• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay toàn bộ Icons cho theme một cách đơn giản!

Ntv_79

Theme Graphics Switcher 1.2.7 Build 8

Bạn thích một theme, nhưng lại không thích icon của theme đó? Hoặc bạn thích icon của một theme nhưng lại không thích các phần khác??? Bạn đã từng nghĩ là làm thế nào để ghép 2 theme mà mình thích để thành một chưa? Phần mềm này sẽ giúp bạn làm việc đó một cách dễ dàng!!!

> Bạn chỉ việc chọn theme có icon yêu thích (file .sis hoặc sisx ở dòng trên), theme yêu thích còn lại ở dòng dưới!.

> Lựa chọn các mục mà bạn muốn đổi icon Ứng dụng, Tin nhắn, Folder, Cài đặt, Linh tinh...

> Nhấn Start

Vậy là OK > Icon yêu thích đã được trộn vào theme yêu thích và bạn đã có một theme như ý!

File theme được trộn icon chính là file theme đích (target theme mà bạn đã chọn ở dòng 2. Nó vẫn giữ nguyên tên. Ví dụ theme của bạn tên là Thememixicon.sis thì sau khi trộn nó vẫn là Thememixicon.sis) > Bạn chỉ việc cài file này! Chương trình sẽ sao lưu (backup) file theme gốc của bạn và có thêm đuôi .bak (Như ví dụ trên thì thememixicon.sis.bak là theme cũ chưa mix. Muốn dùng lại theme cũ chỉ việc xoá đuôi .bak đi)

Thật là tuyệt vời phải không nào!

Đây là sản phẩm mình ghép bộ Icons của theme whiteiphone với theme Pinstripe by Shilca v2 5th.

+

=

Có một số theme đẹp ở đây cho các bạn vọc thử>
http://www.pdaviet.net/showthread.php?88137-*Hot*-Thay-Icons-cho-theme-một-cách-đơn-giản!&p=1173856

DOWNLOAD 1.27 build 8

Xem thêm các chỉnh sửa, thay đổi icon cho theme với siscontents tại đây!

Thêm 1 link khác

Last edited by a moderator:

hellboy2389

Vậy mình có chọn 1 trong số các icon được ko hay la đổi nguyên 1 bộ icon

nolove_hn

Đúng soft m đang rất cần. cám ơn rất nhiều. nhưng b cho hỏi chút. m vừa test thử thì thấy các icon to ở menu chính thì đổi đc. mấy cái icon nhỏ thì m thấy vẫn giữ nguyên của theme cũ. nó chỉ thay đc như thế thôi đúng ko. hay do m làm bị lỗi nhỉ :|

@hellboy2389: Đổi nguyên bộ đó bạn. ko chọn từng icon đc đâu.

Ntv_79

Vậy mình có chọn 1 trong số các icon được ko hay la đổi nguyên 1 bộ icon

Nguyên bộ bạn à? Nó chỉ có 2 lựa chọn thôi: Là 2 cái dấu tích ở hình trên: Apps icon và folder icon. Tác giả có nói là nếu muốn nhiều tính năng hơn thì hãy donate...

ngochuyhlv

PM này hay sao bạn ko up sớm 1 ngày cho mình mừng :((
Công sức đêm qua ngồi tới 6h sáng ghép 2 theme lại với nhau bằng Siscontents.
Dùng pm này chưa đến 1 phút =)) Cám ơn bạn nhiều :D

binzhaha

phần mềm này hay đó nhưng vẫn có icon ở Messenger và Setting chưa đổi

Ntv_79

PM này hay sao bạn ko up sớm 1 ngày cho mình mừng :((
Công sức đêm qua ngồi tới 6h sáng ghép 2 theme lại với nhau bằng Siscontents.
Dùng pm này chưa đến 1 phút =)) Cám ơn bạn nhiều :D

Thì càng có thêm kinh nghiệm chứ sao. Cách của bạn có thể đổi bất kỳ cái gì mình thích mà!

jinsk8r

Quá hay quá nguy hiểm :)) Đang cần cái này vì mình đang mod bộ icon iPaper, khi nào xong thì sẽ copy icon qua theme khác xài >:D<

Ntv_79

Quá hay quá nguy hiểm :)) Đang cần cái này vì mình đang mod bộ icon iPaper, khi nào xong thì sẽ copy icon qua theme khác xài >:D<

Sao lại nguy hiểm?? Có cái này thì các theme maker cũng đỡ vất vả hơn nhiều rồi!!!:D

mrquyen1993

Sao lại nguy hiểm?? Có cái này thì các theme maker cũng đỡ vất vả hơn nhiều rồi!!!:D
Ý bác ấy bảo pm này quá hay, mà ko làm riêng icon cho từng thư mục được nhỉ tiếc quá dù sao thank bác nhiều

Ntv_79

Donate ai bẻ khóa đi :D

Current version of Theme Graphics Switcher allows to transfer application and folder icons only. If you need other functions, please, support the development and make a donation.

Mình nghĩ là donate để phát triển tiếp. Còn phiên bản hiện hành chỉ có vậy thôi nên bẻ khóa chi!

friendinyourway

sao mình không trộn được nhỉ, nó ra giống hệt theme gốc luôn, hic,

àh, mình làm được rồi, nhưng phần mềm này bị lỗi, cái phần cài đặt icon vẫn không bị thay, nhưng dù sao đây cũng là một phần mềm hay, thank vì share

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Các bước tiến hành và cài đặt thành công, nhưng Theme thì chẳng thấy thay đổi Icon tẹo nào cả.:-?
Anh em nào có ý kiến nào khác không?

P/S mình bỏ dấu tích folder chỉ chọn app thì OK rồi.

trung5800

Thằng em mình xài Iphone, mình thấy nó có mod 1 bộ Icon nhìn cũng độ lắm, không biết có thể sử dụng cho máy nokia S60v5 không.Mình up lên đây nhờ anh em xem thử thế nào
Nó đây : Icon

Tojido

mình đoán là chỉ có thể đổi nhữg theme khôg lưu giữ liệu vào file .mbm mà chỉ trog .mif thôi. thế thì mới có một mô đun hoạt độg tươg tự nhau đc :p