• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

Tom_codon

Super V.I.P
Xin chào các bạn !

Ngày hôm nay là 30 tết , đầu tiên Tom xin chúc anh em toàn thể diễn đàn một năm mới an khang thịnh vượng

Và Tom cũng muốn chia sẻ + lì xì cho anh em một bản Rom Windows Phone 7 mà Tom đã cook và sử dụng 1-2 tuần gần đây , cảm thấy khá ổn định và nhanh

Thông tin :

HD2 WP7 phien ban 1.0 by Tom_codon

Các thay đổi chính :
1.Thay Theme HTC làm chủ đề chính
2.Loại bỏ sercurity và cer ứng dụng
3.Sửa lỗi loa rè ở phiên bản Leo70 Cotulla
4.Thêm kí tự tiếng việt vào bàn phím mặc định , giờ các bạn có thể đánh tiếng việt ở bất cứ nơi đâu
5.Thêm Profiles MMS
6.Thêm chứng chỉ lập trình viên và mở khóa máy để cài các ứng dụng cRacK dạng XAP và chống lại việc khóa máy từ xa của Microsoft thông qua Zune . Các bạn không lo lắng việc mở khóa máy nữa :D
7.Thêm chứng chỉ HTC Windows Phone 7 vào HD2 , và các bạn có thể cài đặt các ứng dụng HTC thông qua Market
8. Tăng bộ lọc đệm mặc định , khiến ứng dụng chạy mượt mà hơn và tải nhanh hơn

... Và một vài tùy chỉnh về hệ thống , dung lượng pin ...

Khuyến cáo :
Khi úp xong rom , các bạn nên tắt máy rồi bật lại 1 lần nữa để các ứng dụng chạy mượt mà hơn :)

Lời cảm ơn :

Tom xin gửi lời cảm ơn đến những người bạn nga : Cottula , Andim
Cùng DFT đã chia sẻ phần mềm , kiến thức giúp Tom thực hiện bản Rom này
Để thể hiện sự cảm ơn của mình đối với các bạn , Tom để lại hình welcome của DFT , các bạn ai muốn thay đổi thì tom sẽ có bài hướng dẫn sau .

Chú ý :

Vì Microsoft đã phát hiện quá nhiều HD2 active services Windows Live trái phép , và viết phần mềm chống lại việc đó , nên khi Úp rom của Tom vào thiết bị , nhập số Active Windows Live vào , rất có thể sẽ không nhập được , điều này không có nghĩa là tại Rom của Tom làm không nhập được , mà điều này có nghĩa là máy các bạn đã bị Microsoft phát hiện và loại bỏ key active từ trước , Các bạn nên đọc và suy nghĩ kĩ trước khi làm

Link Tải :

http://www.multiupload.com/UU87EM7MVC

Mirror link Mediafire (thanks danght): http://www.mediafire.com/?90fb89bamwfp8i3

Chúc vui !

Tom

Chỉnh sửa cuối:

maitrungthuan

Ôi bác Tom lại làm khổ anh em rồi, vọc thôi. Món quà ý nghĩa ngày Tất niên.

kanguru

Member
Cảm ơn bác Tom, chúc bác năm mới sức khỏe và tiếp tục cook rom cho wp7.

daica

mừng quá, nếu bác Tom làm đc việc này thì bớt lệ thuộc vào 1 cooker hơn.
Tom giỏi quá =D>.

diemhen_mobile

ôi món quá siêu ý nghĩa. thanh Tom nhiều nhiều

Mình thấy màn hình DTF để lại dấu ấn cá nhân, vậy Tom chỉ cách thay màn hình DTF bằng 1 hình nền Xuân 2011 đẹp được không Tom. Như vậy sẽ trọn ý nghĩa Xuân 2011 hơn.

Chỉnh sửa cuối:

tuana

Thật sự khâm phục Tom, bạn đúng là niềm tự hào của người việt chuộng công nghệ , Chúc Tom năm mới sức khỏe và thành công

kenzi_100c

có fix được lỗi đa nhiệm chưa bạn? bản rom hiện tại giỡ chỗ đa điểm vì chi hoat động khi đặt 2 ngón tay đều 1 lúc, camera có cải thiện không? mình thấy những vấn đề bạn fix hình như đều làm thủ công được, phải fix thêm những vấn đề mình nói thì tốt, vì đang chạy android + wp7 nên nếu bản rom cải thiện nhiều thì nên p lại, chứ fix máy cái cơ bản thì anh em nên xem xét nhé :).

thanhtung183

Thấy bác tom bảo có thể cài app từ market nhưng làm sao để cài đc nhỉ? mình đăng nhập live nó bắt điền key active nhưng không biết lấy key ở đâu? Ai biết chỉ dùm mình, cảm ơn

huydong0164

Ồ. Quá hay. Cảm ơn TOM. Download về thử ngay. 30 tết bận quá nhưng không thể bỏ qua được

clarkht

em giải nén bị lỗi bác Tom ơi, kể cả 7zip hay winrar đều vậy :((
có bác nào giải nén đc ko vậy

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

em giải nén bị lỗi bác Tom ơi, kể cả 7zip hay winrar đều vậy :((
có bác nào giải nén đc ko vậy

các bác có giải nén đc ko baoe e với để e thử down lại xem thế nào

huydong0164

Sao không cài được TOM ơi. Nó cử khởi động lại từ logo DFT không vào được WP7? phải làm sao?