• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay Nút Nguồn HTC HD Mini

anhhung_245

Dùng chú HTC HD Mini này đã bước sang tháng thứ 10 .Nói chung là khá ổn định .Máy siêu bền .Nhỏ gọn,nhìn sang trọng,pin trâu bò... Có thể nói trong tất cả các dòng HTC từ trước tới giờ thì chú này quả thật là lựa chọn tuyệt vời cho các chị em !!! Ngoài nhược điểm màn hình HVGA , WM 6.5 ít ứng dụng và games hay ra thì chẳng có gì đáng chê cả ( Sắp tới cài được Androi hoàn thiện nữa thì thôi rồi ...)

10 tháng cũng là thời gian tương đối rồi .Với mức nghe gọi nhắn tin thường xuyên liên tục cả ngày thì hiện giờ nút nguồn cả máy đã xuất hiện "Bệnh" là trở nên lỏng lẻo và ấn mãi mới lên được .

Nhân đây xin chia sẻ với các anh em cũng sài con này kinh ngiệm xem nên đem máy đi nút nguồn ở đâu và giá cả thế nào .Quan trọng nhất là cần tìm địa chỉ uy tín và an toàn vì máy đang dùng tốt tự nhiên vì 1 nút nguồn mà tự nhiên đi thay lại mắc 1 đống bệnh khác thì buồn lắm

hungg0203vip

đúng đó , mối lần xài hay là tắt đều phải ấn nút nguồn , khổ nổi chưa bác nào sáng chế ra phần mềm mở lên để xài bằng phím up và down của volume để nút nguồn được giảm tải chút ít

o0oThienSuo0o

Bạn thử xịt RP7 vào nút nguồn xem có cải thiện được không. Giống như vụ Đề, ổ khóa điện và Xi nhan của Xe máy ấy :D

anhhung_245

Bạn thử xịt RP7 vào nút nguồn xem có cải thiện được không. Giống như vụ Đề, ổ khóa điện và Xi nhan của Xe máy ấy :D

Ha ha , mình lập topic này từ lâu lắm rồi .Hôm nay đọc comment của bạn mới bật cười nhớ lại

Cách đây 5 tháng mình đã nghĩ ra cách xịt PR7 vào cái nút đó .Kết quả là dầu PR7 nó thấm luôn vào màn hình làm loang lổ hết ... Thế là mình đi thay cả cụm màn hình + cảm ứng hết 2tr5 - sót hết cả ruột ..* Đúng là chả cái dại nào giống cái dại nào

Nhân đây nói ra để các bạn rút kinh nghiệm nhé (^

*À mà con Mini thay màn hình hồi đó đã bị kẻ gian móc túi mất từ tháng 9. Hiện tại mình đã mua 1 con Mini mới ở HH mobile rùi (^

Inuyasha1987

Mình nghĩ cái vụ nút nguồn thì cứ thẳng lên nơi bảo hành thử đặt vấn đề xem nó có thay cho mình ko, nếu nó có thay thì ở đấy là ok nhất rồi

o0oThienSuo0o

Ha ha , mình lập topic này từ lâu lắm rồi .Hôm nay đọc comment của bạn mới bật cười nhớ lại

Cách đây 5 tháng mình đã nghĩ ra cách xịt PR7 vào cái nút đó .Kết quả là dầu PR7 nó thấm luôn vào màn hình làm loang lổ hết ... Thế là mình đi thay cả cụm màn hình + cảm ứng hết 2tr5 - sót hết cả ruột ..* Đúng là chả cái dại nào giống cái dại nào

Nhân đây nói ra để các bạn rút kinh nghiệm nhé (^

*À mà con Mini thay màn hình hồi đó đã bị kẻ gian móc túi mất từ tháng 9. Hiện tại mình đã mua 1 con Mini mới ở HH mobile rùi (^

Ha ha. vậy là đã có người dùng RP7 thật

anhhung_245

Dùng PR7 rất nguy hiểm với màn hình .Vì dầu được nén trong chai dưới dạng hóa lỏng ở nhiệt độ âm ...Khi xịt ra nó có thẻ len vào mọi khe kẽ ( thấm ) qua cả lớp dán cao su chống nước của màn hình gây ố mà ko có cách nào tẩy đi được