• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thủ thuật] Lướt web toàn màn hình cho 5800.

Kojiro

Super V.I.P
Hình như trên 5800 khi bạn lướt web, lúc đầu thì toàn màn hình nhưng khi ta nhấn Back, trở lại thì màn hình bị thu nhỏ lại. Có người đã fix được lỗi này, làm cũng đơn giản chủ yếu qua 10 bước sau:

"1. Download rồi install Virtual Key (file đính kèm bên dưới, hình như phải sign trước khi cài). Install nó vào thẻ. Tuyệt đối ko cài vào bộ nhớ máy nhé.

2. Mở Virtual Key sau khi cài xong. Sau đó thoát nó bằng cách vào “Options” – chọn “Exit”. Nó sẽ tạo 1 cấu hình config. cho Virtual Key trong thẻ nhớ.

3. Download file config. bên dưới.

4. Kết nối 5800 vào PC qua Mass storage mode hoặc dùng đầu đọc thẻ.

5. Giải nén file config. ra, đưa 2 file “custom1.keymap” và “default.keymap” vào private\e7d61da9.

6. Mở lại Virtual Key. Vào “Options” - “Load mode” - “Custom mode 1″. You will see some settings magically appear.

7. Nhấn qua phải để chọn tab “Settings”.

8. Giờ thì check dưới “Include”, “Web” sẽ hiển thị trong danh sách. Nếu ko thấy, nhấn options, tìm từ danh sách các ứng dụng đã cài trong máy và chọn "Web". Sau đó nhấn Cancel để trở lại, làm như ko có nút trở lại tại đây . Nếu bạn lấy tab “Exclude”, vào “Options” - “Change mode” - “Include” to make the “Include” tab appear.

9. Chắc chắn là Virtual Key đã lưu các cài đặt, vào “Options” - “Save as” - “Custom mode 1″. Sau đó xem lại cài đặt mới bằng cách “Options” - “Load mode” - “Custom mode 1″.

10. Giờ, nhấn Options rồi chọn run in background (hay là cho ứng dụng này chạy nền, ko có máy nó khổ thế :p). Mở trình duyện, chọn toàn màn hình và bạn sẽ không bao giờ phải thu nhỏ màn hình trở lại!

Kết lại, lúc này nút màu xanh là phím trái của trình duyệt, phím màu đỏ là phím phải, và nút camera sẽ là nút OK. Nhưng ở đây nó không được dùng đến.

P/S: Các bạn thông cảm, mình ko có máy nhưng muốn chia sẻ nên chỉ dịch chứ ko test. Để cho các bạn dễ hiểu mình up luôn bài bằng tiếng anh nhé

Annoyed by the fact that if you're in full screen and if you want to go back, you have to shrink the screen to go back? Well, I have a solution, it's pretty simple actually (10 Simple steps). All it requires is Virtual Key and a config. I will supply the config., but you will need to follow the instructions to complete the setup.

"1. Download and install Virtual Key. Install it to the memory card. DO NOT install to phone memory.

2. Launch Virtual Key from your Applications folder. Then, exit it by choosing “Options” - “Exit”. This will create the necessary configuration directory for Virtual Key on your memory card.

3. Download the config. below.

4. Connect your 5800 to your computer using mass storage mode or memory card to the computer. The memory card will now be seen as a hard disk.

5. Copy the config., and drag “custom1.keymap” and “default.keymap” to the memory card’s “e7d61da9” subfolder under the ”private” folder.

6. Launch Virtual Key again. This time, tap “Options” - “Load mode” - “Custom mode 1″. You will see some settings magically appear.

7. Tap the white right arrow next to the “Settings” tab.

8. Now, check that under the “Include” tab, “Web” appears in the list. If it does not, click options, add from installed and select "Web". Then, click Cancel to go back as there is no back button here. If you get the “Exclude” tab instead, tap “Options” - “Change mode” - “Include” to make the “Include” tab appear.

9. To be safe that Virtual Key has saved all your settings, tap “Options” - “Save as” - “Custom mode 1″. Then to load the new settings, tap “Options” - “Load mode” - “Custom mode 1″.

10. Now, press options and run in background. Open the Browser, go to full screen and you'll never have to reduce the screen size!

So, to recap, the green button acts as the left soft key, the red button acts as the right soft key and your camera button will act as the "ok" button, but it's not used here."

kaocy52

cho em hỏi cách nghe nhạc khi wifi và cách lưu nó lại trong máy .Và có lưu dc file flv của youtobe hay baamboo ko :-?:-?:-?

dicho01

sao may cua minh ko cai dc no bao la " chung chi het han " co cach nao khac phuc ko vay ban ?
sory vi ko co vietkey

dimxinh

Thấy các bác viết bài nói phải sign trước khi cài phần mềm là sao.

Các bạn giải thich kỹ giúp mình với, down mấy phần mềm vê mà không cài được