• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal v9.0 - WM6.5 Build 23004

LuongQuang

Super V.I.P
Sau 4 bản beta test với WM6.5 thì hôm nay Tomal đã released V9.0 với WM 6.5.

Về cơ bản thì không có sự khác biệt gì nhiều với 4 bản beta đã được giới thiệu nhưng nếu với ai đã upgrade lên RAM 128MB thì sẽ có nhiều thuận lợi hơn về bộ nhớ và free ram khi dùng!

Nội dung và phần mềm tích hợp trong bản dành cho 64MB:

# Removed AlphaBlending from images
# Memory Manager/Cleaner
# Added Network Type/Band option in AdvancedConfig
# 4-column icon in Portrait & 5-column in Landscape
# HTC TaskManager
# psShutXP
# Total Commander 2.51
# Adobe Reader LE 2.5
# WM5Torage 1.9 (USB disk)
# Auto Connection Wizard (operator settings)
# Voice notification & ringtones
# Advanced Config tool v3.3 (by Schap) with custom config
# DF's Task Manager / Registry Editor 3.1
# SD/SDHC driver switch-over tool (thanx OllieD for coding support)
# Camera Application (Build 25626)
# Touch sensitivity enhancement
# Performance/overclocking applet (default 624 MHz)
# DF's PIM Backup 2.8 (for contact, sms/mms etc. backup)
# SynchroTime (by Grachov) for Internet time sync
# PocketRAR 3.90 (with .zip/.rar association)
# NetCF 3.7
# Enhanced boot process management
# MortScript (scripting support)
# Some performance tweaks
# Hidden extROM (use AdvConf to unhide)
# Should work on G3/G4 both devices

Còn đối với Uni có 128MB thì ngoài các phần mềm tích hợp cho bản 64MB còn add thêm các phần mềm và chỉnh sửa sau:

# AdobeFlash Lite 3.1
# FingerKeyboard 2.1
# Windows Live
# Lockscreen
# WMWidgets/Weather applet
# Titanium Application Launcher
# Taskbar Battery meter
# Animated Startup screen

Thực tế chắc nếu ai chọn sự ổn định, tin cậy thì WM6.1 vẫn là sự lựa chọn hợp lý nhất (ít nhất đến thời điểm này) đối với Uni. Nếu ai muốn hình thức hoặc khám phá WM6.5 mà không cài nhiều phần mềm vào PPC thì vẫn có thể UP các bản WM6.5 :D

Link tải cho Uni 64MB:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM65_90_23004_64MB.exe

Link tải cho Uni 128MB:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM65_90_23004_128MB.exe

Các thông tin khác và ý kiến đánh giá về bản rom này sẽ đưa lên sau khi UP thử! ;)

lelink

Bác LuongQuang ơi! Sao bản này không thiết đặt chế độ "vibrate and ring" đc!
cài xong rui ấn ok,nhưg vào xem lại thì nó vẫn trở về mục "ring"! bác có cách khắc phục nào không? Hướng dẫn cho e với!
thanks!

lqkntvn

Bác LuongQuang ơi! Sao bản này không thiết đặt chế độ "vibrate and ring" đc!
cài xong rui ấn ok,nhưg vào xem lại thì nó vẫn trở về mục "ring"! bác có cách khắc phục nào không? Hướng dẫn cho e với!
thanks!

Tôi cũng bị như vậy! Không biết có bác nào biết chỉnh registry de no rung ko? Hướng dẫn với.

kimthinhus

mình xài cũng bị vấn đề về chuông và rung nếu nó hoàn thiện luôn thì wa ok.....yêu sao o2 exec qua bà con ơi...co gì chỉ bảo em út với

Thrall

Tomal đã chuyển sang built ROM cho Black stone híc, ko biết còn làm cho Uni nữa ko

patuana76

Khắc phục chuông & rung:

1. Cài Inesoft Phone 4, đặt cấu hình Vibrate & Ring... (sẽ xung đột với OS, không lên chuông cũng chẳng rung). Nhưng không sao, làm tiếp bước 2...

2. Remove Inesoft Phone 4 vừa cài, nhớ là đã đặt cấu hình như trên rồi soft reset.

3. Gọi thử vào máy xem thành quả...

xauzainhatvn

Bản ROM này chạy rất mượt, FREE RAM là 15.5 MB. Bộ nhớ ổn định - Vuốt trượt khá ngon !. Tuy nhiên dùng lâu vẫn bị tụt Ram còn 5-7Mb (Với mức free RAM thế này ko chơi game được ! Nhưng bu lại soft chạy rát tốt và ổn định )

Nếu chú này ko tụt ram, bớt đi vài tính năng cho tăng RAM + Cook lại chút giao diện thì cực ngon ! ĐÁng dùng lắm !

Ghi chú : Pin dùng trâu, vọc suốt gần cả đêm, vứt máy ngủ như lợn đến sáng mà pin vẫn còn hơn 50%.

Last edited by a moderator:

remankid

Sao giờ không vào được host vidmes.com nữa nhỉ! Ai có bản ROM này up lên host khác dùm em với :(

LuongQuang

Super V.I.P
Hiện giờ host của Vidmes đang bị down, nếu có ai còn lưu trên máy hoặc có mirror sẽ đưa lên sau!

Hiện mình chỉ lưu các bản 6.1 thôi, còn 6.5 chạy không hợp nên test thử rồi delete luôn rồi! :D

alex304

các bác ham gì cái bản 6.5 đó chứ chạy nặng kinh khủng....mới khởi đọng thì tuyệt nhưng vào rùi nó chiếm tới 69% ram rùi hic....6.5 cài chỉ ngắm thui còn chạy soft thì potay.com