• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tình trạng Pin và tốc độ up Rom!!!

baophuong196us

Chào tất cả! Sau một thời gian up qua up lại! Mình cảm nhận được một điều như sau: Khi Pin 100% thì mình up Rom chưa đến 8 phút là finish, khi Pin còn 60% thì mình up Rom khoảng 12 phút, khi Pin còn 50% thì mình up Rom khoảng 15 - 18 phút, khi Pin 40% thì hệ thống tự cảnh báo không up Rom!!!Các bạn có ai đã gặp hay đã nghe ai nói về vấn đề này chưa??? Mình đã thử nhiều lần trên một bản Rom AP 4 SPL 1.2!!! :-??

vqscorpions

nếu dùng AP 4, 50% pin bạn ko được quyền up rom.
ít nhất bạn fai xạc pin lên đến trên 75% mới được quyền up rom.
còn tốc độ up thì nói chung ko ảnh hưởng gì lắm đâu, mình hoàn toàn ko care đến cái vụ đó.
Có lẽ là cũng liên quan đến tốc độ PC của bạn nữa đó. Mình nhớ là khi up rom AP 4 thì tốc độ cũng vào khoảng 5 phút đến 7 phút.

baophuong196us

nếu dùng AP 4, 50% pin bạn ko được quyền up rom.
ít nhất bạn fai xạc pin lên đến trên 75% mới được quyền up rom.
còn tốc độ up thì nói chung ko ảnh hưởng gì lắm đâu, mình hoàn toàn ko care đến cái vụ đó.
Có lẽ là cũng liên quan đến tốc độ PC của bạn nữa đó. Mình nhớ là khi up rom AP 4 thì tốc độ cũng vào khoảng 5 phút đến 7 phút.

Thì là như vậy! Mình thấy là lạ nên mới post lên để mọi người tham khảo!!! Nhưng k biết sao về bản AP 4 thì 50% con Ameo mình vẫn up được!!!:-??

vqscorpions

trên cái x7501 của mình thì nó như vậy, vì mình cũng chưa dùng Ameo bao giờ mà.
quan trọng là nó chạy tốt rồi. còn tính năng ko cho uprom khi điện của pin yếu là để an toàn cho thiết bị thôi. Có thể trong máy khác nhau thì tính năng đó thể hiện hơi khác 1 chút.