• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THUỐC CHỮA KHI CẢM ỨNG O2mini CỦA BẠN KHÔNG ĐƯỢC NHẠY

tdhttb

Đã Test và rất OK . Bạn dùng phần mềm resco registry editor :theo đường dẫn HKEY_LOCAL_MACHINE\HARDWARE\DEVICEMAP\TOUCH\CalibrationData
thay giá trị của String cũ thành 511,510 833,761 833,248 177,255 176,764
Reset lại máy cho các thay đổi có hiệu lực!
Nếu post nhầm chỗ nhờ MOD remove hộ .

Chỉnh sửa cuối:

Bonanos

Đã Test và rất OK . Bạn dùng phần mềm resco registry editor :theo đường dẫn HKEY_LOCAL_MACHINE\HARDWARE\DEVICEMAP\TOUCH\CalibrationData
thay giá trị của String cũ thành 511,510 833,761 833,248 177,255 176,764
Reset lại máy cho các thay đổi có hiệu lực!
Nếu post nhầm chỗ nhờ MOD remove hộ .

Có ảnh hưởng đến máy không anh.

chieubuon_na

cảm ứng nhạy hay không nhạy đều do màn hình cảm ứng phía ngoài, trước đây máy tôi thay phải màn hình đểu nên chọt muỗn vỡ mới lên, từ khi thay cái màn mới mất 250k (chưa phải là xịn nhất) thì vuốt, bấm nhạy như.. Iphone luôn. ^^

tdhttb

cảm ứng nhạy hay không nhạy đều do màn hình cảm ứng phía ngoài, trước đây máy tôi thay phải màn hình đểu nên chọt muỗn vỡ mới lên, từ khi thay cái màn mới mất 250k (chưa phải là xịn nhất) thì vuốt, bấm nhạy như.. Iphone luôn. ^^

Những máy đã thay cảm ứng ,nhiều khi không được như mong muốn làm vài thao tác can thiệp vào phần mềm cũng thấy khả quan hơn nhiều.

chieubuon_na

Những máy đã thay cảm ứng ,nhiều khi không được như mong muốn làm vài thao tác can thiệp vào phần mềm cũng thấy khả quan hơn nhiều.

Đã thử, không thấy hiện tượng gì thay đổi

antiloving

cảm ứng nhạy hay ko là do miếng cảm ứng ngoài, đôi khi do xung đột phần mềm mà cảm ứng lệch hoặc khó bấm, cái vụ xung đột phần mềm mình bị rồi.

VuPhong187

Máy của em thì lúc nhạy lúc không.Mong các cao thủ cho ý kiến có nên thay màn hình cảm ứng không ạ.Em vừa mới up lên bản WM6.1 version 3.0 09/03/2009 mà vẫn vậy. Hu

xuandung11a2

Well-Known Member
Máy của em thì lúc nhạy lúc không.Mong các cao thủ cho ý kiến có nên thay màn hình cảm ứng không ạ.Em vừa mới up lên bản WM6.1 version 3.0 09/03/2009 mà vẫn vậy. Hu

Thay đi bác,rẻ mà ,tầm 100k đổ lại ...............