• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm 5MB Ram cho máy test trên N73

Status
Không mở trả lời sau này.

madienyeu

Banned
Các bạn cài phần mềm vào, sau đó remove đi là ok! Lưu ý phải hack phone hoặc sign file để cài đặt !
Reset lại máy, dùng task manager nào cũng có thể thấy Ram nhiều hơn trước (ít tốn hơn). Phầm mềm tự xoá và chặn những file ko cần thiết trong Privante như Life blog chẳng hạn !

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Pm này ko có hình ảnh hả bạn? PM tự làm mà sao ko PR gì hết vậy :)

Auto

Cài vào n95 có lên thêm k hen pác ! :D
đang ráng đc 100 xem ;;)
Posted via Mobile Device

Kieu_Phong

Cài vào n95 có lên thêm k hen pác ! :D
đang ráng đc 100 xem ;;)
Posted via Mobile Device
Cái này cũng y chang thủ thuật gì đó . Nó cũng chỉ xóa file 5MB trong máy ấy. Lên RAM Sao được chắc là sự nhầm lẫn.

Auto

Có tăng chút xíu, ko đáng kể bạn ơi.
Không tới 5MB đâu. Mình cũng N73 ;)
chút síu là nhiu vậy anh chaj? ;;)
Chút síu anh nói là ram hay bnhớ vậy :-??
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
chút síu là nhiu vậy anh chaj? ;;)
Chút síu anh nói là ram hay bnhớ vậy :-??
Posted via Mobile Device

Dùng cho máy đã Hackphone, máy có dung lượng bộ nhớ động lớn chứ nhỏ thì không có à, chính xác 4,7mb. Nếu như Kieuphong nói là mb.:D bài này mình đã post rất lâu.

Caominh171

Bài này đã có hướng dẫn làm "thủ công",nay chỉ đc gom vào 1 file cho dễ cài thui :-/
Làm mừng hụt hok àh :(

q630666

Dùng cho máy đã Hackphone, máy có dung lượng bộ nhớ động lớn chứ nhỏ thì không có à, chính xác 4,7mb. Nếu như Kieuphong nói là mb.:D bài này mình đã post rất lâu.
Nếu như giống cái tăng 4,7M thì sau 1 thời gian sẽ lỗi các phần mềm liên quan đên Python.Test N95 thường thấy thế :D

madienyeu

Banned
Ừm, cái này là 1 file để ko phải làm thủ công bước xóa file >4mb ở trong Privalte thui mà, Nhưng dùng task manager lúc mới khởi động nó nhiều RAM hơn thiệt đó, test rùi mà T.T

Caominh171

Ừm, cái này là 1 file để ko phải làm thủ công bước xóa file >4mb ở trong Privalte thui mà, Nhưng dùng task manager lúc mới khởi động nó nhiều RAM hơn thiệt đó, test rùi mà T.T

Zậy cho mình hỏi khi mới kđộng,máy bạn đc nhiu Ram zạ,cùng N73 nè :D

neo1105

Zậy cho mình hỏi khi mới kđộng,máy bạn đc nhiu Ram zạ,cùng N73 nè :D

Bạn nói đúng với trường hợp của mình (N95 8gb) cài vào khởi động lại thấy dung lượng RAM lớn hơn khoảng hơn 2Mb so với việc khởi động lại máy trước đây mà chưa xài PM này (bất cứ máy nào khi vừa khởi động lại dung lượng RAM thường lớn hơn so với thời điểm máy đã dùng 1 thời gian mà).
Thx 4 share

Caominh171

Bạn nói đúng với trường hợp của mình (N95 8gb) cài vào khởi động lại thấy dung lượng RAM lớn hơn khoảng hơn 2Mb so với việc khởi động lại máy trước đây mà chưa xài PM này (bất cứ máy nào khi vừa khởi động lại dung lượng RAM thường lớn hơn so với thời điểm máy đã dùng 1 thời gian mà).
Thx 4 share

Zậy fải thử mới đc :D

thanhnam711

bác nì là cao thủ bên thiênlong nè :D, n77 làm đc không nhỉ

Sặc đây là giải phóng 5mb cho bộ nhớ máy chứ ko phải là ram. Cái này cũng ko có screenshot đâu.
Các bác chú ý bộ nhớ máy và ram khác nhau nhé.
Ngoài cài cái này ra thì trong thủ thuật dành cho hack phone cũng có post cách khác, giảm chính xác là 4,76mb.

MinhThang

Manager
Sặc đây là giải phóng 5mb cho bộ nhớ máy chứ ko phải là ram. Cái này cũng ko có screenshot đâu.
Các bác chú ý bộ nhớ máy và ram khác nhau nhé.
Ngoài cài cái này ra thì trong thủ thuật dành cho hack phone cũng có post cách khác, giảm chính xác là 4,76mb.

Biết là thế nhưng để anh em test xem có lấy lại Ram không, vì tác giả đã đưa file cài đặt.

Status
Không mở trả lời sau này.