• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

thiên long bát bộ online( khác thiên long của hoang126)

buithihuan

cái game này cótuwf lâu rồi nhưng diễn đàn mình chưa có nên pót lên đay cho ae cùng thưởnng thức
game này mình thấy bên vietmobile.info chơi thử thấy khá hay nên coppy sang bên nady

Tloveml™ nói:
Bản vh 17.7 by TruSurround 1mb2
Bản multi s40 700k by TruSurround
bản chjna, vào chọn phjên bản thjch hợp để download
Hiện tại guil ¤Bão¤ đang tuyển mem, ae aj có nhu cầu vào game pm ¤VSpeed¤ ¤HắcLong¤ dragon pngoctran2 nhé.
HƯỚNG DẪN GAME TLBB.(by Tloveml)
phần tạo acc và đăng nhập đã có bản vh nên mình ko hd thêm.
Sv1(sv co dau - o dau) trại vn, zeiwei place đối với các bản vh. Còn bản cn các b chọn trại như hình dưới nhé

Để ko bị lag, khj vào game lần đầu các b bấm left 0 2 rồi tắt hết đi trừ dòng mini map(dòng 3 từ dưới lên) nếu ko thích có thể tắt mini map lun. Mặc định của game thj phím 8 là ẩn ng, sd chức năng này sẽ gjảm đáng kể tình trạng lag. Kết hợp setting ở trên thì sẽ chơi game rất mượt
Nhận nv Những npc có dấu ! Trên đầu.

Trả nv ở npc có dấu ?
Bảng menu nv: nhấn right>3> wa phải 2 lần.
Những nv có thể nhận hình dấu !, nhấn vào nv nhân vật sẽ tự chạy tới nơi nhận nv

Shop:(mượn tạm hình a quang đừng chém e ^^)

Khoanh tròn màu Đỏ: Shop mana
Khoanh tròn màu Xanh: Shop vũ khí, sửa đồ
Khoanh tròn màu Nâu: Xa phu
Đối với các map khác thì nhấn phím 0 rồi xem chỗ nào có chữ như hình trên là đc
Huong dan mua do o shop dau giá
Các bạn đến map 2 tọa độ 29, 72.

Đối thoại với npc>dòng 1.
Để tiết kiệm tg mua đồ nhấn left 5 để mở menu tìm đồ.
Trước khj mua vào item nhấn left >xem và chú ý dòng 3. Nếu dòng này có chữ đỏ thj sẽ ko dùng đc
Ép đồ để kích hoạt dòng ẩn
Đến map 2 toạ độ 41, 28

Sau đó nhấp vào dòng đầu >chnn đồ>khẳng định tăng cừơng
"
Tloveml™ nói:
Hiện tại event bch và nhận ngựa free đã hết ae aj mún có ngựa thj mua item này gjá 99knb(nhấn left 1 3 chọn dòng đầu )

Sau đó đến map 2 tọa độ 60 47 để nhận ngựa.

Nv (0,0) co 3 loaj
1. Ho tong npc, sau khj nhan nv se xuau hjen npc co ten cua ban ban chj viec chay theo no la ok.
2. 2 nv 63. 40. 1 nv dc 3bch va 1 nv dc ngua. 2 nv nay phai mua item trog ki tran cac gja 99knb moj lam dc
3. Nv 0.0lv 15 gan shop dau gja. Day la nv event. B cu nhan het nv rui di trajn, lam quest se nhat dc item event hjnh tron mau do. Khj nao thay trong bang nv cac nv nay hoan thanh thj ve tra nv se dc 1 ruong dong.
Doi ruong o thang map ben canh. 8 ruong dong=1 r bac. 8 r bac=1 r vang.
HD LÀM NV GUIL
Nhấn right 3. Wa phải 2 lần. Nhận các nv có chữ 帮.

Hoặc wa map phía đông map 2. Đến tọa độ 17. 53 để nhận nv

P/s anh quang copy bản hd của hack wa gjùm em nhe."
Tloveml™ nói:
HD game by [V]_peed
Clip gioi thieu game cho ae xem qua ne`. rat good
Sau đây là HDẫn full về mua bán, giao dịch KNB (Kim Nguyên Bảo) để mua đồ trong ngự các:
1. Từ map 2 ae đi đến phía đông để sang map mà ta tạm gọi là Thành Tương Dương( giống Tương Dương quá)

2. Đến gặp NPC có này:

3. Ấn vào NPC này sẽ hiện ra như sau:

+ Hình trên là thông tin các vụ mua bán, giao dịch KNB. Có 2 dòng xanh lá đáng chú ý. Từ dòng đầu đến dòng xanh lá đầu tiên là người bán KNB (mình có thể mua KNB của họ), từ dòng xanh lá thứ 2 đến cuối là người mua KNB (Họ muốn mua KNB, mình có thể bán cho họ)
+Theo thứ tự từ trái sang thì cột 2 là giá (mua or bán bằng tiền xu), cột 3 là số lượng
4. Ấn nút chọn trái sẽ ra như hình sau:

+ Trong hình thì 1 là mua, 2 là bán
+Ấn vào 1 thì sẽ như sau:

có 2 khung,khung 1 là số lượng mún mua, khung 2 là giá mà người bán đặt ra cho mình (nếu ok vs mức giá đó thì hãy mua) sau đó ấn nút chọn trái để giao dịch
+ Ấn vào 2 để bán thì tương tự như trên
5. Ấn sang phải để sang khung thông tin của mình:

Dòng 1 là số KNB đang có trong túi đồ của mình,dòng 2 là số tiền xu hiện có, dòng 3 là số KNB đang để trong tiền trang(tức là mình chưa rút ra, số KNB đó chưa có trong túi đồ của mình),dòng 4 là số tiền xu đang để trong tiền trang(lúc mình bán KNB thì tiền bán đc sẽ rơi vào đây),dòng 5 là số KNB đang bán,dòng cuối sau sẽ hiểu.
+Mún rút KNB vs tiền xu ra thì ấn chọn trái để ra hình sau:

ấn 3 để rút tiền vs KNB.
6. Khung thứ 3 là thông tin các cuộc giao dịch
Dưới đây là phần HD +đố = Quang Chi Ngọc(qcn):
+++ Cộng đồ:
Đây là hình ảnh của qcn:

cứ 4 qcn sẽ + lên 1 cho đồ (còn xem bạn ép hên xui thế nào, có khả năng ép xịt. nếu xịt đồ sẽ k mất má sẽ giảm xuống 1 or 2 điểm +. nếu may mắn thì vẫn giữ nguyên)
đến map phía đông map 2,toạ độ 40,30 và nc vs npc này và chọn dòng 1

chọn đồ để +, ấn dòng 1

sau đó ấn vào dòng chữ này để +

Xong
+++++Đục lỗ =Huyền Tinh (ht), ép đá op cho đồ:
ae gặp thằng khi nãy, lần này chọn dòng 2 để đục lỗ(đục lỗ rất khó nên xịt là chuyện rất bt :D, bt tớ đục thì 5 lần xịt 3,4 lần cơ)
trc khi đục lỗ ta phải coá nguyên liệu này:

ấn left,1,4,1 để mua. ng.liệu ht giá 49 knb. mua 5 kái 1 lúc (cách đó 1 ô) thì chỉ có giá 198knb thui.
ở bảng đục lỗ, ấn vào đồ mún đục,ấn 1 để đưa lên. chọn típ ht, đưa ht lên lun. sau đó ấn dòng chữ ở vị trí giống + đồ để đục.
nếu đục lỗ thành công thì khi xem thông tin vật phẩm ta sẽ thấy có 1 viên đá trắng ở gần dưới phần thông tin.
nếu có đá ép op đồ rùi thì bạn ấn vào đồ, chọn dòng nàyđể ép đá (ép op thành công 100% nên k phải lo)

Đến phần shop Thế Giới(tg)-giúp ta tìm mua những món đồ mà mình muốn của ng khác tung lên shop TG, đây là nơi giao dịch chung cho tất cả mọi người
cũng map đó, bạn qua toạ độ 54,36

ấn vào noá hiền ra bảng danh sách các món đồ đc bán

trong đó thì ở phần thông tin, dòng đầu là thời gian còn lại đc treo shop của món đồ,dòng 2 là lv có thể sử dụng món đó,dòng 3 là giá mua luôn,dòng 4 là tên ng bán. Còn con số bên phải màn hình ngc lại vs tên món đồ đó là giá khởi điểm để đấu giá(thường thì tui mua lun cho đỡ mất thời gian đấu giá)
bạn ấn típ left để hiện ra hình:

1 là thông tin đồ,2 là đấu giá,3 là mua lun,4 là trang kế,5 là tìm kiếm(rất quan trọng và tui sẽ hd bên dưới),6 là mang đồ trong túi mình đưa lên shop để bán(khi chọn đồ xong noá hiện ra 1 khung mới, dòng đầu là giá đấu giá khởi điểm, dưới là giá bán lun, và dưới nữa là thời hạn mún treo shop. nó sẽ lấy 1% hoa hồng giá bán lun của mình làm phí treo shop), 7 là món đồ mình đang treo shop. 8 vs 9 không quan trong và cũng đừng đụng đến.
+) hướng dẫn tìm kiếm khi bạn chọn 5 nè:

dòng đầu là loại mún tìm kiếm (đang mặc đình là tất cả), sang phải 1 kái nữa là vũ khí, típ là trang bị, típ là đồ phổ chế đồ,típ là nguyên liệu chế đồ, típ là dược phẩm vs doping, cuối cùng là vật phẩm đặc biệt (như qcn,bạch câu hoàn,....)
dòng 2 là phân loại nhỏ hơn...ae tự tìm hiểu thui, tui nói nữa mệt lem.
dòng 3 là màu trang bị
dòng 4 là lv mún tìm
dòng 5 là tìm theo tên
dòng 6 là các kiểu sắp xếp(k quan trọng)
-->Hướng dẫn mua đồ phổ để chế đồ trong ngự các
+ ae ấn left,1,4 sẽ ra hình này :

trong hình thì dòng 1 là các vật phẩm đặc trưng, dòng 2 là đồ phổ chế vũ khí, dòng 3 là đồ phổ nâng cấp vũ khí(ví dụ nâng từ kiếm tím 30 lên 35, cần ng.liệu phải có kiếm tím 30, ng.liệu còn lại sẽ rẻ hơn so vs chế),dòng 4 là đồ phổ chế trang bị,dòng 5 là chế trang sức,dòng 6 là nâng cấp trang bị(giống vũ khí),dòng cuối là đá ép dòng.
+ mún mua đồ phổ vũ khí của võ đang thì bạn ấn vào dòng 2. xem thông tin đồ phổ như sau:

dòng 2 chính là môn phái,tiếp là ng.liệu cần để chế(mua trong shop TG),dòng cuối cùng màu trắng ở trong hình này chính là số lần có thể đục lỗ của trang bị-ae chỉ cần chú ý mấy kái đó thui.
của Minh Giáo:

của 5 độc:

của nga my:

của thiếu lâm:
ôi chết quên chưa chụp, thui kệ, là kái kòn lại(ngại chụp vs upload quá)
+ còn ở mua đồ phổ chế trang bị thì các môn phái đều tìm như trên, riêng VĐang thì mua đồ ntn(xẹm dòng 2):

+++Trang sức:(xem 2 chữ ngay dứơi phần lv nhé)
--nhẫn:

-- dây chuyền:

Làm nv Bang hội: ae ấn right,3,tìm những nv có tên bắt đầu bằng 2 chữ
có 2 chữ này nghĩa là nv Tàng Kiếm(kill boss vs quái)"

phongisme02

lâu lắm không vào box v3 rồy. Anh em cũ đâu hết toàn thấy tên tuổi mới toanh. :D

buithihuan

Có phần hd chọn sv rồi đó. Game này vn mình ít nc kênh tg lắm nên kg có chữi nhau như volam3. Toàn nc kênh bang thôi
Game này đc vh Rồi đó bạn.

datvietdatviet

Có phần hd chọn sv rồi đó. Game này vn mình ít nc kênh tg lắm nên kg có chữi nhau như volam3. Toàn nc kênh bang thôi
Game này đc vh Rồi đó bạn.

đăng ký ko đc đang nhập ko xog
2 kái game TLBB onl ở box này hay wuá vậy mà ...nản