• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thủ thuật cài đặt Zune trong WP7 cho những ai chưa cài được

maitrungthuan

Nếu bác nào gặp vấn đền trong khi cài đặt Zune cho PC chạy Windows 7 thì làm theo cách sau nhé.

Trước tiên, bạn tải tập tin cài đặt chương trình tại địa chỉ http://www.zune.net/en-us/products/software/default.htm rồi thực hiện theo các bước sau:

- Yêu cầu máy tính của đã cài đặt Winzip hoặc 7-Zip, nếu chưa có hai phần mềm này thì lần lượt tải chúng tại địa chỉ www.winzip.com/index.htmwww.7-zip.org.

- Nhấn chuột phải lên File cài đặt Zune và rê chuột xuống mục 7-Zip hoặc Winzip từ menu ngữ cảnh > chọn Extract to “Zunesetuppkg-x86\”, thư mục mới giải nén có tên zunesetuppkg-x86. Trong thư mục này, bạn sẽ thấy thư mục con Packages, mở thư mục Packages sẽ thấy 3 file có phần mở rộng là .msi, bạn chỉ quan tâm tới file Zune-x86.msi.

Nhấn chuột phải lên Zune-x86.msi và chọn Troubleshoot compatibility trong menu ngữ cảnh. Sau quá trình kiểm tra phiên bản phần mềm, bạn nhấn nút Start the Program để tiến hành cài đặt Zune 4.0. Trên cửa sổ Program Compatibility, bạn Next tới và nhấn Close để hoàn tất.

Quá trình cài đặt Zune chỉ mất chưa đầy một phút, sau khi cài đặt, bạn đã có thể kích hoạt biểu tượng của nó từ Desktop để bắt đầu thưởng thức và khám phá tính năng từ chương trình này. Lưu ý: Bạn có thể kích hoạt trực tiếp file Zune-x86.msi trong Windows XP.

Nhớ tắt Windows Firewall tren PC đi trước khi kết nối với Zune nhé

Sưu tầm​

Chỉnh sửa cuối:

romeonuoiheo

Máy em cài Hoài không được , mò cà ngày , giờ đọc Topic của bác , làm phát được lun , tks bác 10 lần lun , up lên cho ai dùng Win 7 nè

xemtynhi

Mình dùng win7 down trực tiếp ZUNE từ trang chủ về chạy phát là đc lun , nhưng giờ k bít làm sao để kết nối đc với HD2 nữa ... hic .. cắm phone vào nó chả báo cái gì cả :(

lungtungbeng

Mình dùng win7 down trực tiếp ZUNE từ trang chủ về chạy phát là đc lun , nhưng giờ k bít làm sao để kết nối đc với HD2 nữa ... hic .. cắm phone vào nó chả báo cái gì cả :(

Hề hề... Bác đã lên WP7 nhanh thế, em tiếc nuối mãi Android, nghịch cố rồi mới ngoi lên WP7 đấy^^
Cứ cắm vào rồi chạy Zune là nó tự Sync bác ạ

alibabahp

Mình cài cop nhạc ngon không biết đồng bộ danh bạ từ outlook sang HD kiểu gì nhỉ trước dùng Windows Mobile Device Center vấn chuyển với đồng bộ ầm ầm.G chẳng có số với biết số ai mà gọi cả.

tulove1

mình cài được nhưng kô hiểu sao cứ bật zune lên là PC báo lỗi, pó tay

huydong0164

Mình cài cop nhạc ngon không biết đồng bộ danh bạ từ outlook sang HD kiểu gì nhỉ trước dùng Windows Mobile Device Center vấn chuyển với đồng bộ ầm ầm.G chẳng có số với biết số ai mà gọi cả.

Danh bạ thì bạn export danh bạ trong outlook mà bạn đã có ra CSV sau đó import vào Gmail. Vào setting -->email & accounts khai thêm gmail và synce

pda_s620

bạn ơi làm thao tac ntn để copy nhạc vào HD2 trên Zune vậy??? mình đã cho nhạc được vào Zune nhưng mà khi rút cab ra thì ko thấy nhạc trong phần Music + Video....???

clarkht

bạn ơi làm thao tac ntn để copy nhạc vào HD2 trên Zune vậy??? mình đã cho nhạc được vào Zune nhưng mà khi rút cab ra thì ko thấy nhạc trong phần Music + Video....???

bác ấn chuột trái vào bài nhạc hay video cần copy và giữ chặt, kéo thả vào cái hình điện thoại góc trái bên dưới zune
mặt bác giống thằng Tuấn bạn e hồi cấp 3 quá :D

timbangai123

Sao mình cài hoài ko được nhỉ, bạn nào biết chỉ mình với, lỗi này nè:

Ah, thì ra là ko cài được trên win xp. Thanks all

Chỉnh sửa cuối:

pda_s620

bác ấn chuột trái vào bài nhạc hay video cần copy và giữ chặt, kéo thả vào cái hình điện thoại góc trái bên dưới zune
mặt bác giống thằng Tuấn bạn e hồi cấp 3 quá :D

Hi Hi...chắc là anh em sinh đôi bác ợ....:D...Thank bác nhé

levietcuong08

Nhấn chuột phải lên Zune-x86.msi và chọn Troubleshoot compatibility

Mình nhấn chuột phải , mà win xp park2 không có Troubleshoot compatibility :(

gaubong04

Thanks bác rất nhìu.
Mình đã up xong và cài xong Zune nhưng không thể kết nối với PC được,

Bác xem hướng dẫn chi tiết với nhé