• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP GAME OFFSCREEN - GIẢI TRÍ NHẸ NHÀNG, GIẢM STRESS HIỆU QUẢ

gakho209

Thể loại này không mới nhưng mình thấy hình như post...hơi rời rạc và ko cập nhật mới. Cho nên topic này như một sự tổng hợp tương đối hoàn chỉnh cho các bạn tiện tra cứu.
Offscreen là thể loại game (và ứng dụng) rất nhỏ gọn, mang tính giải trí nhẹ nhàng hoặc là các tiện ích nhỏ thiết thực trong đời sống. Ở đây chỉ có game và game (vì là Chuyên mục game mà :D)
Tất cả game đều do mình download và xử lý trực tiếp từ trang chủ Offscr (Host Ovi store) và đã test nên tuyệt đối an toàn, hoàn toàn ko có lỗi. Các file cài đặt đều được down khoảng tháng 3/2011, nên gần như là phiên bản mới tất. Ai có rồi thì thôi, đừng thả bom nhé, chỉ cần thanks nhiệt tình là được rồi :D

Mở màn nào.

1. Bagatelle Touch

Bắn những viên bi vào các ô để đạt điểm cao nhất. Có chế độ 1 hoặc 2 người chơi.

516
clip
clip

2. Bubbles Touch

Lặn xuống biển thổi bọt lên chơi vậy thôi, giảm stress, he he :D

516

3. Memory tester touch

Trò này chơi luyện trí nhớ khá hay. Đèn sáng theo một dãy nào đó và bạn phải nhớ để nhấp lại, tất nhiện dãy đèn sẽ càng ngày càng dài và mục tiêu của bạn chính là...ai có điểm cao nhất =D>

516

4. Checkers touch

Cái này nhớ lúc nhỏ vẽ dưới đất, lấy mấy cây que xếp vào rồi chém (gọi là "cờ chém" hay sao ấy). Nhưng cái này có cái dở là ko cho đi tự do, có cơ hội "ăn" là nó bắt phải "ăn", hic hic :((

516
clip
clip

5. Freecell Touch v1.3

Một trong những "siêu phẩm" của thể loại này :D, vì gốc gác của nó là từ PC, đáng để chơi :D.

230
clip

6. Solitaire Touch V1.3

Một siêu phẩm khác, cái này pác Johny đã post, nhưng hình như cái này mới hơn. Mà ko sao ở đây là...Tổng hợp mừ. :D

230
clip

Hơ hơ, mỏi tay quá, kết thúc tập 1 ở đây đi, xin mời chờ theo dõi tiếp tập 2 nhé. Còn dài lắm lắm.

Thêm link mediafire tất cả các game ở đây trong một file .rar. Giải nén ra, file nào .7z thì bỏ đuôi đó đi .
http://www.mediafire.com/?bc7wcjctq0cn2xy

Chỉnh sửa cuối:

b0m_lx

game cũng đc đấy :))
dạo này box game toàn game mới hehe
vui quá :D sắp loạn rùi :))

JohnyNguyen

Hêhê,hnay anh "gà" ghé qua box Game cơ đấy :D ủng hộ anh nhiệt tình đóa ;;) anh nên thường xuyên ghé qua đây chơi @ post game cho ae nhé =D>

gakho209

Offscreen game - tập 2

Thấy cũng có vài lượt tải rồi, có tinh thần rồi. Chơi luôn tập 2.

7. Chess board touch v1.25
Cờ vua cho 2 người chơi. Quân cờ sắp đối diện nhau luôn. Cái này rủ một em chơi chung thì zui lắm...Không còn gì gần hơn...=))

516

8. Labyrinth touch
Game này phải nói là "siêu kinh điển" của thể loại Offscreen. Trò này có fee, chơi bằng cảm biến chuyển động của máy, nghiêng qua nghiêng lại sao cho bi lọt vào... cái lỗ cần lọt. Không phải lỗ nào cũng muốn chui vào nhé.=)). Game có nhiều vòng chơi.
Down và xem chi tiết hơn ở đây

230

9. Solo Noble Touch V1.3

Viên này qua đầu viên kia, đến khi chỉ còn lại một viên là thắng. Coi zậy chứ đi cả chục lần mới tìm ra...chân lý đó nhé.:D

516

10. Mancala Touch

Cái này lúc nhỏ cũng từng vẽ bảng dưới đất, kiếm mớ sỏi làm...vũ khí rồi chơi. Luật chơi cũng lung tung lắm, nhưng mà vọc một hồi sẽ biết hà. :D

230
clip

Ok, hết tập 2, mời các bạn đón xem tập 3 :D

JohnyNguyen

Chà,sao nhanh vậy anh "gà khô" :( ae mới download để máy đó chứ đã kịp cài,test đâu :D anh làm vậy cháy box game mất :)) dạo này box game sôi nổi quá trời =)) tiếp tục ủng hộ anh,vote cho anh 100 phiếu nè =D>n100 :D

gakho209

Chà,sao nhanh vậy anh "gà khô" :( ae mới download để máy đó chứ đã kịp cài,test đâu :D anh làm vậy cháy box game mất :)) dạo này box game sôi nổi quá trời =)) tiếp tục ủng hộ anh,vote cho anh 100 phiếu nè =D>n100 :D

Vậy à, cứ sợ ko đủ cho anh em test, tại mấy cái này toàn cái cũ tổng hợp ấy mà, dành cho mấy mem mới là chính thôi, he he. Vậy tập 3 từ từ há. :p

b0m_lx

dạo này thui , từ tối qua tới giờ chìm rồi
gà khô post game nhanh ghê :D
chưa test đc vì nhiều quá ;;)

jack_hunter97

á á á anh kho quen mất là diễn đàn bị hack nên mấy cái đính kèm bị hư chắc phải chờ anh kho mà mấy game này mình chơi hết rồi mình thấy có mấy game hay những cũng có mấy game chơi kô hiểu gì hết nói chung là cứ mạnh dạn tải đi nhìn hình kô nói lên dc gì đâu chơi lần ghiền

lastlov3

Xjn lỗi ae nhé. Cho mình hỏi game solitaire và freecell chơi như thế nào vậy?? Thấy trên pc hoài nhưng chưa chơi bao gjờ nên k bít

jack_hunter97

mình nhớ hình như cả 2 game đều xếp bài luôn và cách chơi là xếp theo số k,q,j sau đó tới 10,9,8,7,6,5,4,3, 2 , A , nghe đơn giản vậy mà kô phải vậy nói chung game này dùng "n"( não ) nhiều

tnhoanglong

phiền chủ topic up link từ mediafire hoặc 4shared cho mội người dễ down nhé. Diễn đàn đang trong thời gian nâng cấp nên các file đính kèm của b đều lỗi cả. Thân!

jack_hunter97

diễn đàn bị hack mới sửa dc giao diên với nút thank tạp tin đính kèm từ từ

masda

ủa, diễn đàn bị hack à? hôm nào thế? nhớ có bữa nào đó vào ko dc.

masda

Sao ko add hay mod nào sửa lại các file đính kèm vậy. download ko dc :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((