• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin Tức]Không cập nhật iOS 6.0.2 Nếu bạn muốn Jailbreak trên iPhone 5 hoặc iPad Mini

HTC_VUTHANH

Moderator

Hacker MuscleNerd đã gửi tweet trên twitter cảnh báo rằng Jailbreakers "luôn luôn nên tránh cập nhật (như iOS 6.0.2 được cung cấp cho một số thiết bị ngày nay) vì nó sẽ cải thiện cơ hội của việc sử dụng bất kỳ giải pháp Jailbreaking trong tương lai."

Tôi hy vọng bạn sẽ không cập nhật iPhone 5 hoặc iPad mini lên iOS mới nhất 6.0.2. Nếu bạn muốn có jailbreak cho iPhone 5 hoặc iPad Mini của bạn với các giải pháp cuả iPhone Dev-Team và Chronic Dev-Team đang làm việc trên trên các idivece

Vì vậy, chỉ cần giữ cho iPhone 5 và iPad mini của bạn không cập nhật iOS 6.0.2 bình tĩnh và chờ đợi jailbreak.

bigboo

6.0.2 chỉ là bản sửa lỗi nhỏ, nên nó ko làm mất lỗi trên OS đâu ;)

kidkylin

đang có thông tin quà No-el JBu cho >A5 nên tốt nhất để yên cho lành :)
với lại chả có để mà up :(

vietthanhcare

Tình hình là sắp tới có thể iOS 6.1 sắp ra và iOS 6.0.1 có thể đc jailbreak nên:
- ai muốn xài firmware chính hãng thì nên đợi 6.1 ra lun rồi update
- ai muốn xài Cydia thì nằm yên chớ nên manh động :D
Nói chung là khoan update lên 6.0.2 nếu ko có nhu cầu