• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal - WM6.5 Build 23004 - Beta

LuongQuang

Super V.I.P
Tomal vừa giới thiệu bản test WM6.5 cho Uni. Hi vọng có FreeRam tốt hơn để Uni có thể chạy ổn định! :-?

Về phần mềm tích hợp vẫn như theo "truyền thống" của Tomal:

* Total Commander 2.51
* Adobe Reader LE 2.5
* Windows Live
* WM5Torage 1.9 (USB disk)
* Auto Connection Wizard (operator settings)
* Transparent Dialer skin
* Adobe FlashLite 3.1
* Voice notification & ringtones
* Advanced Config tool v3.3 (by Schap) with custom config
* Memory Manager/Cleaner
* DF's Task Manager / Registry Editor 3.1
* SD/SDHC driver switch-over tool (thanx OllieD for coding support)
* Camera Application (Build 25626)
* Touch sensitivity enhancement
* Performance/overclocking applet (default 624 MHz)
* DF's PIM Backup 2.8 (for contact, sms/mms etc. backup)
* SynchroTime (by Grachov) for Internet time sync
* PocketRAR 3.90 (with .zip/.rar association)
* NetCF 3.7
* Enhanced boot process management
* MortScript (scripting support)
* Some performance tweaks
* Should work on G3/G4 both devices

Lưu ý: - Format DOC nếu trong quá trình up có lỗi hoặc bị Stuck
- Dùng theme mặc định của WM6 hoặc bỏ Titanium home để có bộ nhớ tốt hơn!

Link tải Beta1:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM65_B1_21820_64MB.exe

Link tải Beta2:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM65_B2_21820_64MB.exe

Link tải Beta3:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM65_B3_23003_64MB.exe

Link tải Beta4:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM65_B4_23004_64MB.exe

Chỉnh sửa cuối:

loithuxua

Tomal bắt đầu đua với Luca và Xplode rồi đây, hi vọng trong tương lai 6.5 sẽ ổn định như 6.1 và có bộ nhớ cũng như pin tốt hơn.

Mai em sẽ thử!

demon151

huhuhuhuhuhu , em hok dám format DOC đâu , sợ em UNI thành cục chặn giấy lắm

rosa

Giá mà bản 6.5 này cũng ổn định, nhanh và free ram cỡ bản rom của bác Ngochoang nhi

hsoncd

huhuhuhuhuhu , em hok dám format DOC đâu , sợ em UNI thành cục chặn giấy lắm
Mình không hiểu sao máy mình bây giờ mỗi lần Up ROM mới thì phải format DOC trước và cho về 2k5 sau đó mới Up ROM mới được :(. Không biết Format DOC nhiều có sao không nhỉ????? :-?

rosa

@hsoncd: đảm bảo máy rõ nguồn gốc thì format doc vô tư đi.

Đối với bản rom này, không hiểu tại sao tôi không cài nổi phần mềm. Cứ cài là báo unsuccessful

rosa

Sau gần 4 tiếng test, phát hiện một số vấn đề sau:

i) Lỗi không thể cài được một số phần mềm hỗ trợ contact (như Inesoft phone, Iconsoft phone extension

ii) Ngốn pin kinh khủng

iii) Bản này free ram tốt hơn bản của Luca nhưng vẫn sập rất nhanh

iv) Thỉnh thoảng vẫn bị treo máy

Vẫn phải tiếp tục nghĩ là em Uni còi với ram tí ti thì không phù hợp với 6.5 hic hic

loithuxua

với exec em nghĩ 6.1 là giới hạn của sự ổn định rồi, 6.5 nếu tương lai có hoàn thiện cho exec thì so với 6.1 vẫn cứ ngốn bộ nhớ, pin và CPU nhiều quá. Giao diện 6.1 so với 6.5 cũng không đến nỗi nào. Tạm thời dùng 6.1 cho khỏe vậy, cài softs và hoạt động trơn tru và nhẹ nhàn hơn nhiều. Đây chỉ là ý mọn của em!!!

demon151

ah` ah` , các bác tiện đây e hỏi lun , có bác nào o~ vũng tàu hok để e đến yết kiến và nhờ chỉ dạy cách format DOC với , chứ e thấy mấy cái ROM hay hay nhưng dòng cuối ghi là chú ý phải format DOC là e nãn lắm

ah` ah` , các bác tiện đây e hỏi lun , có bác nào o~ vũng tàu hok để e đến yết kiến và nhờ chỉ dạy cách format DOC với , chứ e thấy mấy cái ROM hay hay nhưng dòng cuối ghi là chú ý phải format DOC là e nãn lắm

Format DOC đã có man Quang chỉ ở ĐÂY rồi mà, bạn cứ làm theo các bước không có gì là khó hết cả. ;)

LuongQuang

Super V.I.P
Sau khi giới thiệu bản Beta 1 với quá nhiều lỗi, hôm nay tomal vừa đưa tiếp bản Beta2 fix lỗi!

Link tải:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_WM65_B2_21820_64MB.exe

P/s: Đã test qua B1 thấy nhiều lỗi quá nên chẳng dám test tiếp B2. Quay về 8.9 Lite dùng cho lành! :D

demon151

cơ bản là mấy phần này e chưa làm bao h nên hok dám thử , lỡ hư máy 1 phát là chết e ngay , mà với lại ông zà em đâu có biết format DOC đâu thà ổng biết thì e còn dám làm có zì hư thì đưa ổng sửa đằng này ổng hok bít nên hư phát là e ngồi nhìn lun , dứi vt làm zì có tiệm nào chuyên sữa phần mềm cho o2 đâu

LuongQuang

Super V.I.P
cơ bản là mấy phần này e chưa làm bao h nên hok dám thử , lỡ hư máy 1 phát là chết e ngay , mà với lại ông zà em đâu có biết format DOC đâu thà ổng biết thì e còn dám làm có zì hư thì đưa ổng sửa đằng này ổng hok bít nên hư phát là e ngồi nhìn lun , dứi vt làm zì có tiệm nào chuyên sữa phần mềm cho o2 đâu

Chẳng hiểu bạn muốn nói điều gì nữa! :|

Vậy cứ để nguyên Rom ship mà dùng bạn ạ, đừng cài thêm soft gì hay rom nào khác. Để nguyên bản như lúc mua rồi cứ vậy mà dùng cho an tâm! :D

trinhh

Yên tâm mà làm đi
Máy tớ chíp G4 (ko có trong hướng dẫn) làm y sì mà vẫn chạy ngon nè

demon151

vậy để em liều vậy , ah` mà các bác cho em hỏi : trong bài hướng dẩn của bác phamquang , bác ấy kiu là up rom 5.0 chỉ với thành phần nk.nbf, bỏ ms_.nbf và Radio_.nbf , cái đó e hok hiu~ , mong các bác chỉ dạy

vậy để em liều vậy , ah` mà các bác cho em hỏi : trong bài hướng dẩn của bác phamquang , bác ấy kiu là up rom 5.0 chỉ với thành phần nk.nbf, bỏ ms_.nbf và Radio_.nbf , cái đó e hok hiu~ , mong các bác chỉ dạy

nk.nbf là Rom còn Radio.nbf là Radio thì không liên quan đến format DOC nên xóa nó đi, ms.nbf thì gì thì mình cũng ko nhớ nữa, nói chung là bạn cứ làm theo từng bước hướng dẫn thì sẽ OK, ko có vấn đề gì hết.

ngochoangimsat

ROM 6.1 la tốt nhất hiện nay, 6.5 quá chậm, ngốn quá nhiều ram so với bộ nhơ 64MB của uni, ai có ý định lên 6.5 vui lòng sang Trung Quốc nhờ họ nâng ram lên 128MB! bản thân mình thì ngay cả ý định sẽ build rom 6.5 cũng chưa có trong đầu, chay thử mấy bản xong chán hẳn

PS:
nk.nbf là ROM - hệ điều hành
Radio là phần quản lý sóng để có thể dùng phone
MS_.nbf là ExtendROm

loithuxua

ROM 6.1 la tốt nhất hiện nay, 6.5 quá chậm, ngốn quá nhiều ram so với bộ nhơ 64MB của uni, ai có ý định lên 6.5 vui lòng sang Trung Quốc nhờ họ nâng ram lên 128MB! bản thân mình thì ngay cả ý định sẽ build rom 6.5 cũng chưa có trong đầu, chay thử mấy bản xong chán hẳn

PS:
nk.nbf là ROM - hệ điều hành
Radio là phần quản lý sóng để có thể dùng phone
MS_.nbf là ExtendROm

em đồng ý với bro, em cũng đã từng up 6.5 nhưng chỉ được giao diện, còn vấn đề thì khá nhiều, khả năng con exec có hạn nên ép nó làm việc nhiều quá cũng không hay, thôi thì cứ 6.1 mà cài softs vô tư chạy trơn tru, kết nối tốt, pin cầm lâu hơn. Giống như máy thiết kế cho XP mà ép chạy windows 7 thì khổ lắm.

LuongQuang

Super V.I.P
Cập nhật tiếp Beta3 với core mới Build 23003 mà các dòng khác đang được build thử khá nhiều.

ExtRom mặc định để ẩn nên thảo nào trước không để ý dùng tool UnhideUnlock mêt nghỉ mà không thấy đâu. Hiện bằng cách dùng Advanced Config chọn unhide là được!

Link tải:
Mã:

laiducvinh

Cập nhật tiếp Beta3 với core mới Build 23003 mà các dòng khác đang được build thử khá nhiều.

ExtRom mặc định để ẩn nên thảo nào trước không để ý dùng tool UnhideUnlock mêt nghỉ mà không thấy đâu. Hiện bằng cách dùng Advanced Config chọn unhide là được!

Link tải:
Mã:

sao rom này không set chế độ vibration and ring được hả pác....giúp em fát....:(:)(:)(:)(:)|