• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁCH MOD. THỦ THUẬT MOD, COOK FW S60V5.

MinhThang

Manager
Để tiện việc theo dõi và cập nhật cho các bạn khi cần và không rối bởi quá nhiều các chủ đề chú ý, mình sẽ gói gọn các chủ đề có cùng nội dung giống nhau vào đây.
Các bạn muốn chủ đề nào thì Click vào chủ đề đó, chủ đề được thể hiện nguyên bản.

1/ Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5 [By VIP_jinsk8r]

2/ Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW C6 -> 5800/5530/523x [By VIP_TungBach]

3/ Hướng dẫn Edit CORE (s60v5) với NokiaFirmwareEditorCore2 [By VIP_Bunrieucua]

Last edited by a moderator:

babykid

có ai biết mod bỏ chữ UNLOCK và chữ ANSWER trong khi nhận cuộc gọi đên ko ??? và cái mod bỏ dòng SWIPE TO UNLOCK sao vẫn còn cái chưc TM nhỏ nhỏ vậy, muốn xoá nó thì bằng cách nào???

LoiPT

có ai biết mod bỏ chữ UNLOCK và chữ ANSWER trong khi nhận cuộc gọi đên ko ??? và cái mod bỏ dòng SWIPE TO UNLOCK sao vẫn còn cái chưc TM nhỏ nhỏ vậy, muốn xoá nó thì bằng cách nào???
chữ ™ nhỏ nhỏ bạn xóa nót cùng dòng đó :)

voanhkuoc

bạn nào biết thì giúp mình với
Mình đang dùng 1 bản cfw nhưng lại không có ovi sync "backup dữ liệu đó" nhưng có 1 cái lạ mình tìm được 1 file sis để cài đặt ovi sync nhưng khi cài ra nó báo PM có sẵn không thể cài đặt

LoiPT

bạn nào biết thì giúp mình với
Mình đang dùng 1 bản cfw nhưng lại không có ovi sync "backup dữ liệu đó" nhưng có 1 cái lạ mình tìm được 1 file sis để cài đặt ovi sync nhưng khi cài ra nó báo PM có sẵn không thể cài đặt
bật c2z rồi mới cài xem sao, không thì bug nó ra rồi dùng x-plore thẻ hết vào C khwoir động lại máy xem sao

voanhkuoc

mọi người ai biết cách thay đổi thông tin khi *#0000* không mình đang dùng 5233

kid_dhtn

em muốn thay bàn phím gốc của 5233 bằng bàn phím sym^3 thì làm thế nào vậy bác.thay vào fw gốc để hack phone ấy.trong mấy cfw mod/cook của c6,n97mini có nhưng em không thích dùng cfw.bác giúp em nha!..nếu bác làm giúp em được 1 file hack 5233v51 luôn thì càng tuyệt.hj

nhockfc

em muốn thay bàn phím gốc của 5233 bằng bàn phím sym^3 thì làm thế nào vậy bác.thay vào fw gốc để hack phone ấy.trong mấy cfw mod/cook của c6,n97mini có nhưng em không thích dùng cfw.bác giúp em nha!..nếu bác làm giúp em được 1 file hack 5233v51 luôn thì càng tuyệt.hj

Bạn dùng bản trong topic này nè, FW gốc luôn đó.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?208578-NoName-OFW-5233v51-1-002-RM-625-VIETNAM-Black_Black

kid_dhtn

muốn cook icon anna or belle thay icon gốc thì làm thế nào vậy bạn?

muốn cook icon anna thay icon gốc thì làm thế nào vậy bạn?

muốn cook icon anna thay icon gốc thì làm thế nào vậy bạn?

bạn ơi có mình muốn tự mod/cook theo ý mình nên bạn có thể chỉ cho mình cách làm được không? mà ofw thì có thể mod belle được không? mod thay chữ "tùy chọn,trở về" ấy, mod icon annan nữa.hjhj

bạn ơi có mình muốn tự mod/cook theo ý mình nên bạn có thể chỉ cho mình cách làm được không? mà ofw thì có thể mod belle được không? mod thay chữ "tùy chọn,trở về" ấy, mod icon annan nữa.hjhj

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
Mem kid_dhtn lưu ý cách viết bài nhé
Hiện tượng gửi 1 bài thành 2 thì tham khảo cách khắc phục ở topic này

kid_dhtn

mod/cook ofw 5233

tks bác rồng,em cũng đang không biết phải làm thế nào với lỗi đấy may quá có bác chỉ cho. bác có thể chỉ em thay icon anna cho ofw gốc + mod belle cho ofw được không?

kui8x

ai giúp mình khắc phục lỗi khi đăng nhập tài khoản ovi toàn báo lỗi "trang web gửi một địa chỉ đã hết hạn" tiện thể nhà mình ai có tài khoản bên forum.pnht.pl cho em mượn phát,chả hiểu thế nào cái phép toán làm thế nào nó cũng báo sai chịu luôn thanks trước

viettin76

Member
ai giúp mình khắc phục lỗi khi đăng nhập tài khoản ovi toàn báo lỗi "trang web gửi một địa chỉ đã hết hạn" tiện thể nhà mình ai có tài khoản bên forum.pnht.pl cho em mượn phát,chả hiểu thế nào cái phép toán làm thế nào nó cũng báo sai chịu luôn thanks trước

tài khoản ovi
name: viettin76@yahoo.com
pass: 123456789
tài khoản pt
name: viettin76
pass: juniortin

hellkul

ai cho em xin cái mod menu 4x4 ( x4 nha , 4x4 là không dư hàng nào ^^! ) dọc và 6x2 ngang với em kím mãi không thấy

hellkul

cho em xin mod nhạc hifi, hay mod EQ ;)) . mod lỗi out khi dell nhạc trong list nữa ^^!~

kpud1204

Ai có mod mở rộng menu khi xoay ngang như thế này không,thu hẹp phần tùy chọn như vùng khanh đỏ ý: