• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin nhắn của dòng OS60, ko cho lưu trên máy mà trên SIM

Status
Không mở trả lời sau này.

kysusieuhang

Các bạn cho mình hỏi có cách nào hay phần mềm, khi nhận tin nhắn mặc định các máy Symbian OS60 tự lưu tin nhắn vào mày mà ko để trên SIM như các máy OS40, mính muốn tin nhắn vẫn nằm trên SIM để khi tháo SIM lắp vào máy khác còn đọc đc

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi có cách nào hay phần mềm, khi nhận tin nhắn mặc định các máy Symbian OS60 tự lưu tin nhắn vào mày mà ko để trên SIM như các máy OS40, mính muốn tin nhắn vẫn nằm trên SIM để khi tháo SIM lắp vào máy khác còn đọc đc

Theo mình biết thì chẳng có cách nào cả, 1 là chỉ lưu vào máy, 2 là chỉ lưu vào thẻ thôi :(

partyvn

em không biết máy khác thế nào nhưng con 6 béo nhà em thì chỉ có 2 chọn lựa message store là phone hoặc thẻ nhớ thôi. Kể cả danh bạ cũng ít khi lưu trên sim.Thế ko bít cái Sim của mình có ích lợi j nhỉ ?

spbroly

em không biết máy khác thế nào nhưng con 6 béo nhà em thì chỉ có 2 chọn lựa message store là phone hoặc thẻ nhớ thôi. Kể cả danh bạ cũng ít khi lưu trên sim.Thế ko bít cái Sim của mình có ích lợi j nhỉ ?

Theo mình được biết thì điện thoại sử dụng hệ điều hành Symbian OS60 không sử dụng bộ nhớ sym mà chỉ sử dụng bộ nhớ máy (danh bạ và tin nhắn). Chúng ta có thể đọc danh bạ và tin nhắn trên sym chứ không cho máy mặc định sử dụng trực tiếp được. Cái sym của mình chỉ có ích lợi là bắt sóng và các tiện ích sym thôi:D:D

langtuvotinh151

Đúng rùi bạn ah...MÌnh có con N-gage nó cũng vậy...SYmbian chưa thấy thằng nào lưu trên sim trừ các dòng máy thấp ko co HDH symbian

nguyenvansang

Well-Known Member
Cái này thì quả thật là quá khó rồi bạn ạ. Càng ngày thì chiếc Sim chỉ có chức năng là 1 tấm thẻ nhianj diện như CMT nhân dân thôi. Ngoài việc kết nối sóng với trạm thì có lẽ nó chẳng thể làm được gì tốt hơn=> chính vì vậy mà thế hệ tân tiến như Symbian đã ko còn gửi gắm gì vào nó nữa(trừ chức năng lưu danh bạ). Bởi vậy nên Tin nhắn ko thể chuyển vào bộ nhơ sim trên csac máy Symbian đâu bạn ạ!

Kojiro

Super V.I.P
Chủ đề có thể kết thúc tại đây!
Mình xin close topic nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.