• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đỉnh icon 3D_S60v2 trong suốt đây!!!

tanpossible

Green Abstract v1.0

Lần đầu làm theme mong anh em ủng hộ nè:D.Chúc cả nhà vui vẻ!

Last edited by a moderator:

JuRay-Duan

Up 2 hoặc 3 tấm ScreenShot là đủ rồi bạn, up hình lớn và nhiều hình như thế này load lâu quá, kô tiện cho anh em theo dõi. Mình chờ xem hình thì load mãi mới đc nè :(

Đôi lời góp ý :)

tanpossible

Up 2 hoặc 3 tấm ScreenShot là đủ rồi bạn, up hình lớn và nhiều hình như thế này load lâu quá, kô tiện cho anh em theo dõi. Mình chờ xem hình thì load mãi mới đc nè :(

Đôi lời góp ý :)

Rồi rồi,theme kế tiếp em up ít lại:D.Dung lượng upload gần hết rồi chắc phải up sang mediafire hay 4shared gì đấyb-)

nguulangkiem

Rồi rồi,theme kế tiếp em up ít lại:D.Dung lượng upload gần hết rồi chắc phải up sang mediafire hay 4shared gì đấyb-)

Thấy bạn làm cái logo trong suốt hay thật :D
bạn làm dùm hai cái logo nền trong suốt dùm cái đc hok :D
nền trong suốt một cái ghi ThiênLí và một cái ghi Dê 12a2 chữ màu trắng nền trong suốt nhá ;) để làm logo mạng :-?

tanpossible

Thấy bạn làm cái logo trong suốt hay thật :D
bạn làm dùm hai cái logo nền trong suốt dùm cái đc hok :D
nền trong suốt một cái ghi ThiênLí và một cái ghi Dê 12a2 chữ màu trắng nền trong suốt nhá ;) để làm logo mạng :-?

Nếu Layer trong suốt mang chữ thì không che hết mạng đâu bạn ơi.Bạn quăng cái Screenshot lên đây mình design cho cái logo

Công nhận là đẹp thật. :) em khoái các theme có icon 3D lúm. THx.!

PDA có 1 theme Disinger rồi, mong bác có nhiều theme đẹp cho anh em dùng nữa nha :p

tanpossible

Công nhận là đẹp thật. :) em khoái các theme có icon 3D lúm. THx.!

PDA có 1 theme Disinger rồi, mong bác có nhiều theme đẹp cho anh em dùng nữa nha :p

Sẽ cố gắng hết sức.Đang update vài mẫu 3D transparent nữa cho anh em rồi chuyển sang Icon Pack khác cho nó phong phú.Càng làm càng ghiền không biết
^^

tandat2104

theme đệp thật
nhưng bị lỗi mất rùi bạn ơi
bạn sửa lại đi
lúc mình gọi cho ai
hoặc có người gọi đến
ko hiên ra j cả
chỉ có 1 ô trắng thôi

tanpossible

theme đệp thật
nhưng bị lỗi mất rùi bạn ơi
bạn sửa lại đi
lúc mình gọi cho ai
hoặc có người gọi đến
ko hiên ra j cả
chỉ có 1 ô trắng thôi

Àh cám ơn bạn đã góp ý.Mình sẽ dùng Theme Editor chỉnh màu lại cho thích hợp.Menu màu trắng cùng màu với nên call screen nên không hiện.Lúc làm quên chú ý mất.:(

tandat2104

Àh cám ơn bạn đã góp ý.Mình sẽ dùng Theme Editor chỉnh màu lại cho thích hợp.Menu màu trắng cùng màu với nên call screen nên không hiện.Lúc làm quên chú ý mất.:(
hihi
bạn làm sớm sớm tí nha
up mau cho mình sài với

tiephien1

rất cảm ơn bạn. theme đẹp lắm. mình tìm mãi mới có. bạn có thể cho mìnhmxin 1 theme icon như thế mà không trong suốt được không? vì mình thấy nó hơi mờ. nếu có thể thì bạn cho mình xin luon các file ảnh của các icon luôn. cảm ơn bạn nhiều,. thank!

tanpossible

rất cảm ơn bạn. theme đẹp lắm. mình tìm mãi mới có. bạn có thể cho mìnhmxin 1 theme icon như thế mà không trong suốt được không? vì mình thấy nó hơi mờ. nếu có thể thì bạn cho mình xin luon các file ảnh của các icon luôn. cảm ơn bạn nhiều,. thank!

Của bạn đây(Compatible with S60v2 FP3)

Cái này dùng cho N73(S60v3) Nếu thích thì down về dùng:
attachment.php

Download

Chỉnh sửa cuối:

daokay

lần trước mình đã trả lời bạn ở http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=855481 rùi, có cái theme icon 3d mà ko trong suốt đó, h up lên cho anh em nè, nếu ai ko thjx cái hình nền của nó thì có thể:
1. bạn đã cài các theme lên thẻ nhớ (kể cả theme có icon đẹp hay xấu)
2. cần một trình quản lý file (x-plore hay FExplore)
3. mở chương trình theme trên điện thoại, apply theme nào mà bạn thấy icon đẹp và muốn lấy icon này sang làm icon cho các theme khác.
4. vào trình quản lý tập tin, tìm đến thư mục chưa theme mà bạn vừa apply (nằm trong system/skin/(thường ẩn dưới dạng các con số và kí tự), tìm và copy tập tin .ini (của theme đang apply), copy tập tin này, dán vào một theme nào đó mà bạn ưng ý về hình nền nhưng icon không đẹp!
5. xóa bỏ tập tin .ini (của theme bạn muốn đổi icon, nếu sợ làm hỏng, có thể copy sang nơi khác)
6. dán file .ini của theme đẹp mà bạn vừa copy vào đây, đổi tên tập tin này thành y hệt tên của thư mục chứa theme bạn muốn thay đổi icon (nhớ là thêm đuôi .ini nhé(
7. thoát trình duyệt, vào chương trình theme, thử apply theme có hình nền ưng ý, nhưng icon (lúc trước xấu xí, giờ đã được thay đổi), bạn sẽ thấy tuyệt vời!
EX: ví dụ theme icon xấu có tên là: 3asdsdf215hg.ini
theme icon 3d là 25fgdfghfgjghj.ini
bây h bạn copy cái "25fgdfghfgjghj.ini" sang cái "3asdsdf215hg.ini" rùi xóa cái "3asdsdf215hg.ini" đi, đổi tên "25fgdfghfgjghj.ini" thành "3asdsdf215hg.ini" là ok, chúc vui:D
P/S: đừng xóa cái theme icon 3d đi nhá, vì ko có nó theme bạn đổi tên sẽ có icon mặc định đó:p

tanpossible

Còn đây là icon pack 3D by Acid sonic theo yêu cầu của bạn:

Download
Click vào đây để biết cách sử dụng icon định dạng svg trong icon pack mình vừa uplink ở trên.Chúc vui!