• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tiếng việt P990 ?

dauyeuqn

sao em dùng swissmgrpro_uiq3_1.70 và X-plore_UIQ_3_0 copy resource và sys và feps vào ổ C: không được. giúp em với

kil

bạn đã hack được ổ c chưa và đăng ký 20 năm gì nữa.

dauyeuqn

Em vừa mới up lại cái FW cho máy nhưng khi cài bản TV này cho máy thì nó báo lỗi. "The following software must be present on this device before the installion can proceed: Software name: SEMCSEZPlatformID Version 1.00(4) or later Install this software and begin the installion again"
Thế là em bị thiếu chương trình j chưa cài đặt hả các bác...Đã hack ổ c rồi .và coppy cả file 0000001 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vanchienfpt1

Em vừa mới up lại cái FW cho máy nhưng khi cài bản TV này cho máy thì nó báo lỗi. "The following software must be present on this device before the installion can proceed: Software name: SEMCSEZPlatformID Version 1.00(4) or later Install this software and begin the installion again"
Thế là em bị thiếu chương trình j chưa cài đặt hả các bác...Đã hack ổ c rồi .và coppy cả file 0000001 rồi.

thế này nhé,mình đã từng cài rồi nên khuyên bạn kinh nghiẹm sau:
B1:bạn theo cách của cong_voi ("cáo biệt phần mềm... đó)
B2:bạn vào bật cap off
cuối cùng initall ban tiếng việt full good luck!:)

vanchienfpt1

luu ý Đầu tiên để máy bạn đọc được tiếng việt,thì hãy cài bộ font dưới đây.Tải fonts dưới về,giải nén winrar.Copy fonts vào D/resource (Nếu có rồi thì xóa hết mấy Fonts đó đi,chưa có thì copy vào là okie).Khởi động lại máy để máy đọc được font nhé

vanchienfpt1

luu ý Đầu tiên để máy bạn đọc được tiếng việt,thì hãy cài bộ font dưới đây.Tải fonts dưới về,giải nén winrar.Copy fonts vào D/resource (Nếu có rồi thì xóa hết mấy Fonts đó đi,chưa có thì copy vào là okie).Khởi động lại máy để máy đọc được font nhé

nguyendyh

kinh nghiệm khi cài TV cho P990: Nếu máy bạn có 2 ngôn ngữ ( có ngôn ngữ China) thì bạn ko cài được fonts TV ( vì sẽ bị lỗi hiển thị, 1 số chữ như: ố, ư, ơ..) sẽ hiển thị là ô vuông, còn nếu cài pm TV vào thì máy sẽ bị reset liên tục
Các bạn cũng sẽ ko xài được bất cứ pm nào có dính đến hiển thị TV vd: bàn phím ảo TV...
Khắc phục các bạn phải đổi CDA của máy lại, tham khảo tại đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27789

vanchienfpt1

TỚ hỏi này,cda của bạn thế nào? bạn mua máy công ty thì ko sao,nếu máy có cda khu vực(hong Kong) châu á thì bạn cần dùng pm xs++ để chuyển cda cho máy mình,rồi cập nhật fw,nhất thiết máy của bạn phải là r6e28 ,bạn nên tham khảo thêm các bài thay đổi cda,good luck!:D
nếu làm đc nhớ thank minh cái:) hihi