• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tiếng Việt cho xplore tất cả phiên bản

duc86

bác nào muốn dùng tiếng việt cho xplore thì giải nén file rar copy file đính kèm vào ổ E xong rồi vào chọn ngôn ngữ cho xplore vào tiếp thông tin bấm 800 là có tiếng việt để xài
cái này dùng cho mọi phiên bản xplore cho symbian os9.x

Last edited by a moderator:

tiephien1

vừa test xong. kết quả như mong đợi. mình dùng bản cr@ck 2 icon, nhưng được 1 thời gian là máy tự động chuyển sang tiếng Anh, vừa cóp vào, vào x-plore là lại thấy tiếng việt. thank bạn

duc86

vừa test xong. kết quả như mong đợi. mình dùng bản cr@ck 2 icon, nhưng được 1 thời gian là máy tự động chuyển sang tiếng Anh, vừa cóp vào, vào x-plore là lại thấy tiếng việt. thank bạn
thanks bác nhé cái này thì em mới test mọi phiên trên máy 3250 còn những dòng máy khác em chưa có điều kiện để test bác nào test thành công trên những máy nào thì post lên đây cho anh em được biết

TruBic

Well-Known Member
Ban noi ro copy vao o e de cho nao mjnh dung 5320
mình ko dùng cách này, nhưng theo nguyên lý giải nén ra chép cả thư mục lang đó vào ổ E là được.
Chú ý tiếng việt có dâu nhé bạn!

datvietdatviet

Tải file đính kèm về giải nén ra được 1 thư mục LCG Lang, sau đó chép vào ổ E, cuối cùng vào X-Plore chọn ngôn ngữ Việt Nam.

thế mà chủ thớt nói bấm 800 với cái chết tiệt gì nữa.tại xpo của mình đã có ngô ngữ việt nên ko pit :D từ giờ ae khỏi phải vh nưã

MinhThang

Manager
thế mà chủ thớt nói bấm 800 với cái chết tiệt gì nữa.tại xpo của mình đã có ngô ngữ việt nên ko pit :D từ giờ ae khỏi phải vh nưã

Bấm 800 là trường hợp bị lỗi fonts tiếng Việt của X-Plore thôi bạn.

Thangnd31082

Phiên bản khác nhau , lượng string khác nhau thì sao có thể áp dụng cho mọi phiên bản được ???
Cái này nên sửa là TV cho X-P hiện hành kèm theo ngày tháng update thôi !

duc86

em cám ơn tất cả các mod đã giải thích mọi thắc mắc của anh em trên diễn đàn hộ em
em xin nỗi anh em vì đã không theo dõi được những chủ đề do mình tạo lên nhưng mong các bác thông cảm vì em không phải là
dân sửa chữa máy diện thoại mà em là dân lái xe thôi mà
có chút thời gian dảnh dỗi thì lên diễn đàn giao lưu với anh em thấy cái này hay thì post lên đây cho anh em cùng thưởng thức

Phiên bản khác nhau , lượng string khác nhau thì sao có thể áp dụng cho mọi phiên bản được ???
Cái này nên sửa là TV cho X-P hiện hành kèm theo ngày tháng update thôi !
dù sao thì cũng quá dễ để có được tiếng việt cho một phần mềm nổi tiếng phải không bác
mặc dù với những phiên bản xplore mới ra đời nó không việt hóa dược 100% nhưng mà nó dành được cho mọi phiên bản thì sức của nó như vậy cũng là một sự cố gắng đáng khen rồi chứ ạ
còn tạo chủ đề theo như ý bác này thì chỉ có các bác mới hiểu nổi thôi còn như bọn em thì mù tịt

Chỉnh sửa cuối: