• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tìm ROM cho Touch Pro CDMA (veion xv6850)

quoclong1088

tình hình là em lục tung cả xda deverlopers, ppcgeeks, every thing diamond rồi, và có rất nhiều bản rom cho con tp cdma của em, có bản khá ổn định nhưng ngốn ram quá mà con của em chỉ có 192mb ram, free chỉ có khoảng 30mb nên không chịu được, có bản thì nhẹ nhanh nhưng lại chẳng có gì, trên pv mình có ai cook được rom thì cho em xin một bản có tf3d với vài ứng dụng nhỏ thôi, em xin cảm ơn nhiều,em không biết cách cook rom nên đành nhờ anh em vậy

quoclong1088

thì của em cũng là touch pro mà, nhưng mà là bản cdma của verizon không dùng rom của mạng gsm được

chaopac

nếu bác của verizon và bị thiếu RAM thì bác sài ROM Mighty của bác Mighty bên PPCGeeks ấy, ROM đó theo e là ổn nhất và ứng dụng cũng tạm ổn, ROM ấy ít tốn RAM nhất và chạy cũng muợt, nhanh nữa

quoclong1088

hôm nọ em vào down nhưng mà tài khoản của hắn bị block rồi bác ạ, cơ mà em muốn tìm cái rom nào nó clear nhưng có manila 3d nên lên đây xin anh em nào biết cook rom

chaopac

hôm nọ em vào down nhưng mà tài khoản của hắn bị block rồi bác ạ, cơ mà em muốn tìm cái rom nào nó clear nhưng có manila 3d nên lên đây xin anh em nào biết cook rom

ROM Mighty clear hết rồi còn j :D chỉ toàn pm cơ bản của 6.5 thôi mà, vs lại nó có mỗi TF3D vs lại Titanium đâu, nhẹ hều mà, có nặng nề j đâu nhỉ :D

quoclong1088

đã down được về dùng, rom mighty, hồi trước em cũng down về nhưng mà lúc ấn cuộc gọi đi nó toàn tự động add số 1 vào đằng trứoc số gọi nên tổng đài toàn báo lỗi, bh biết cách bỏ đi rồi, cảm nhận của em là tg sử dụng pin rất lấu, lâu hơn mấy bản rom cook khác nhiều, vuốt trựot mượt, ít bị giật, dùng manila 3d vẫn đủ ram để chạy ứng dụng. ai cần thì pm em nhé, sẽ có hàng cho các bác thử nghiệm

nicklanick

Member
đã down được về dùng, rom mighty, hồi trước em cũng down về nhưng mà lúc ấn cuộc gọi đi nó toàn tự động add số 1 vào đằng trứoc số gọi nên tổng đài toàn báo lỗi, bh biết cách bỏ đi rồi, cảm nhận của em là tg sử dụng pin rất lấu, lâu hơn mấy bản rom cook khác nhiều, vuốt trựot mượt, ít bị giật, dùng manila 3d vẫn đủ ram để chạy ứng dụng. ai cần thì pm em nhé, sẽ có hàng cho các bác thử nghiệm

bác ơi share luôn đi cho em thử phát nào =p~

quoclong1088

em không có tài khoản để up bác dùng tạm file torent vậy nhé, tải file dưới, xóa đuôi .rar đi rồi leech thôi, em sẽ seed liên tục cho bác

chaopac

ax, mấy bác việc j fải mất công vậy (ờh mà mình nhớ bác niklanik chạy GSM mà, up ROM CDMA coi chừng hỏng máy đó :D), nếu bác thík ROM CDMA cho các loại thì bác cứ reg 1 nik trong PPCGeeks rồi vào đó mà tìm ROM mình thik, em thấy trong các forum thì forum đó là phong phú nhất với các ROM CDMA (còn các forum khác em chẳng thấy "mặn mà" j :D).chúc bác vui

quoclong1088

rom này trước em có down nhưng có vẻ không ổn lắm, mà up nhiều rom lắm rồi, vẫn chẳng có cái nào thực sự ưng ý,cũng chẳng nhớ rõ cái nào lỗi ra sao nứa, chỉ nhớ là cái nào đã up rồi xóa đi thôi

rom này trước em có down nhưng có vẻ không ổn lắm, mà up nhiều rom lắm rồi, vẫn chẳng có cái nào thực sự ưng ý,cũng chẳng nhớ rõ cái nào lỗi ra sao nứa, chỉ nhớ là cái nào đã up rồi xóa đi thôi

mình sẽ cố giúp bạn tìm bản khác nhé:)

quoclong1088

dù kết quả thế nào thì cũng phải thanks bác vì câu nói gây xúc động lòng người này :D