• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

prettyboy247

cung de thuc hien thoi ma. nhung e72 cua minh cai animu plus ko dc ai co the tim them cai ung dung nao nhu vay di. chu moi lan doi effect lai phai giai nen thi met wa
máy bạn cài vào báo lỗi gì vậy bạn cài thử bản animenu vhoa này xem có được ko,lưu ý là bạn giải nén ra rồi dùng trình mặc định của máy để cài nhé.ko được dùng explore hay pmem gì để cài.chúc bạn thành công

http://www.mediafire.com/?2b1v3j39rxf6ayp

dracula_bg

máy bạn cài vào báo lỗi gì vậy bạn cài thử bản animenu vhoa này xem có được ko,lưu ý là bạn giải nén ra rồi dùng trình mặc định của máy để cài nhé.ko được dùng explore hay pmem gì để cài.chúc bạn thành công

http://www.mediafire.com/?2b1v3j39rxf6ayp

cho mình hỏi là trong cái phần mềm animenu này ngoài cái phần animant gi đấy thì mấy cái phần còn lại dùng để làm gì ấy nhỉ?
có tác dụng gì thế?

prettyboy247

cho mình hỏi là trong cái phần mềm animenu này ngoài cái phần animant gi đấy thì mấy cái phần còn lại dùng để làm gì ấy nhỉ?
có tác dụng gì thế?
bạn cài bản tiếng việt mình úp ở trên đó thì sẽ biết nó dùng để làm j nha,có thể thay đổi hình khởi động lo go nhạc khi khởi động đấy,bác có cái avata ngộ wa nhỉ =))

datvietdatviet

Đẹp thì rất đẹp nhưng apply patch c2z lên thì máy lỗi tùm lum tùm beng :D mà cho mình hỏi máy khôg có effect thì cài pm này vão thì có ah

prettyboy247

Đẹp thì rất đẹp nhưng apply patch c2z lên thì máy lỗi tùm lum tùm beng :D mà cho mình hỏi máy khôg có effect thì cài pm này vão thì có ah

bạn dùng máy gì không cần dùng c2z cũng vẫn dùng được hiệu ứng bạn nhé,mình làm trên e71 ngon,ko bị lỗi gi cả.trc cai c2z minh cug bị lỗi tùm lum nên gỡ rồi mà vẫn chạy được,máy ko có effect cai vào là có đó bạn nhưng phải của s60v3 nhé,bạn cứ test thử đi

w2k

cài y xì như chủ pic hướng dẫn, cài xong ko vào được Menu -> ko thấy efect đâu.

angelpooh

hic,lâu nay thấy mấy bạn sôi nổi wá,mình ngồi buồn,bây h bạn đánh 1 câu là cho hầu hết s60v3 làm cũng thấy hi vọng,cho mình hỏi nhỏ N73 ok ko :(,đáng lẽ tính test luôn rồi trả lời,nhưng nghe bạn w2k nói nghe hơi ngại tay :(

prettyboy247

bạn cài trên máy nào.sao lại khong vào được menu nhỉ.hay vào đc mà ko thấy icon đâu.bạn đã apply open all 4rum chưa

mckenzise

Làm như thế này bạn nhé :

Điều kiện : Máy đã hack và cài ROMPatcher ( KastorUI ) !

+ Cài ThemeEffectsn82-95.sis rồi restart máy để có Bật/Tắt hiệu ứng trong thư mục Theme .

+ Down 1 cái effect bất kỳ nào đó trong bài này và bỏ cả thư mục effects vào C:\resource . Vào thư mục C:\resource\effect tìm đến file Manifest.MF rồi Edit dòng <effectdenifitions path ="z:\resource\effects\" .... thành <effectdenifitions path ="c:\resource\effects\" .... ( đổi ổ đĩa chạy effect từ ổ z: sang c: ) .

+ Vào Cài đặt -> Bình thường -> Cài đặt riêng -> Chủ đề -> rồi bật Hiệu ứng chủ đề lên .

+ Vào ROMPatcher apply KastorUI sau đó add to auto lun .

Thao tác này đơn giản hơn cài Python + Pips + AnimenuPlus + C2Z . Nếu muốn thay hiệu ứng khác thì bỏ cái effects khác vào c:\resource , nó hỏi chép đè thì nhấn OK .

makkyanle

Làm theo cách của chủ top để không mất hiệu ứng khi tắt máy mà tìm mãi không thấy file RPAutoStart.exe đâu cả. Mình xài RP bản 2.3

dracula_bg

bạn đã khởi động lại máy điện thoại chưa? xem kỹ từng bước nhé, mà máy bạn là máy gì?

angelpooh

hic,N73 cài file themeffect n82-95 vô,chả thấy phần on,off đâu cả,nhìn đẹp wá :((

hattieu198

ủa bạn ơi, máy mình có chế độ theme effect mặc định trong máy rồi, vậy khỏi cần cài bước 1 ah ?mình xài n79. Ah cái bước 2 ấy. Sau khi mình cài c2z vào rồi thì tạo file c2z.rmp như thế nào ?
(* BƯỚC 2:cài c2zmaker để tạo file c2z.rmp sau đó di chuyển vào patch sử dụng rompatcher để apply và add to auto ).bạn giải thích cho mình bước này tí, di chuyển vào patch là copy vào patch ấy ah?sau đó dùng roompatcher apply xong rồi add auto. 2 bước đúng ko ?Máy mình đã hack.

Chỉnh sửa cuối:

angelpooh

phải khởi động lại rồi vào nó mới có

hic,vậy bạn chỉ giúp mình với,là thế này,mình down file ở bước 1 về,khi cài,nó có báo là "ứng dụng này có thể không phù hợp,continue install anyway?",mình ok rồi cài xong,sau đó khởi động lại máy,vô tools/setting thì không thấy mục nào mới cả :(,hay là coi ở chỗ khác,bạn cho mình đường dẫn đưộc không :(

dracula_bg

hic,vậy bạn chỉ giúp mình với,là thế này,mình down file ở bước 1 về,khi cài,nó có báo là "ứng dụng này có thể không phù hợp,continue install anyway?",mình ok rồi cài xong,sau đó khởi động lại máy,vô tools/setting thì không thấy mục nào mới cả :(,hay là coi ở chỗ khác,bạn cho mình đường dẫn đưộc không :(
bạn dùng máy gì? bạn phải vào tận chỗ chọn theme ấy, khi đó chọn option có thêm mục effect on và off. chứ nó không chạy vào ứng dụng cài đặt đâu nhé.

angelpooh

bạn dùng máy gì? bạn phải vào tận chỗ chọn theme ấy, khi đó chọn option có thêm mục effect on và off. chứ nó không chạy vào ứng dụng cài đặt đâu nhé.

hic,mình dùng N73ME,vô phần theme chỉ có 2 mục là wall paper và power saver thôi à :(,mình restart máy rồi

Status
Không mở trả lời sau này.