• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tiết kiệm pin cực kì hiệu quả !!!

lamquangtu

Cách này em học của 1 bác bên S60 và nó có tác dụng với P990i của em (hay với các máy hỗ trợ 3G) nên post lên đây, chẳng biết có ai post chưa, nếu có rồi nhờ Mod xóa topic này đi giúp em nhé.

(mình đã test thử và hiệu quả đến không ngờ)
quá đơn giản hãy làm theo cách của mình
Như các bạn biết những điện thoại UIQ3 đa phần đều hỗ trợ 3G, mà 3 G thì ở các mạng di động tại VN bây giờ chưa hổ trợ
Thế nhưng máy của chúng ta nó vẫn cứ đều đều sử dụng 2 băng tần 3G (UMTS) và GSM. Vậy là nó phải quét cả 2 loại sóng.
Để giảm bớt gánh nặng to lớn cho chú dế (để sử dụng 1 băng tần)bằng cách vào :
Control Panel/Connections/Mobile Networks
Rồi chọt vào cái mũi tên trỏ xuống ở bên trên í. Chọn GSM/3G networks rồi đánh dấu vào GSM only. Sau đó restart lại máy.

P/S: Copy và đã sửa lại theo con P990i của em

ngkhanhhoang

Bạn ơi, cách này có từ rất rất là lâu rùi. DÙng sao cũng thanks bạn đã nhiệt tình dig again...:))

dung_sawaco

cái nì có lâu rùi nhưng dù sao đăng lại cũng rất có ích cho những người mới

kakineri

em cũng mới biết cái này, hay quá.cám ơn bác lamquantu đã chia sẻ cho anh em nhé:D

Dzungscor

Làm thì không khó và cũng không có hại gì, nhưng vấn đề là tiết kiện pin được chừng nào thì chưa rõ :)

rockmeout

Mình không nhận thấy sự khác biệt. Không đủ kiên nhẫn để test, pin thì vẫn phải sạc như bình thường...

calvinklein87

thêm một cái nữa là các pro nên tắt chế độ gprs nếu không cấn như thế cũng tit kiệm khá nhiêu pin dó
để nó là (csonly)
vào connections->internetaccounts->chon vào nó rối ấn option->o thanh preferred mode chon csonly la ok

Son_Nguyen

Cách này em học của 1 bác bên S60 và nó có tác dụng với P990i của em (hay với các máy hỗ trợ 3G) nên post lên đây, chẳng biết có ai post chưa, nếu có rồi nhờ Mod xóa topic này đi giúp em nhé.

(mình đã test thử và hiệu quả đến không ngờ)
quá đơn giản hãy làm theo cách của mình
Như các bạn biết những điện thoại UIQ3 đa phần đều hỗ trợ 3G, mà 3 G thì ở các mạng di động tại VN bây giờ chưa hổ trợ
Thế nhưng máy của chúng ta nó vẫn cứ đều đều sử dụng 2 băng tần 3G (UMTS) và GSM. Vậy là nó phải quét cả 2 loại sóng.
Để giảm bớt gánh nặng to lớn cho chú dế (để sử dụng 1 băng tần)bằng cách vào :
Control Panel/Connections/Mobile Networks
Rồi chọt vào cái mũi tên trỏ xuống ở bên trên í. Chọn GSM/3G networks rồi đánh dấu vào GSM only. Sau đó restart lại máy.

P/S: Copy và đã sửa lại theo con P990i của em
Cách này tui cũng biết từ lâu rùi, từ hồi còn dùng K750i và K800i, nếu ko dùng GPRS và 3G (chưa hỗ trợ ở VN) thì tắt hết các chức năng đó đi, tiết kiệm khá nhiều pin đấy!:))

rockmeout

Mình thực sự không cảm nhận hiệu quả khi chỉnh thành Gprs only, có bạn nào có thể cho mình 1 con số so sánh cụ thể về tiết kiệm pin giữa 2 chế độ này không????

Gnat

Thực ra không phải ai cũng biết, nên nói lại cũng không sao! Miễn là có ích cho người chưa biết, mà càng nhiều càng tốt.