• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

CongVoi

Super V.I.P

Hôm qua mình đã post lên bản tiếng việt cho P990i ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27407 (nhưng chỉ là 98%)
Hôm nay được sự giúp đỡ của Tác Giả Doananhtai mình đã có trong tay được bản hoàn thiện 100%.

Đầu tiên Thay mặt Pdaviet nói chung và thành viên UIQ nói riêng xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tác giả Doananhtai đã cung cấp phần mềm này và nhiều phần mềm khác nữa!!!

Sau đây là cách dùng: Trích nguyên văn bởi tác giả:

" Bản P990i này là 100% dành cho P990i CDA: CXC162036 R6E28 (CDA khác không được). Nếu máy không có mod cài gì hết (ngoài trừ hack c: và xài sign 20 năm) thì cài vào sẽ chạy OK.

nhưng nếu trước đó đã "cải thiện âm thanh" (không phải sound mod nhen - mà là copy đóng file gì trong sys\bin resource\msaudiolib và resource\plugin - chắc bạn nhớ) thì volume sẽ bị lỗi vì 2 file trong resource\msaudiolib\ là của P990i còn "cải thiện âm thanh" thì của P1i nên phải lấy 2 file tiếng Việt của P1i chép vào).

Còn bàn phím ảo thì giao diện tiếng Việt mình làm của chính P990i nên sẽ không có gõ tiếng Việt trong đó... Nếu muốn có gõ tiếng Việt thì chép đè FEPS (là file tiếng Việt của P1i vào)."

Các bạn muốn hiểu rõ hơn nữa thì hãy đọc bài hôm qua mình post Ở ĐÂY nhé.

Dưới đây là file tiếng việt chuẩn.

Tuan1412

Bạn có thể cho link bản này ở đâu luôn có đc 0?CXC162036 R6E28
Thanks

bachletuyet

Hôm qua mình đã post lên bản tiếng việt cho P990i ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27407 (nhưng chỉ là 98%)
Hôm nay được sự giúp đỡ của Tác Giả Doananhtai mình đã có trong tay được bản hoàn thiện 100%.

Đầu tiên Thay mặt Pdaviet nói chung và thành viên UIQ nói riêng xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến tác giả Doananhtai đã cung cấp phần mềm này và nhiều phần mềm khác nữa!!!

Sau đây là cách dùng: Trích nguyên văn bởi tác giả:

" Bản P990i này là 100% dành cho P990i CDA: CXC162036 R6E28 (CDA khác không được). Nếu máy không có mod cài gì hết (ngoài trừ hack c: và xài sign 20 năm) thì cài vào sẽ chạy OK.

nhưng nếu trước đó đã "cải thiện âm thanh" (không phải sound mod nhen - mà là copy đóng file gì trong sys\bin resource\msaudiolib và resource\plugin - chắc bạn nhớ) thì volume sẽ bị lỗi vì 2 file trong resource\msaudiolib\ là của P990i còn "cải thiện âm thanh" thì của P1i nên phải lấy 2 file tiếng Việt của P1i chép vào).

Còn bàn phím ảo thì giao diện tiếng Việt mình làm của chính P990i nên sẽ không có gõ tiếng Việt trong đó... Nếu muốn có gõ tiếng Việt thì chép đè FEPS (là file tiếng Việt của P1i vào)."

Các bạn muốn hiểu rõ hơn nữa thì hãy đọc bài hôm qua mình post Ở ĐÂY nhé.

Dưới đây là file tiếng việt chuẩn.

ối như vậy thì nếu cài cái "Tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh P990i_dongxanh rồi thì giờ phải làm sao hả congvoi ,và mình đã biến máy mình thành iphone rồi ,như vậy thì ......?

doananhtai

Thêm tiếng Việt cho 2 chương trình này nữa...

Từ điển Anh Việt:
Copy đè DictEV.rsc và DictEV_loc.rsc vào d:\resource\apps

Lịch Âm:
Copy đè LunarCal.rsc và LunarCal_log.rsc vào c:\resource\apps

huynhminhhung

Thêm tiếng Việt cho 2 chương trình này nữa...

Từ điển Anh Việt:
Copy đè DictEV.rsc và DictEV_loc.rsc vào d:\resource\apps

Lịch Âm:
Copy đè LunarCal.rsc và LunarCal_log.rsc vào c:\resource\apps

mình thấy chương trình TV hay quá chạy ổn định , nhưng còn thiếu TV cho phần CAMERA chắc các bác ko dể ý.

Son_Do

Well-Known Member
Camera và phần thứ trong lịch có một phần không biết nó load ở đâu nên có Việt hóa cũng không hết thì để nguyên bản tiếng Anh cho rồi.

nateht213

Vậy là muốn cài giao diện Tiếng Việt thì lại phải format lại máy hả các bác. E đã làm rất nhiều mod rồi bây giờ mà làm lại thì mất công nhỉ

Son_Do

Well-Known Member
Vậy là muốn cài giao diện Tiếng Việt thì lại phải format lại máy hả các bác. E đã làm rất nhiều mod rồi bây giờ mà làm lại thì mất công nhỉ

Nếu bạn cài gói ngôn ngữ TV này thì phần mod âm thanh sẽ bị mất, mod icon cũng mất theo vì lúc này máy sẽ load file R10. Nếu bạn không ngại phải làm lại những cái đó thì bạn cứ cài gói ngôn ngữ này thoải mái, không phải format máy đâu (Gói ngôn ngữ này chỉ dành cho những máy đang sử dụng FW R6E28).

nateht213

E định đổi bộ font các bác cho sau khi mới up lại firmware R6E28 để cài Giao diện tiếng Việt nhưng vừa mới copy vào ổ C sau đó khởi động lại máy thì cứ bị reset liên tục. Bác nào còn bộ font đó mà nó chạy ổn định thì share cho e với.

CongVoi

Super V.I.P
E định đổi bộ font các bác cho sau khi mới up lại firmware R6E28 để cài Giao diện tiếng Việt nhưng vừa mới copy vào ổ C sau đó khởi động lại máy thì cứ bị reset liên tục. Bác nào còn bộ font đó mà nó chạy ổn định thì share cho e với.

Trời đất,ai bảo bạn copy vào ổ C đâu???Vào ổ D mới đúng chứ :-?:-?

hienlee

Lổi volume

Công Voi chỉ mình cách khắc phục lổi volume với , bạn nói là lấy 2 file tiếng Việt của P1i chép vào . vậy mình lấy ở đâu ? và phải chép vào đâu ? Mong bạn chỉ giúp THANKS

bachletuyet

Công Voi chỉ mình cách khắc phục lổi volume với , bạn nói là lấy 2 file tiếng Việt của P1i chép vào . vậy mình lấy ở đâu ? và phải chép vào đâu ? Mong bạn chỉ giúp THANKS

câu hỏi này của bạn cũng giống của mình đó congvoi à

DuaBeo35

Sau khi cài tiếng việt thì có cài themmer khác được không bác ơi.
Chuyển qua giao diện iphone chẳng hạn :D

DuaBeo35

MÌnh cài đặt rồi nhưng bị lỗi font các bác ơi

Nhiều từ ko hiển thị tiếng việt đựoc mà bị thay bởi hình vuông,

Mình đã copy font vào thư mục d:\resources roài mà ko được.

CongVoi

Super V.I.P
Sau khi cài tiếng việt thì có cài themmer khác được không bác ơi.
Chuyển qua giao diện iphone chẳng hạn :D

Thay đổi vô tư bạn nhé!!

MÌnh cài đặt rồi nhưng bị lỗi font các bác ơi

Nhiều từ ko hiển thị tiếng việt đựoc mà bị thay bởi hình vuông,

Mình đã copy font vào thư mục d:\resources roài mà ko được.

Vậy thì bạn dùng thử Font này nhé: