• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thẻ nhớ bị mất dữ liệu . Cần các bro giúp đỡ

MrAlexx

Tình hình là em dùng bản core droid v.07 từ hồi nó ra đến giờ . Tính đến hôm nay đã bị 2 lần mất dữ liệu. các file bị mất đều là file ảnh file video , nhạc em ít nghe nên ko check mấy, nhưng có vẻ là ko bị mất file nhạc.
các chương trình trên android chạy bình thường ạ . thẻ em là 16gb theo máy

dungphp

Mất dữ liệu gì vậy cậu ?
Cậu thử cho vào chậu nước 2 giờ rồi vớt lên cho vào máy xem có lấy lại được dữ liệu không ?! :))

lungtungbeng

Bác có thể tả cụ thể hơn tí k?bác có vô tình del file k?thử cắm the vào đầu đọc,cắm vào pc rồi dùng tuneup để phục hồi dữ liệu coi.mình đã từng cứu thành công dữ liệu của thẻ máy ảnh bị format nhầm.

MrAlexx

vấn đề mình quan tâm là nó bị mất các file ảnh và file phim ( cụ thể là đuôi mp4 ) Mình không hề del . Mình nghĩ đây chắc là lỗi hệ thống khi chạy bản android này trên thẻ nhớ nên mới bị thui. có ai dùng bản core droid v.07 này bị như thế ko ạ

massage000

Mất dữ liệu gì vậy cậu ?
Cậu thử cho vào chậu nước 2 giờ rồi vớt lên cho vào máy xem có lấy lại được dữ liệu không ?! :))

Bác tếu phết. Nhưng thẻ nhớ thì đúng là cho vào nước, sấy khô vẫn dùng tốt. Bác chủ thớt thử xem sao, may ra... =))

vấn đề mình quan tâm là nó bị mất các file ảnh và file phim ( cụ thể là đuôi mp4 ) Mình không hề del . Mình nghĩ đây chắc là lỗi hệ thống khi chạy bản android này trên thẻ nhớ nên mới bị thui. có ai dùng bản core droid v.07 này bị như thế ko ạ

Bạn có xóa các cache thumnail của thư mục ảnh ko? Nếu xóa thì có thể đi luôn dữ liệu ảnh, mình từng bị 1 lần vì nghĩ xóa chả hại gì.