• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tình huống mới gặp lần đầu , xin các pro chỉ giúp

Status
Không mở trả lời sau này.

tigereyes

Mình đang xài Dopod 818 pro , ban đầu xài ROM Cross Bow , mình đã Hard SPL lun rồi , mình vừa up ROM lên ROM WM6.1 style WM7. Quá trình up thành công finish , chạy đúng chip G4 lun nhưng sau khi up xong finish và hard reset thì nó không ăn ROM mới mà lại hiển thị bootloader.
Sau đó mình up lại ROM PV_Temp và Hard Reset thì về lại đc ROM PV_Temp , mình quyết định up lại ROM Croos Bow 4.0B của pro Cloudyfa và quá trình up lại xảy ra lỗi là khi update file íntulti.dll ( không nhớ chính xác file nhưng gần đúng ) thì nó không update được ... mình đã đổi máy tính lun cũng bị lỗi đó
Hiện đang xài con Dopod với ROM PV_Temp , pro nào có kinh nghiệm về vụ này xin chỉ mình với , hiện muốn về lại ROM Cross Bow 4.05b
Cám ơn các pro nhiều
Tiện cho mình xin ROM ship của Đôp 818 pro lun nha , pro nào có cho mình xin với
Một lần nữa xin cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Bác thử up lại bản rom gốc, thông qua 2 bước step1 và step2 thử, cách up truyền thống đấy.

linhquangtri

Mình đang xài Dopod 818 pro , ban đầu xài ROM Cross Bow , mình đã Hard SPL lun rồi , mình vừa up ROM lên ROM WM6.1 style WM7. Quá trình up thành công finish , chạy đúng chip G4 lun nhưng sau khi up xong finish và hard reset thì nó không ăn ROM mới mà lại hiển thị bootloader.
Sau đó mình up lại ROM PV_Temp và Hard Reset thì về lại đc ROM PV_Temp , mình quyết định up lại ROM Croos Bow 4.0B của pro Cloudyfa và quá trình up lại xảy ra lỗi là khi update file íntulti.dll ( không nhớ chính xác file nhưng gần đúng ) thì nó không update được ... mình đã đổi máy tính lun cũng bị lỗi đó
Hiện đang xài con Dopod với ROM PV_Temp , pro nào có kinh nghiệm về vụ này xin chỉ mình với , hiện muốn về lại ROM Cross Bow 4.05b
Cám ơn các pro nhiều
Tiện cho mình xin ROM ship của Đôp 818 pro lun nha , pro nào có cho mình xin với
Một lần nữa xin cảm ơn nhiều

bác nên coi lại trong máy có cài chuơng trình diêt virus không nhiều khi tải Rom về là bị virus nhai luôn fle đó nghen
cài lại win và tải rom mới của bác Lamson về cài thử xem
thế nha

Status
Không mở trả lời sau này.