• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thêm chức năng Voice Control cho iPhone 2G và 3G

Zenki

Super V.I.P
Chức năng Voice Control này chắc hẳn cũng không lạ gì với các bạn xài iPhone 3GS nữa rồi. Tuy nhiên Apple hơi thiên vị vì chỉ cập nhật trên 3GS còn 2G và 3G vẫn không có. Bài viết này Zenki sẽ hướng dẫn các bạn thêm chức năng này vào cho iPhone 2G và 3G. Cái này Zenki đã Test ngon lành trên con 3G ở FW 3.1.2 rồi :D Các bạn yên tâm mà sử dụng.

Sceenshots:

Cài đặt:

1. Tải file ở Link dưới về, giải nén ra sẽ có 3 files Voice Control.app, Home Button.plist và Home Button.strings
2. SSH thư mục Voice Control.app vào
/Private/var/Stash/Applications và SET Permission với 755
3. SSH file Home Button.plist vào
/Private/var/Stash/Applications/Preferences.app/ nhớ Back up file Home Button.plist mặc định để sau này có gì còn thay đổi.
4. SSH file
Home Button.strings vào /Private/var/Stash/Applications/Preferences.app/English.lproj/Home Button.strings nhớ Back up file mặc định nhé.
5. Reboot lại iPhone
6. Lúc này trên màn hình iPhone sẽ xuất hiện Icon Voice Control. Vào Settings - General - Home - Double Click chọn Voice Control. Vậy là từ sau, Voice Control sẽ được Activate khi bạn Double Click vào nút Home.
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?wdmjzelmzwz[/DOWNLOAD]

Nguồn: XSellize
Dịch bởi: Zenki - PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

hellboy1986

Bác cho thêm chút thông tin về cách sử dụng được không bác??? Cảm ơn bác nhiều!!!

master56

Cái này công dụng để làm ji vậy ta? em ko có 3Gs nên bó tay bác cho thêm ít thông tin nữa đi./.

Zenki

Super V.I.P
Bác cho thêm chút thông tin về cách sử dụng được không bác??? Cảm ơn bác nhiều!!!

Cái này công dụng để làm ji vậy ta? em ko có 3Gs nên bó tay bác cho thêm ít thông tin nữa đi./.
2 bác xem cái Video này sẽ rõ. Chức năng này đã được giới thiệu trên 3GS rồi mà :( Xem cái Clip giới thiệu sản phẩm của 3GS cũng có nói chức năng này mà :( Cái này hoạt động tương tự vậy.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=2LhMMZDMrgY&feature=PlayList&p=FF7C5DB381941332&playnext=1&playnext_from=PL&index=3[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

tuanbreak

mình đã làm như trên nhưng bấm double home, hoặc bấm trực tiếp vào app toàn bị đá ra thôi bạn ơi mình dùng custom 3.1 của bác long giang

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
mình đã làm như trên nhưng bấm double home, hoặc bấm trực tiếp vào app toàn bị đá ra thôi bạn ơi mình dùng custom 3.1 của bác long giang
Bạn đã Set permission cho Voice Control.app chưa? Nhớ Set cho cả Folder và Subfolder nhé.

blackcatdn

gọi tên kiểu nào cũng được hết àh. Gọi theo kiểu của VN đc ko như là zợ hay từ nào khó khó áh:D. Còn có thể thay cách vào = cách khác được ko,ko dùng double kick vào nút Home..??

Zenki

Super V.I.P
gọi tên kiểu nào cũng được hết àh. Gọi theo kiểu của VN đc ko như là zợ hay từ nào khó khó áh:D. Còn có thể thay cách vào = cách khác được ko,ko dùng double kick vào nút Home..??
PM chỉ hỗ trợ Voice command bằng tiếng Anh thôi, tuy nhiên phong phú hơn Voice commands của 3GS, các bạn có thể tự nghiên cứu và khám phá thêm. Nếu không muốn truy cập bằng nút Home thì có thể dùng Icon để vào chứ hiện tại chưa có cách khác.

luxinano

Mình đã test thành công trên em 2g fw 3.1 custom :D. Cũng hay, tiếc là hok được pro như trên 3gs :( nhưng cũng bon chen cho bít zới người ta :p

blackcatdn

PM chỉ hỗ trợ Voice command bằng tiếng Anh thôi, tuy nhiên phong phú hơn Voice commands của 3GS, các bạn có thể tự nghiên cứu và khám phá thêm. Nếu không muốn truy cập bằng nút Home thì có thể dùng Icon để vào chứ hiện tại chưa có cách khác.

haa,thì ra có dùng icon. Tại lúc mình mới đọc chưa đọc kĩ.Chỉ chú ý đoạn dùng double kick nên tưởng ko còn cách nào vào...PM này rất hay nhưng có điều toàn lưu tên tiếng việt nên đọc 1 đằng thì nó ra 1 nẻo:))

luxinano

Mình đã test thành công trên 2g fw 3.1 custom,cũng hay mà tiếc là không được pro như 3gs :( ước gì mình giống anh ấy :p
Cho mình hỏi là mình vọc đã rùi jo mún xóa thì phải làm sao zậy :-?

blackcatdn

Mình đã test thành công trên 2g fw 3.1 custom,cũng hay mà tiếc là không được pro như 3gs :( ước gì mình giống anh ấy :p
Cho mình hỏi là mình vọc đã rùi jo mún xóa thì phải làm sao zậy :-?

bạn làm y như đầu bài mà Zenki nói há,bạn vào từng thư mục rồi xóa những phần mà bạn đã copy vào. Nhớ copy file bạn đã backup vào lại

pdana

haa,thì ra có dùng icon. Tại lúc mình mới đọc chưa đọc kĩ.Chỉ chú ý đoạn dùng double kick nên tưởng ko còn cách nào vào...PM này rất hay nhưng có điều toàn lưu tên tiếng việt nên đọc 1 đằng thì nó ra 1 nẻo:))

Cái double home là bạn chỉnh double home để chạy chương trình này là được mà. Copy các file và chỉnh như Zenki nói là được.

Bạn kiểm tra có chương trình gì mà nhấn double home thì luôn hiện ipod không (hình như ipoddop thì phải) hoặc khi nhấn double home thì ra chương trình bạn vào chương trình đó gỡ là được.

tuanbreak

Bạn đã Set permission cho Voice Control.app chưa? Nhớ Set cho cả Folder và Subfolder nhé.

bạn nói Nhớ Set cho cả Folder và Subfolder là sao nhĩ mình không hiểu, bạn có thể hướng dẫn chi tiết không. Mình lên 3.12 rồi đã set 755 cho app đó và reboot lại iphone nhưng vào là bị đá ra ngay :(

Zenki

Super V.I.P
bạn nói Nhớ Set cho cả Folder và Subfolder là sao nhĩ mình không hiểu, bạn có thể hướng dẫn chi tiết không. Mình lên 3.12 rồi đã set 755 cho app đó và reboot lại iphone nhưng vào là bị đá ra ngay :(
Có nghĩa là trong Folde Voice Control.app còn có nhiều Subfolder khác, phải Set là 755 cho tất cả các Sub đó thì Apps mới hoạt động được. Nếu muốn đơn giản thì dùng iPhone PC Suite. Mình có Topic hướng dẫn đã Post ở Forum rồi.

StormPAV

VoiceControl Điều khiển âm thanh

Link download tại đây :

DOWNLOAD

VoiceControl là phần mềm giống như Vocalia2.0.1 của 3GS.có tác dụng điều khiển âm thanh theo ý muốn,hỗ trợ 3 ngôn ngữ khác nhau.

Screenshort

Nhấn Thanks nếu thấy bài viết có ích nhé bạn ;;)