• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME : TIME WEATHER CALENDAR V1.1

ancola66

Super V.I.P
TIME WEATHER CALENDAR V1.1

(Redesign by ancola66)

Đây là một bộ theme đơn giản và đẹp cho màn hình Springboard, Wallpaper thay đổi theo thời gian, dễ dàng cài đặt.
Wallpaper thay đổi theo các mốc sau : Sunrice , Morning, Day, Afternoon, Sunset, Night như hình minh họa dưới đây :

Hướng dẫn cài đặt :

*Các bạn tải bộ theme theo đường link MediaFire hoặc 4Shared phía dưới, giải nén dùng WinSCP hoặc PC suite chép thư mục Time Weather Calendar 1.1 theo đường dẫn var\stash\Theme.XXX
* Vào Cydia cài phần mềm iBlank
* Chạy phần mềm iBlank và tạo ra 16 blank icon
* Di 16 icon blank đó ra màn hình trang 1 của Springboard
* Vào Winterboard chọn Time Weather Calendar 1.1 (Lưu ý là bỏ chọn các mục đã chọn trước đó trong Winterboard, Chỉ chọn đúng Time Weather Calendar 1.1)

*Cập nhật thời tiết : Mở file configureMe.js (Time Weather Calendar 1.1\Private) bằng notepad roài sửa đoạn này theo địa danh của bạn (Như của mình Hà nội là Hanoi, Vietnam). Lưu ý là địa danh viết liền như hướng dẫn :

Apple/AccuWeather parser (originally from Leopard's Weather.wdgt)
var locale = "Hanoi, Vietnam"

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ

DOWNLOAD

Link MEDIA FIRE

Link 4SHARED

Mời Các bạn tham khảo các bộ theme khác của ancola66

Windows 7 Fantasy

Windows 7 Bliss Alive Weather

Apple Pro Theme v1

Apple Pro Theme v2

Time Weather Calendar

Chỉnh sửa cuối:

thanhy

them của bác ancola66 cái nào cũng đẹp bác cố gắng post thêm nhiều them nữa cho ae nhờ thanks bác nhiều

HHN

Well-Known Member
Không dow dc bạn ơi

Tôi vừa kiểm tra cả 2 link đều tốt, không down được thì bạn cũng phải nói là bị lỗi gì chứ, tôi vẫn thấy 2 link rất tốt.

pphuc96

còn muốn Ho Chi Minh thì sao hả bạn mình làm HoChiMinh mà nó báo Not Found--o là sao hả bạn còn cách nào nữa kg

hm_mh

Làm sao để choi cái thời tiết nó cập nhật ở những chỗ có wifi mà không phải represing lại máy hả bác. Tai vì ở nhà em có wifi thì nó hiển thị, đến công ty có wifi nhưng lại represing thì nó mới hiển thị, em muốn cứ vào chỗ có wifi mở máy ra là nó phải load luôn thì làm thế nào? bác giúp em

bitdefend

lỗi ko set được wall ra ngoài màn hình lock.....

em vừa cài theme time weather calendar trong box này : http://pdaviet.net/showthread.php?54789-THEME-TIME-WEATHER-CALENDAR-V1.1
Nhưng tình hình rất là tình hình,ở trong springboard thì bình thường,vẫn thay đổi hình nền theo thời gian nhưng ở ngoài lockscreen thì màn hình đen thui,em set hình nền nào cũng ko đc,em chỉ cài thêm cái tuyết rơi ngoài lockscreen thôi,tuyết thì vẫn rơi mà màn hình vẫn đen xì:(:(
em cài thêm cái destop/BG nhưng chỉ làm đc hình nền trong springboard chứ ko có ở ngoài lockscreen,ai giúp em với:(:(

Zenki

Super V.I.P
em vừa cài theme time weather calendar trong box này : http://pdaviet.net/showthread.php?54789-THEME-TIME-WEATHER-CALENDAR-V1.1
Nhưng tình hình rất là tình hình,ở trong springboard thì bình thường,vẫn thay đổi hình nền theo thời gian nhưng ở ngoài lockscreen thì màn hình đen thui,em set hình nền nào cũng ko đc,em chỉ cài thêm cái tuyết rơi ngoài lockscreen thôi,tuyết thì vẫn rơi mà màn hình vẫn đen xì:(:(
em cài thêm cái destop/BG nhưng chỉ làm đc hình nền trong springboard chứ ko có ở ngoài lockscreen,ai giúp em với:(:(

Máy bạn đang chạy FW gì? Theme này chỉ dành cho các FW cũ, còn nếu đang chạy iOS 4 thì cấu trúc Theme nó thay đổi rồi, cài cái này sẽ gây lỗi xung đột với cái kia!

Zenki

Super V.I.P
em đang xài bản 2g 3.1.2,mong pro giúp dùm em

Nếu cài đúng theo hướng dẫn trên, chép file vào đúng thư mục và đường dẫn thì Wallpaper sẽ thay đổi theo thời gian (như chủ Topic đã giới thiệu) Còn chi tiết thế nào thì mình không rõ được, bản thân Theme này cũng khá lâu rồi, mình chưa dùng qua nên khó mà giúp bạn được.

bitdefend

vậy có ai giúp mình xem làm cách nào để chuyển file ảnh mình cần cài ngoài lockscreen vào trong file html ko??Nếu đưa vào đc và đổi tên file đó thành LockBackground.html thì mọi chuyện sẽ ok hơn

cau3dtn

mấy cái themes này hấp dẫn quá cóa cái themes nào xài đc tren os4.1 ko chài .thèm chết đc