• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thẻ nhớ cho HTC Universal.

PDA8375

Tình hình là em mới sử dụng PPC, máy em đang dùng là O2 xda exec
Hiện tại đang sử dụng thẻ nhớ 1GB loại thẻ miniSD
Do nhu cầu sử dụng nên muốn nâng cấp lên thẻ nhớ 4GB
Em đọc trên diễn đàn thấy dòng Uni sử dụng được loại thẻ SDHC, tìm trên mạng thì thấy 2 loại là SDHC và miniSDHC
http://phuthai.vn/home/detail.php?type=product&iPro=434
http://phuthai.vn/home/detail.php?type=product&iPro=536
không rõ loại nào thì thích hợp cho Uni ?
Nếu em mua thẻ mới về để sử dụng thì có phải thực hiện thao tác gì để máy nhận thẻ không? có phải cài lại các phần mềm đã cài trên thẻ cũ không?
Em mới dùng máy nên không rõ vấn đề này
Các bác đã dùng qua Uni trả lời giúp em vụ này với ?
Em cám ơn nhiều !!!

beyeu0888

em dùng uni nhưng không chú ý lắm
máy em xài thẻ microSD 8GB up rom 6.1 vẫn nhận được
mà bác đem máy tới chỗ mua thẻ
nếu máy nhận thì lấy thẻ
ko thì thôi đỡ khổ

LuongQuang

Super V.I.P
SD hoặc SDHC thì không phải dùng adapter để chuyển
Micro(SDHC) hoặc Mini(SDHC) thì phải dùng adapter.

Còn có nhận chuẩn SDHC hay không phải do bạn đang dùng bản Rom nào và có cài patch để máy nhận chuẩn SDHC chưa nữa nhé, còn patch ở đâu thì sang Sub box ứng dụng tham khảo!
Hoặc thử luôn cái này:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/CAB/SD_Setting.cab

Move về đúng topic!

Chỉnh sửa cuối:

PDA8375

Cám ơn bác LuongQuang !!!
Bản ROM em đang dùng là: UNI_20931_FULL2_by_VNInt thì có cần phải cài thêm cái pacth SD setting không? Em thấy trong phần setting\system đã có SD settings rồi, trong phần SD settings có phần lựa chọn SDHC Type-I và SDHC Type-II.
Bác cho em hỏi thêm là nếu thay thẻ nhớ thì có phải cài lại các ứng dụng đã cài trên thẻ cũ không? hay chỉ cần copy toàn bộ dữ liệu của thẻ cũ qua thẻ mới là được?

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn dùng bản đó là ổn rồi, hơn nữa nếu đã có SD Settings thì chắc chắn đã hỗ trợ SDHC. Giờ vào chọn Type1 (hoặc Type 2) rồi OK, reset lai PPC là xong!

Bạn dùng máy tính di chuyển data của bạn (lưu ý chọn cả các file ẩn) từ thẻ cũ sang thẻ mới, cắm vào là dùng thôi! ;)

J

JerryBC

Guest
@LuongQuang: Bạn vui lòng cho biết nếu EXEC đã hỗ trợ SDHC thì dùng thẻ nhớ dung lượng tối đa là bao nhiêu. Mình thấy hiện có thẻ cao nhất là 16GB, không biết EXEC có thể sử dụng được k nhỉ? Hay chỉ dùng được 8GB,4GB... có trường hợp nào nhận được thẻ nhớ nhưng dùng không ổn định k? Vì mình sợ mất dự liệu lưu trên thẻ nhớ lắm.

vanthai74

Theo mình biết thì khi máy đã dùng được thẻ SDHC 4 Gb thì có thể dùng được cả loại 32Gb. Cái Exec của mình đang dùng thẻ SDHC loại 16 Gb ngon lành.

LuongQuang

Super V.I.P
@LuongQuang: Bạn vui lòng cho biết nếu EXEC đã hỗ trợ SDHC thì dùng thẻ nhớ dung lượng tối đa là bao nhiêu. Mình thấy hiện có thẻ cao nhất là 16GB, không biết EXEC có thể sử dụng được k nhỉ? Hay chỉ dùng được 8GB,4GB... có trường hợp nào nhận được thẻ nhớ nhưng dùng không ổn định k? Vì mình sợ mất dự liệu lưu trên thẻ nhớ lắm.

Với SDHC có dung lượng <=16GB thì gần như không vấn đề, nhưng với 32GB thì có người chạy được có người không, chắc còn do Rom và chủng loại thông số của thẻ nữa! :-?

Bạn cứ dùng cái thẻ sịn thì chẳng lo đâu, chỉ sợ mấy thẻ Tàu thôi! ;)

tu971577

mấy anh giúp em xíu được không ạ,tình hình la con exec của em đang xài bình thường,nhưng khi em format lại cho máy đỡ lỗi thi máy không nhận thẻ nhớ nửa,em thử uprom khác rồi nhưng vẩn vậy,anh em nào đã gặp trường hợp này rồi thì giúp em với ạ,em xin cảm ơn

mấy anh giúp em xíu được không ạ,tình hình la con exec của em đang xài bình thường,nhưng khi em format lại cho máy đỡ lỗi thi máy không nhận thẻ nhớ nửa,em thử uprom khác rồi nhưng vẩn vậy,anh em nào đã gặp trường hợp này rồi thì giúp em với ạ,em xin cảm ơn
Thay thẻ khác thử xem sao, có thể do thẻ bị lỗi... Nếu không phải do thẻ thì vệ sinh chân cắm thẻ trên máy nhé...

alex304

cái em exec của em hết nhận thẻ nhớ rùi có ai biết vì sao ko?e đã đổi nhiều thẻ nhưng k đc mà bõ qua máy khác thì thẻ đó ok....giúp e các bác,e đã vệ sinh chân đọc thẻ lun rùi.hjx:(

nmmvnnnet

cái em exec của em hết nhận thẻ nhớ rùi có ai biết vì sao ko?e đã đổi nhiều thẻ nhưng k đc mà bõ qua máy khác thì thẻ đó ok....giúp e các bác,e đã vệ sinh chân đọc thẻ lun rùi.hjx:(

Bệnh này chắc là 0 có thuốc chữa rồi.

Thử hard rết máy xem sao bạn.