• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin vui cho những ai đang dùng Alpine!!

bboypaolo

Em đang dùng con O2i, bị WM 2003 hoài ức chế nên ngày nào cũng theo dõi trên xda-developper... Và rồi ngày hôm nay, Cotulla (wm6 for Magican) đã đem lại cho em (cũng như những ai dùng Alpine) 1 hy vọng rất lớn về tương lai tươi sáng của Alpine:
Nguyên văn nha:
actually I looked to Alphine rom...

So my offer:
I think that I have ability to create/port rom for Alphine WM61/WM65.
It will be exact copy of my Magicians roms, except some stuffs: 1) Persistent memory as user store, so after full battery discharge you won't have hard reset.
2)Possible problems with BT and WLAN. the same WLAN seems used in uni btw. But I think I will able to fix problems.

Because it's based on Magician base, ROM won't have CarKits, BackPacks and etc support, because this devices not supported by Magician. The bugs also will be the same I think....

Also full speed activation... now Alphine running on 520Mhz with 104 Mhz bus seems. Full speed is 520 Mhz / 208 Mhz possible (like on Magician 416/208). Overclocking up to 624 Mhz also maybe possible.

So that I want...
HTC Alphine as present in good condition.
If I won't be able to create new rom, I will send device back It will be useless for me.

yeah, I know that my english is not nice, so feel free to ask more if something not clear

Và đây là bản tạm dịch của em: (Hơi chúi mọi ng` thông cảm nha)

Tôi nghĩ rằng tôi có thể tạo/mở rom cho Alpine WM61/WM65
Đó chính xác là 1 bản sao chép của những bản rom Magicians của tôi, ngoại trừ vài điều:
1) bộ nhớ người dùng sẽ bền hơn(không bị mất sau khi HR), nên sau khi sạc đầy pin thì ko thể HR dc
2) Có thể gặp rắc rối với BT và WLAN, nhưng có thể fix được!

Vì nó được tạo ra trên nền Magician nên không có Carkits (ko dùng bao h), BackPacks (hem bik la` j` nữa :() và 1 vài hộ trợ khác vì những thành phần đó ko được hỗ trợ trên Magician!
Những lỗi dường như sẽ giống như là tôi nghĩ!

Và chế độ full speed (sướng) sẽ được kích hoạt. hiện tại thì Alpine chạy với 520Mhz với 104 Mhz bus. và FullSpeed sẽ là 520Mhz/208 Mhz có thể! (bus theo em hiểu là tốc độ truyền dữ liệu giống như bus trong pc) (giống như Magician 416/208). và có thể overclock lên 624Mhz (wa`)

Phần còn lại ko wan trọng nè!

Sướng wá! Sau thời gian chờ đợi thì Alpine thân yêu sắp có WM6.5:)):))... Anh em chờ đợi nha! Em sẽ cố gắng update những thông tin mới nhất theo từng ngày!=D>=D>

AnhTu

Super V.I.P
Vì nó được tạo ra trên nền Magician nên không có Carkits (ko dùng bao h), BackPacks (hem bik la` j` nữa :() và 1 vài hộ trợ khác vì những thành phần đó ko được hỗ trợ trên Magician!
Những lỗi dường như sẽ giống như là tôi nghĩ!

Và chế độ full speed (sướng) sẽ được kích hoạt. hiện tại thì Alpine chạy với 520Mhz với 104 Mhz bus. và FullSpeed sẽ là 520Mhz/208 Mhz có thể! (bus theo em hiểu là tốc độ truyền dữ liệu giống như bus trong pc) (giống như Magician 416/208). và có thể overclock lên 624Mhz (wa`)

Phần còn lại ko wan trọng nè!

Sướng wá! Sau thời gian chờ đợi thì Alpine thân yêu sắp có WM6.5:)):))... Anh em chờ đợi nha! Em sẽ cố gắng update những thông tin mới nhất theo từng ngày!=D>=D>
Nhìn mấy cái tự sướng mà thấy mắc cười. Hay!!!

antiloving

o2 mini xài win 6.1 , đã up lên thử, nhưng rất ... chuối . mình đang có o2 IIi , vẫn xài win 2k3 và thấy ổn ....

baynhuan

khi nào có Rom 6.5 cho O2i thì các bác up luôn link cho anh em tham khảo với nhé

antiloving

phải chi nó lên đc win 5 cũng mừng ... như o2 mini á, win 6.1 chỉ chạy trên nền ảo thui, nên mổi lần tháo pin ra lâu quá là vẫn bị HR như thường.

à mình trươc giờ xài win 2k3 , mà win 2k3se là sao nhỉ ? có khác gì ko nhỉ ?

tanmuonnam

phải chi nó lên đc win 5 cũng mừng ... như o2 mini á, win 6.1 chỉ chạy trên nền ảo thui, nên mổi lần tháo pin ra lâu quá là vẫn bị HR như thường.

à mình trươc giờ xài win 2k3 , mà win 2k3se là sao nhỉ ? có khác gì ko nhỉ ?

sao bác biết o2 mini 6.1 chạy trên nền ảo?=))bác qua ben xda-developers xem có ai phán chắc nịch như bác ko?win 2k3 và 2k3se khác nhau chứ,khác chữ "se" đó.hehe. "se":seccond edition

Chỉnh sửa cuối:

thangspkt

Tôi cũng đang chờ tin này từ 4 năm nay rồi! hy vọng. Có tin gì mới Up lên cho mọi người dùng Alpine cùng vui nhá
Thanks

tiachop22

cũng đã từng đợi, mỏi mòn, máy mòn, và rồi bán, giờ đây nhìn thấy topic này nghĩ lại thấy thèm thèm, tính ra nếu Alpine mà chạy được 6.5 thì dòng máy này hồi sinh lại là chắc, màn hình lớn, wifi có đủ chỉ thiếu 3g, nói chung còn gì bằng.

cũng đã từng đợi, mỏi mòn, máy mòn, và rồi bán, giờ đây nhìn thấy topic này nghĩ lại thấy thèm thèm, tính ra nếu Alpine mà chạy được 6.5 thì dòng máy này hồi sinh lại là chắc, màn hình lớn, wifi có đủ chỉ thiếu 3g, nói chung còn gì bằng.
Mình cũng không hiểu là tại sao với cấu hình như vậy mà không nâng cấp được lên cao hơn...

tiachop22

tình hình là bản rom gặp khá nhiều rắc rồi ở GPRS và camera cũng như độ chính xác của cảm ứng, mình nghĩ GPRS và camera cũng ko quan trọng lắm, vì camera 02i khá tệ, còn GPRS có thì ổn, ko có cũng ko sao tại wifi trên o2i quá đủ, hi vọng sớm có bản Rom cho o2i dù máy mình chẳng còn.