• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Edit 2.45 Việt hoá by OSViet HT

jimmyvn88

Đây là phần mềm dùng để chỉnh sửa theme rất có hiệu quả
Với các chức năng như thay đổi ảnh nền cho theme(bạn có thể dùng ảnh full hình nền mà ko cần phần mềm Wallpaper vừa nặng vừa làm lâu kia nữa)
bạn có thể chịn ra những icon thật đẹp từ các theme khác để thay thế vào theme mà bạn thích(có nhiều theme tạo đc icon cho các pm cài vào máy, mà những theme tạo trên đt ko làm đc,hãy lấy icon các theme khác rồi thay vào theme đó là bạn có đc theme theo ý mình)
ngoài ra bạn có thể đổi tên theme và thay đổi tên folder theme, và còn nữa, bạn ó thể thay đổi màu chữ trong theme nữa chứ...
hãy khám phá nhé, Mình nghĩ pm này còn hay hơn là làm theme trên đt đấy

Bài hướng dẫn chi tiết ở đây

Last edited by a moderator:

anhtamhcm

Cho anhtam góp ý một chút nhé. Các bạn đóng gói Sis đừng nên thêm file exe BinPDA nữa, vì như vậy sẽ tạo ra rất nhiều rác thừa trên máy. Mất công lại phải đi xóa:D anhtam cũng đã bỏ mục này từ lâu. Lúc trước mới ra thấy lạ thì làm cho vui mắt vậy thôi:D

nguoiqualoicu

Cho anhtam góp ý một chút nhé. Các bạn đóng gói Sis đừng nên thêm file exe BinPDA nữa, vì như vậy sẽ tạo ra rất nhiều rác thừa trên máy. Mất công lại phải đi xóa:D anhtam cũng đã bỏ mục này từ lâu. Lúc trước mới ra thấy lạ thì làm cho vui mắt vậy thôi:D

Đúng vậy, cái này bây giờ ai cũng biết làm rồi với lại nó cũng đi lại mấy kiểu nên hạn chế sử dụng nó thì hay hơn. Khi mình cài phần mềm mà có cái này cũng khá khó chịu( kô phải vì nội dung mà vì mất thời gian :D).

Lâu rồi mới thấy Jimmy VH đấy :D, chương trình này tuyệt lắm, anh vẫn hay dùng cái này để sửa ảnh Mbm và skin TTpod đấy.

jimmyvn88

Đúng vậy, cái này bây giờ ai cũng biết làm rồi với lại nó cũng đi lại mấy kiểu nên hạn chế sử dụng nó thì hay hơn. Khi mình cài phần mềm mà có cái này cũng khá khó chịu( kô phải vì nội dung mà vì mất thời gian :D).

Lâu rồi mới thấy Jimmy VH đấy :D, chương trình này tuyệt lắm, anh vẫn hay dùng cái này để sửa ảnh Mbm và skin TTpod đấy.

em cũng ko có nhiều tg mà, năm tới đây có lẽ Quy ẩn mất thui,vì học hành lẹt đẹt:(( quá

thanhtu8888

lấy ở đâu ra để chỉnh skin ttpod vậy bạn >:) chỉ có bản bên v3 mới chỉnh được mà :-?

vokhanhyen

Nhân tiện anh8 nói thế VKY cũng nói luôn là VKY dùng mấy cái mà mấy bạn thêm cái EXE làm con QD của VKY cứ lỗi lên lỗi xuống,toàn bị đơ máy rồi restart lại máy liên tục à ! nản ghê !
NOTE:=))Nhưng nói thật là nếu biết cách thì he he he...ko hề có rác anh ạ !!!em thỉnh thoảng vẫn làm mà !nhưng nó cứ cố định 1 chỗ thôi ! thế nên ko có rác mà tự nó xóa !!!!

anhtamhcm

Nhân tiện anh8 nói thế VKY cũng nói luôn là VKY dùng mấy cái mà mấy bạn thêm cái EXE làm con QD của VKY cứ lỗi lên lỗi xuống,toàn bị đơ máy rồi restart lại máy liên tục à ! nản ghê !
NOTE:=))Nhưng nói thật là nếu biết cách thì he he he...ko hề có rác anh ạ !!!em thỉnh thoảng vẫn làm mà !nhưng nó cứ cố định 1 chỗ thôi ! thế nên ko có rác mà tự nó xóa !!!!

Cái này những anh em rành thì nói làm gì!! Vấn đề đặt ra cho anh em chưa rành đấy VKY ạ>:)

nguoiqualoicu

thử đổi đuôi .ttb của skin thành .mbm rồi sửa xem nào:D

Cũng không nhất thiết phải đổi đuôi đâu em à, cái này anh làm suốt ấy mà, vậy mà có người lại nói chỉ cho v3, keke =))=)).

langtu13493

hix em sợ nhất là vụ binda này đấy nhé hễ cài vào là treo máy luôn phải khởi động gặp hên thì khởi động lại thì có xui thì chẳng cài được phải bung file sis ra xóa nó đi đóng gói lại rồi mới cài được

thanhtu8888

Cũng không nhất thiết phải đổi đuôi đâu em à, cái này anh làm suốt ấy mà, vậy mà có người lại nói chỉ cho v3, keke =))=)).

nói thì hay lắm sao không làm một bài hướng dẫn anh em đi chỉ biết làm của riêng :)):)):))

nguoiqualoicu

nói thì hay lắm sao không làm một bài hướng dẫn anh em đi chỉ biết làm của riêng :)):)):))

Cái này thì có gì là của chung hay của riêng, chỉ cần dùng phần mềm này rồi vào phần sửa file MBM, sau đó chọn cái skin ttb muốn sửa là đc thôi, bởi vì mbm và ttb là 2 dạng ảnh nén cơ bản là giống nhau nên dùng cái này cũng mở đc ttb thôi.

thanhtu8888

Cái này thì có gì là của chung hay của riêng, chỉ cần dùng phần mềm này rồi vào phần sửa file MBM, sau đó chọn cái skin ttb muốn sửa là đc thôi, bởi vì mbm và ttb là 2 dạng ảnh nén cơ bản là giống nhau nên dùng cái này cũng mở đc ttb thôi.

sửa rồi và nó cũng báo là save lại rồi :-? nhưng khi thoát ra mở lại thì vẫn y nguyên không thay đổi gì cả :|

nguoiqualoicu

sửa rồi và nó cũng báo là save lại rồi :-? nhưng khi thoát ra mở lại thì vẫn y nguyên không thay đổi gì cả :|

Sau khi đã thay ảnh rồi thì quay lại(back), rồi bấm Option, chọn đóng gói MBM và chờ nó chạy xong thì mới đc.

thanhtu8888

Sau khi đã thay ảnh rồi thì quay lại(back), rồi bấm Option, chọn đóng gói MBM và chờ nó chạy xong thì mới đc.

vì sài bản eng nên hơi bị lộng cộng nhưng cũng làm được rồi thank nha :D cái này mà kết hợp với ImageDesigner thì tuyệt vời >:)

phuonggm

hix. Thật sự em không hiếu PM này lắm. Cho em hỏi muốn đổi màu chữ thì làm thế nào. Em đang dùng hình nền black, màu chữ tin nhắn màu trắng. nhưng khi em vào opera mini rồi click vào google rồi nó hiện ra 1 bảng để search ý. Bảng này như bảng nhắn tin luôn. Nền đen, nhưng mà chữ cũng đen lun. Ko nhìn thấy j hết. E mún đổi màu chữ này thành trắng. Giúp em
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

hix. Thật sự em không hiếu PM này lắm. Cho em hỏi muốn đổi màu chữ thì làm thế nào. Em đang dùng hình nền black, màu chữ tin nhắn màu trắng. nhưng khi em vào opera mini rồi click vào google rồi nó hiện ra 1 bảng để search ý. Bảng này như bảng nhắn tin luôn. Nền đen, nhưng mà chữ cũng đen lun. Ko nhìn thấy j hết. E mún đổi màu chữ này thành trắng. Giúp em
Posted via Mobile Device

thế thì đổi chữ sang đỏ luôn đi chứ đổi sang tráng thì trong tn lại ko nhìn thấy,Tiếng Việt đó,làm dễ mà

thanhtu8888

0ng thanhtu nay ga ma nhieu chuyen wa.
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Devicenói chuyện cho đàng hoàng nha có dám chắc mình biết hết không nếu biết hết rồi thì về nhà chơi với dế đi còn vô diễn đàn làm gì nữa =))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

phuonggm

thế thì đổi chữ sang đỏ luôn đi chứ đổi sang tráng thì trong tn lại ko nhìn thấy,Tiếng Việt đó,làm dễ mà
Posted via Mobile Device
mình thích chữ màu trắng mà. Có cách nào ko