• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm hiểu và tham khảo về HTC Amaze-4G

muacuoithu16

Thưa các Bác, e đã tìm mãi mà ko thấy có diễn đàn nào nói về con Amaze 4G cả, vậy nêu lên cái này mong ae nào dùng thì chia sẻ cho chút kinh nghiệm. e thích HTC vì hay hí hoáy nghịch ngợm, trao đổi với ae trên topic, nhưng mới chuyển sang dùng chú này thì thấy vắng tanh, buồn ghê. vì còn Gà nên tìm ứng dụng& Rom ko biết ở đâu nữa. muốn root cũng ko biết làm, chán thật đấy!
Mong các Bác chỉ giáo và chia sẻ

PhamQuang

Manager
Dòng HTC Amaze 4G này hiện đã có đầy đủ các phương pháp để có S-OFF, Unlock bootloader, Root, cài CWM,... Cách làm cũng khá đơn giản và an toàn.
Tuy nhiên thị trường VN và nhất là trên PV còn ít người sử dụng quá cho nên không có bài vở viết về nó nhiều.
Khi nào đông người người sử dụng chắc chắn sẽ có những bài viết hoàn hảo và kỹ thuật thôi.

muacuoithu16

Dòng HTC Amaze 4G này hiện đã có đầy đủ các phương pháp để có S-OFF, Unlock bootloader, Root, cài CWM,... Cách làm cũng khá đơn giản và an toàn.
Tuy nhiên thị trường VN và nhất là trên PV còn ít người sử dụng quá cho nên không có bài vở viết về nó nhiều.
Khi nào đông người người sử dụng chắc chắn sẽ có những bài viết hoàn hảo và kỹ thuật thôi.
Vậy hả Chú, vâng cháu mong rằng sớm có ae dùng để cháu đc học hỏi. Thank Chú nha
Con này thì ở thị trường VN còn ít, với lại họ sẽ có nhiều lựa chọn hơn nên không chọn em này. Tạm thời bạn chỉ có thể sang XDA để tìm hiểu về s-off và root nó thôi.
Vâng, cảm ơn Bác

ancola66

Super V.I.P
Đang định chiến em này bác Quang à (Em là cứ phải vỏ nhôm mới thích >>> Quen cái mát lạnh khi cầm vỏ nhôm roài). Nhưng em tìm và đọc nhưng như hình chưa có Tool S-Off cho nó thì phải:-?. Nếu chỉ unlock được với HTCdev thì chưa khoái lắm:p

muacuoithu16

Đang định chiến em này bác Quang à (Em là cứ phải vỏ nhôm mới thích >>> Quen cái mát lạnh khi cầm vỏ nhôm roài). Nhưng em tìm và đọc nhưng như hình chưa có Tool S-Off cho nó thì phải:-?. Nếu chỉ unlock được với HTCdev thì chưa khoái lắm:p

Bác sắm đi cho ae được nhờ, con này dùng hay lắm. mấy hôm trước e giao bán nhưng sau khi roo
t úp thử vài rom thấy hay nên ko bán nữa. Pin cũng đc đấy bác à, hơn hẳn Evo-3D, gần bằng Incredible S. :D

thiennhat

Bác sắm đi cho ae được nhờ, con này dùng hay lắm. mấy hôm trước e giao bán nhưng sau khi roo
t úp thử vài rom thấy hay nên ko bán nữa. Pin cũng đc đấy bác à, hơn hẳn Evo-3D, gần bằng Incredible S. :D
Bác cho hỏi bác up rom nào cho em này xài tốt vậy, mình up thử rom của Energy thì bị lỗi wifi và bluetooth hoài vẫn không khắc phục được còn bản rom của Revolution up xong bị treo máy ngay màn hình boot nên đành phải quay về rom gốc của T-mobile chán ghê

huypham1508

hien tai cac bac dag dung rom gi cho e nay vay?ket qua the nao ha cac bac.?cac bac tu van giup e voi nhe!e van dung con nay nguyen ban cua no cac bac ah! thanks..!

memayyan

hien tai cac bac dag dung rom gi cho e nay vay?ket qua the nao ha cac bac.?cac bac tu van giup e voi nhe!e van dung con nay nguyen ban cua no cac bac ah! thanks..!

Em cũng có câu hỏi giống bác này!! Có bác nào tư vấn anh em dùn rom nào good cho em này.
Buồn vì bác Quang và bác Ân không cook rom cho con này :(

kevinmonal

mình có con này nhưng chưa unlock dc,có bác nào biết cách chỉ mình với.Thanks

legoki

Em cũng có câu hỏi giống bác này!! Có bác nào tư vấn anh em dùn rom nào good cho em này.
Buồn vì bác Quang và bác Ân không cook rom cho con này :(

Nên xài rom Enegry. Mình đang xài, thấy rất tốt. Mún O.C thì up them custom kernel ^^