• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Theme] [blAze iPad RED - $2.50] Tương thích cho iPad 1&2 chạy ios 5.x

stone0_0heart

Tham khảo theme gốc theo link dưới, bản RED chỉ khác về màu sắc.

[video=youtube;fsVBJugwXoM]http://www.youtube.com/watch?v=fsVBJugwXoM&feature=channel_video_title[/video]

TẢI TẠI ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

1. Để cài Bubbles ( khung chát màu ) cho iMessages giải nén blAze iPad ios5 chat bubble.zip rồi
ssh vào var/stash/Theme và trong winterboard kích hoạt lên là ok.
2. Để sử dụng được SB weather widgets (khung báo thời tiết) Bạn phải đặt SummerBoard là OFF trong Winterboard.
3. Để chỉnh lại location (update thời tiết ) bạn dùng iFile hay bất kỳ phần mềm nào để ssh into var/stash/Themes rồi mở thư mục SB weather mà bạn enabled trong winterboard rồi mở file Wallpaper.html để edit lại

var locale = "38301" ( Thay location thành phố bạn đang sống sử dụng zipcode hay weather location vào trong dấu "..." ) bạn vào đây để tra cứu code tp của mình
var isCelsius = false //true|false ( Để true nếu muốn hiên thời tiết là độ C )
var useRealFeel = true //true|false

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Tham khảo theme gốc theo link dưới, bản RED chỉ khác về màu sắc.

[video=youtube;fsVBJugwXoM]http://www.youtube.com/watch?v=fsVBJugwXoM&feature=channel_video_title[/video]

TẢI TẠI ĐÂY

Cách cài thế nào bạn nhỉ! Mình cài xong thì thời tiết nó báo ở carol , làm thế nào sửa thành hà nội.
Khi xoay ngang cái nền thời tiết nó không xoay the

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Cách cài thế nào bạn nhỉ! Mình cài xong thì thời tiết nó báo ở carol , làm thế nào sửa thành hà nội.
Khi xoay ngang cái nền thời tiết nó không xoay the

Bạn đọc kỹ trong bài 2 sẽ thấy! Bạn vào link đó rùi gõ Hà Nội để tìm code đúng rùi sửa lại var locale ="code tp bạn cần" trong wallpaper.html. Cái widgets thời tiết thì bạn chon 1 trong 2 chế độ hay dùng nhát cho mình rồi kick hoạt thôi! Ko dung cùng 1 lúc dc! Chúc bạn thành công! Nếu ko fix dc thời tiết thì pm mình vào njk ym! Mình sẽ fix giúp bạn! Mình đang trên đường ko thể post chi tiết!

lungtung

Thời tiết mình làm đươc rồi, trước mình tưởng cái widget nó xoay được nên lọ mõ mãi hoá ra chỉ chọn đươc 1 trong 2? Cảm ơn bạn.