• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thẻ nhớ kèm theo HD2 TMOUS nóng và lỗi?

NapoleonK

Em xin kể chi tiết lại cho các bác nghe...

Ngày 19/11 em mua 1 chiếc 4GB class 6 về để cài Android. Thẻ 16GB class2 kèm theo máy vẫn dùng bình thường, không vấn đề gì.
Cụ thể em đã cài rom Energy, android bản Core Droid 0.6.

Sáng nay em lấy thẻ 4GB ra, cắm thẻ 16GB vào. Lúc này máy đang chạy rom Energy. Vào máy không thấy thẻ nhớ đâu, em thử vào phần mềm Format SD card có sẵn trong máy thì gặp "The storage card is damaged and unable to format". Sờ vào slot cắm thẻ thấy nóng ran nên em lại tắt máy, rút ra.

Cách đây vài phút em vừa mua 1 chiếc adapter để cắm thẻ nhớ vào máy tính xem sao. Máy báo không thể format được ...

Nhưng chưa hết, em nhìn vào cái adapter thì đã bị nóng chảy ...
Như hình:

Em tiếc cái thẻ quá, nếu mua chính hãng cũng đến 850k chứ không ít =(
Mong các bác lí giải, tìm cách giúp em với :((

IamT

Bảo sao bọn T-Mobile US nó đổi thẻ mới.
Hóa ra là thẻ bị lỗi. nguy hiểm quá.
Mình phải vứt ngay cái thẻ đi thôi :(
Hỏng em HD thì nhục lắm

tinhtinh86

;;) bác nào vứt đi thì vứt cho em nha. Trường hợp thẻ của HD2 T-Mobile bị lỗi như bạn tương đối hiếm mình rất ít thấy ai kêu thẻ bị lỗi giống như trường hợp của bạn cả còn cái adapter bạn mua chắc 5k một cái phải không :) mấy cái adapter tào lao cũng ko nên dùng nha!

KimUyLong

_ Thật ra là hư thẻ rồi, mình cũng từng bị, nóng thì không nói, chỉ tức là nó mất sạch toàn bộ dữ liệu lưu trên thẻ, mà mất lúc nào !? Mất đúng cái lúc mà mình đang copy dữ liệu từ thẻ vào Pc để tạo bản sao dự phòng. ..vui không ^"^

vina88

Thật sự mà nói, nhìn cái adapter là biết hàn lô rùi bác ah. thuỡ trước mình cũng mua một em 16G của bác Sony về xài chưa được một tháng thì adapter hay đồ đọc thẻ nhớ đều không nhận được cả cái thẽ gần 50$ không biết bị hư cái gì luôn thế mới đâu. Mìnhh nghĩ bác hay hơn là nên mua cái đồ đọc thẽ nhớ cho chắc. Thẻ mình là Pro Due, nói ra như vậy cho các Bro cẩn thận thui. Tiền nào của nấy các bác nghen.

NapoleonK

E vừa lên Nhật Cường, hôm 17/8 e mua máy ở đấy.

Cắm vào đầu đọc của các bác KTV lại nóng ran, rút ra không cầm được ngay @@
Kết luận là thẻ nhớ bị lỗi Phần Cứng...nhưng có anh KTV lại bảo có khi do em cóp nhiều quá, virus nên lỗi @@
e mà biết có con virus nào như thế thì chắc giàu ko thua Bill Gates >"<

Trong web các thứ thì bảo hành 12 tháng.
Nhưng đến nơi thì các bác ấy bảo máy bảo hành 12 tháng, còn phụ kiện tai nghe/thẻ/sạc ... chỉ bảo hành 1 tháng... theo như quy định Cty ...
Các bác rút kinh nghiệm khi mua nhé, kẻo lại bị như em =(

Thế là trắng tay ạ... quay về với em 4GB ___ ______"
Nhưng kể ra trong cái rủi cũng có cái may, rút ra kịp thời, không thì đi cả em HD2

DucLong

Super V.I.P
Các bạn nên tránh mua đầu đọc thẻ loại 50.000VND/cái. Loại này cắm thẻ vào dễ chết lắm. Tôi đã từng bị rồi, khi mua máy HD nơi bán máy tặng cái đầu đọc 50K về cắm dùng thử chết ngay cái thẻ nhưng vì chỗ bán là quen biết nên không nói gì mặt khác mình nghĩ nơi tặng mình thẻ cũng không biết nó gây lỗi nên chỉ điện thoại cho họ biết thôi. Có lẽ trước khi cắm trở lại máy bạn đã cho vào đầu đọc dởm nên nó bị hư trước.

doquangduc

Well-Known Member
Các bạn nên tránh mua đầu đọc thẻ loại 50.000VND/cái. Loại này cắm thẻ vào dễ chết lắm. Tôi đã từng bị rồi, khi mua máy HD nơi bán máy tặng cái đầu đọc 50K về cắm dùng thử chết ngay cái thẻ nhưng vì chỗ bán là quen biết nên không nói gì mặt khác mình nghĩ nơi tặng mình thẻ cũng không biết nó gây lỗi nên chỉ điện thoại cho họ biết thôi. Có lẽ trước khi cắm trở lại máy bạn đã cho vào đầu đọc dởm nên nó bị hư trước.

Em mua cái đầu đọc thẻ 30K ở Tân Thanh, Dùng 1 năm nay cũng chưa thấy hỏng cái thẻ nào Bác Long ạ. Chắc tại em ở hiền gặp lành Bác nhỉ.?:D

LUILUI

khuyên bác nên mua cái thẻ nokia 8gb class 6 theo máy N5800 á , e xài 2 cái đổi wa đổi lại chạy vivu lun
trc em mua 2 cái có 400k à :D

caonha

khuyên bác nên mua cái thẻ nokia 8gb class 6 theo máy N5800 á , e xài 2 cái đổi wa đổi lại chạy vivu lun
trc em mua 2 cái có 400k à :D

Thẻ này mua ở đâu hả bác? giá khoảng bao nhiêu? bác biết chỗ uy tính chất lượng chỉ dùm. thanks!