• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm hiểu thông tin về HTC C858

minhngok

Tình hình là dạo nỳ trên mạng đang rao bán con nỳ nhưng em chả bik nó thuộc dong nào vì có lúc ghi là hermes có lúc lại ghi heral....hình thì nó toàn đưa hình của chú p4351 với 4350.....có bác nào đã mua xài rồi hoặc bik chút ít thông tin xin chỉ giùm em với hic hic....đang định tậu một con về cho vui của vui nhà nhưng sợ bị xiền mất tật mang quá....hic:(:(:(

PhamQuang

Manager
Tình hình là dạo nỳ trên mạng đang rao bán con nỳ nhưng em chả bik nó thuộc dong nào vì có lúc ghi là hermes có lúc lại ghi heral....hình thì nó toàn đưa hình của chú p4351 với 4350.....có bác nào đã mua xài rồi hoặc bik chút ít thông tin xin chỉ giùm em với hic hic....đang định tậu một con về cho vui của vui nhà nhưng sợ bị xiền mất tật mang quá....hic:(:(:(

Hãy tập cách tạo chủ đề cho đúng bạn nhé, tôi đã sửa lại rồi đấy !!! :-?

Bạn gọi nó là HTC C858 nhưng chính xác nó là DOPOD C858, gần giống như HTC P4351, nó là cải tiến của Dopod C800.
Dopod C800 rất yếu phần SPL cho nên C858 đã được ra mắt để bù lại thiếu sót này.
DOPOD C858 thuộc dòng HTC HERALD đấy.

minhngok

thank bác nhìu nhìu...tại em mới gia nhập 4rum nên còn nhìu thiếu sót.....vậy có ai xài qua chưa cho em 500 thông tin về chất lượng cũng như kinh nghiệm sử dụng ý....

PhamQuang

Manager
thank bác nhìu nhìu...tại em mới gia nhập 4rum nên còn nhìu thiếu sót.....vậy có ai xài qua chưa cho em 500 thông tin về chất lượng cũng như kinh nghiệm sử dụng ý....

HTC thì cải tiến 4350 thành 4351 còn Dopod C800 cải tiến thành C858.
Không cần sử dụng cũng có thể nói rằng về chức năng và kỹ thuật chúng không có gì khác nhau nhiều.
Khác chỉ là phần hỗ trợ và gắn kết HĐH (ROM) tốt hơn mà thôi.
C800 có SPL là 1.08 hay 1.09 gì đó còn C858 thì có SPL 4.17 hoặc cao hơn, bạn thử kiểm tra xem có đúng không nhé.

minhngok

Àvoiwss con nỳ mình có thể gõ đc tiếng việt ko bạn.....cho mình thắc mắc thêm là khi kiếm đc phần mềm nào đó nó cứ ghi chung chung là cho ppc winmobile...mà htc thì lại phân ra nhìu dòng quá....vậy có thể cài đặt đc soft ko hả bạn

PhamHien

Àvoiwss con nỳ mình có thể gõ đc tiếng việt ko bạn.....cho mình thắc mắc thêm là khi kiếm đc phần mềm nào đó nó cứ ghi chung chung là cho ppc winmobile...mà htc thì lại phân ra nhìu dòng quá....vậy có thể cài đặt đc soft ko hả bạn

PPC đều có thể gõ TV vì đã có bàn phím Tiếng Việt bạn ạ. Còn phần mềm, đã là Window Mobile thì các phần mềm là hỗ trợ như nhau, không phân biệt nhiều lắm cho các thương hiệu khác nhau. Nhưng có phân biệt hỗ trợ cho các phiên bản HĐH khác nhau như WM2002, WM2003, WM5, WM6...Vì vậy, khi tải phần mềm bạn chỉ cần lưu ý phần mềm đó dành cho PPC và HĐH đời bao nhiêu, có phù hợp với máy bạn hay không là được!

minhngok

Còn về mấy cái vụ up rom ấy.....em đã đọc mấy chục trang rồi và rút ra nhận xét là ko nên vì ko sớm thì muộn nó cũng bị die cái phone.....nhưng có một số cái em ko hỉu cho lắm vì vốn là dân tay mơ mà....mấy cái spl hay ipl gì đó là gì vậy......còn cái vụ unlock là sao nữa.....em thấy máy này đâu giống BB hay Iphone gì đâu......nếu có hẳn 1 topic giới thiệu sơ đẳng mấy vụ này thic các pác cho em link lun càng tốt...thank nhìu nhìu....hì hì hì....

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Còn về mấy cái vụ up rom ấy.....em đã đọc mấy chục trang rùi và rút ra nhận xét là ko nên vì ko sớm thì muộn nó cũng bị die cái phone.....nhưng có một số cái em ko hỉu cho lắm vì vốn là dân tay mơ mà....mấy cái spl hay ipl gì đó là gì vậy......còn cái vụ unlock là sao nữa.....em thấy máy nỳ đâu giống BB hay Iphone gì đâu......nếu có hẳn 1 topic giới thiệu sơ đẳng mấy vụ nỳ thic các pác cho em link lun càng tốt...thank nhìu nhìu....hì hì hì....

Muốn biết về Up ROM, SPL, IPL,... trước hết hãy tập nói và viết tiếng Việt cho thạo đi đã. Khu vực kỹ thuật không phải là nơi nói nhịu hay nói đùa đâu. :-?

minhngok

Vậy là cái này thuộc về phần cứng rồi chứ đâu phải phần mềm hả bác.....mình phải mua thiết bị ngoại vi gắn vào phải hok....giá thành nó cở bao nhiu vậy...

phnam1990

mình đang xài con này. mới mua được một tháng. bạn có mua thì mình để lại cho.fone mình là 0928002004