• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ H@CK. PHẦN II

MinhThang

Manager
Chủ đề này tiếp nối chủ đề cũ vì quá dài, các thủ thuật sẽ được trích lại nguyên văn bài 1 của SV Kojiro

Link đến các thủ thuật đã được up

TungBach

bài viết chi tiết và hay quá. anh em s60V3 PV đc bác nuông chiều quá. có khi quay về V3 sài theo bác Thắng thôi bác ^^!;;);;)

AlyCuong

Active Member
bài viết chi tiết và hay quá. anh em s60V3 PV đc bác nuông chiều quá. có khi quay về V3 sài theo bác Thắng thôi bác ^^!;;);;)

Chữ ký của bác nghe kỳ kỳ á, nếu ai k bấm thì .....:-?:-?:-??????

luncat88

cho mình xin cái patch thủ thuật khóa truy cập vào tin nhắn đc ko!!!
N81 8G của mình dùng Rom V2.3, dùng cái patch của Kojiro post ở trên mà dc!!!!

minhdale

Thủ thuật thay đổi hình và âm thanh khi khởi động cho FP2

Copy file Z:/Private/10202be9/101F8763.txt sang C:/Private/10202be9/101F8763.txt sau đó bấm 8 edit file text(trong x-plore).Tìm đến dòng

0x3 string "Z:\\system\\sounds\\Wakeup tone.aac" 60 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail - đường dẫn file âm thanh khi khởi động,60 là âm lượng chuông khi khởi động

0xD string "Z:\\resource\\apps\\Startup.mbm" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail - đường dẫn cho hình khi khởi động

Sau đó chỉnh sửa đường dẫn trong "" và copy file theo đúng đường dẫn.Bật/tắt để hưởng thành quả.Có thể dùng các file ảnh # như gif,jpg...mà máy có thể xem để làm ảnh khi khởi động.

Chỉnh sửa cuối:

motsinhvien

máy mình N78 đã hack; cho mình hỏi có chương trình hay pach nào làm full hình nền chưa vậy? thanks

yy8891

# Patch: khóa truy cập vào Gallery.
# Patch: khóa truy cập vào tin nhắn.
# Patch: khóa Bluetool
3 cái này trên ko chạy trên 6120c các bác à
Rompatche 2.2 :(

giangvungtau

có thể nào cài cái ứng dụng window 7 cho các dòng máy khác được ko.nhìn hình thấy kết quá

0938399557

Tại sao em làm theo hướng dẫn chuyển cache vào E mà ko đc ??? máy em e61 ...

ko được là sao bạn phải nói rõ để ae còn biết mà giúp nữa.nếu bạn làm đúng như hd mà ko được thì tải c2z về apply nữa là ok.

thejoker1984

em làm đúng theo từng bước hướng dẫn sửa file rồi copy rồi mở trình duyệt có sẵn ra thì nó vẫn lưu vào C và còn điểm này nữa là em ko thấy có folder cache/vss ... em hack bằng hellocarbide ...

kauchunho

Con 3250 v4.14 trong list nhạc trên 160 bài thì ko update nhạc đc trong mục máy nge nhạc, bạn nào có mẹo nào k.

AlyCuong

Active Member
sao mình dùng Rompatcher thì apply dc patch nhưng dùng Rp++ thì lại không được nó báo lỗi

Bạn dùng Rom để apply cái gì, nếu apply Open4all thì đúng là báo lỗi, bạn phải tìm cái khác phù hợp với bản RomPatcher đó, hình như ngoài cái đó thì mấy cái khác vẫn apply bình thường.

prettyboy247

các bạn cho mình hỏi có cách nào ẩn đc tên của các tất cả phần mềm trong menu ko zj.mình dùng e71.trên dd chỉ thấy có pat cho os1 ẩn đc.nhưng os 2 như e71 thì ko được chỉ có pat để ẩn icon chứ ko có pat ẩn tên.

kauchunho

các bạn cho mình hỏi có cách nào ẩn đc tên của các tất cả phần mềm trong menu ko zj.mình dùng e71.trên dd chỉ thấy có pat cho os1 ẩn đc.nhưng os 2 như e71 thì ko được chỉ có pat để ẩn icon chứ ko có pat ẩn tên.
Đây là patbh ẩn icon hoặc tên trong menu.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?25371-CÁC-THỦ-THUẬT-ỨNG-DỤNG-DÀNH-CHO-MÁY-ĐÃ-HACK./page163
Bác sm minhthang có thể đưa lên #1 cho dễ theo dõi nha!

hoangvan1990

Bạn dùng Rom để apply cái gì, nếu apply Open4all thì đúng là báo lỗi, bạn phải tìm cái khác phù hợp với bản RomPatcher đó, hình như ngoài cái đó thì mấy cái khác vẫn apply bình thường.

đúng thê bạn có patch cho RPP++ khong

langthanhlang

Bác nào giúp em .khi em gỡ bỏ một ứng dụng đã cài thì vào đâu để xóa sạch cái rác rưởi trong ứng dụng vừa gỡ bò nó .máy em đã hách.
Mà ai biet mã mở khóa smartmovie 4.15 cho em xin .thanks