đây hướng dẫn Pà kon đi nhá

NhatToai

Super V.I.P
Mã:
làm sao mình có thể uprom bằng fiel *.nbh
Tớ cũng có chung thắc mắc với Pác này ! cái Topic này bị bỏ quên lâu quá roài , như Pác Phạm Quang nói
Mã:
Nhấn Build và Save lại nbh vào nơi bạn muốn rồi Up cho máy.
Làm sao ta up được nhể có anh em nào đã làm qua vào đây hướng dẫn Pà kon đi nhá
Sau khi save file lại với tên và file là RUU_Signed.nbh vào một thư mục nào đó,bạn copy file KaiserCustomRUU trong thư mục ROM cho vào thư mục này và tiến hành như up ROM.Hoặc ngược lại là copy file.nbh mà mình vừa làm xong cho vào một thư mục ROM nào đó(nhớ xóa file.nbh trong thư mục ấy trước)rồi tiến hành up cho máy.

AnhPheCT

Góp vui 1 Splash Screen Black and White Pro!!

Tải vền giải nén ra Up như Up Rom thôi. Xong thấy kết quả! Hi!!

Link:

tientai_6600

Sau khi save file lại với tên và file là RUU_Signed.nbh vào một thư mục nào đó,bạn copy file KaiserCustomRUU trong thư mục ROM cho vào thư mục này và tiến hành như up ROM.Hoặc ngược lại là copy file.nbh mà mình vừa làm xong cho vào một thư mục ROM nào đó(nhớ xóa file.nbh trong thư mục ấy trước)rồi tiến hành up cho máy.

Sorry, em hỏi hơi bị gà tí
1. Có nhất thiết save với tên RUU_Signed ko ạ
2. Chỉ cần save file ảnh dạng .nb thành RUU_Signed.nbh thôi là được phải ko ạ, vì em sợ nó thổi bay mất bản ROM đang nằm trong máy :D

AnhPheCT

Sorry, em hỏi hơi bị gà tí
1. Có nhất thiết save với tên RUU_Signed ko ạ
2. Chỉ cần save file ảnh dạng .nb thành RUU_Signed.nbh thôi là được phải ko ạ, vì em sợ nó thổi bay mất bản ROM đang nằm trong máy :D

1/ Nb Image Converter: dùng để chuyển hình ảnh nào đó mà bạn muốn, tốt nhất từ các hình ảnh có định dạng BMP, 24bit, 16 triệu màu và kích thước là 240x320. Tuy nhiên các bạn có thể lấy các hình ảnh tuỳ ý định dạng *.Gif, *.jpg cũng được.

Chạy Tool này sẽ Convert *.bmp hoặc các hình ảnh thành *.nb (bạn hãy save và đặt tên cho file đầu ra *.nb). File *.nb sinh ra sẽ có kích thước 150Kb.

2/ SplashTool: Tool chuyên trách để Convert *.nb tạo ra trên thành *.nb hỗ trợ cho dòng HTC Kaiser. Sau khi chạy Tool này, kích thước *.nb của bạn phải là 256Kb là chính xác.
Mở Tool, dẫn đường tới file *.nb của bạn, nhấn OK, sau 1-2s là xong, file *.nb của bạn đã được Convert.

3/ HTC ROM Tool v1.1.0: Dùng Tool này để tạo file NBH từ *.nb đã được Convert trên của bạn.
Sau đó mang NBH vừa tạo ra dùng Tool Up ROM tiến hành Up cho máy như Up ROM là xong.

AnhPheCT

Một vài ảnh Welcomehead.96 cho QVGA!!

Một vài ảnh Welcomehead.96 cho QVGA!!

Coppy về máy đổi tên thành welcomehead.96 xong dùng Resco File Explore coppy đè vào Thư mục Windows/ Reset máy lại xem thành quả!!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Tặng các Bác tín đồ Kiaser một Màn Hình Khởi động kèm theo ảnh welcomehead.96 ở trên!! Tải về giải nén ra một thư mục: Sync PPC với PC Up bình thường như Up Rom máy sẽ chạy khoản 1-2 phút xong!!

Nhận làm các Màn hình khởi động theo yêu cầu!!! Chỉ Kiaser thôi nhé!! Post hình 240 x 320 pixel Mình sẽ tạo cho
Chọn 1 trong 2 link kèm!!
(link 2 đẹp hơn)

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Màn hình khởi động WM6.5!!

Tiếp tục tạo cho các Bác Màn hình khởi động và màn hình chào!!!

Coppy ảnh welcomhead.96.png vào thư mục Windows/
Sau đó Up màn hình khởi động ngư Up Rom bằng cách chạy file KaiserCustomRUU.exe chờ khoảng 1-2 phút. OK sẽ thay màn hình xanh lè của HTC

AnhPheCT

Thêm 2 Splash Screen và welcomehead.96 Cho TyTN II

Splash Screen & welcomehead HTC by anhphe076!

Splash Screen & Welcomehead rippled by anhphe076

tải 1 trong 2 link sau tương ứng!! Splash Screen bình thường như Up Rom quá trình diễn ra 1-2'!! Reset PPC OK. Coppy file ảnh welcomehead.96 vào thư mục Windows/!!!

Chỉnh sửa cuối:

ho77

Cảm ơn Bác!! Đã tạo các màn hình khởi động và màn hình chào tuyệt!! Bác làm luôn cho WM6.5 luôn nha!! Thank's Bác nhiều!

ndb0903401104

Các bác cho em hỏi chút.
Thường các bản rom, của bác QUang chẳng hạn, khi khởi động, đầu tiên là bootimage, như topic này, sau đó là 1 hình động (hình như là gif) rồi đến welcomehead.
Câu hỏi của em là muốn thay cái hình động đó thì làm thế nào? Em lượm được cái hình động trông cũng vừa ý, loay hoay mãi chưa được