• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MỘT SỐ ỨNG DỤNG ( XAP) ĐỂ CÀI OFFLINE TRÊN PC CHO HD2_WP7

DucLong

Super V.I.P
Tôi mở topic này để chúng ta trao đổi các ứng dụng cài cho HD2 wp7 thông qua file xap. Bạn nào có ứng dụng nào hay xin post vào đây.
Cách cài file này rất đơn giản, nối PC và PPC bằng cab, các bạn chỉ cần đánh vào khung search programs trong cửa sổ windows bên trái của PC từ khóa application. Chức năng application deployment sẽ hiện lên, các bạn send shortcut ra desktop để dùng cho tiện. File xap khi tải về giải nén trên PC, click vào application deployment rồi browse đến file xap cần cài. click tiếp vào deploy đợi nó cài vào máy PPC xong thì có chữ complete tức là xong, lúc này tiếp tục cài tiếp ứng dụng khác.
Lưu ý: muốn cài file xap các bạn phải cài đặt windows phone 7 SDK và zun, tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...7-Jailbreak-(-Chống-khóa-máy-thông-qua-Zune-)

Đầu tiên tôi gửi tặng các bạn một số ứng dụng cần thiết, trong đó có những ứng dụng rất thích ví dụ như google map chẳng hạn:

dowload link: http://www.mediafire.com/?91fi0fbt50vieu6

thêm một số ứng dụng cần thiết:
Game: sudoko, air hockey
- ebay
- mesenge by Miyowa
- Quadra
- Simpi RSS Reader
Download link: http://www.mediafire.com/?qhf2khat97ht2cq

Và ở đây có một kho ứng dụng cho các bạn dùng HD2_WP7:
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?444-WINDOWS-PHONE-7-ỨNG-DỤNG

Các file đính kèm dùng để hỗ trợ chụp ảnh:

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

thanks bác vì ý tưởng tốt đẹp của bác,nhưng bác nên up từng app thui,cho 1 vài review gì đấy,có hình càng good chứ app bác tom_codon share nhìu lắm,mà chẳng có hướng dẫn,down về test hơi bị đuối

Tom_codon

Super V.I.P
thanks bác vì ý tưởng tốt đẹp của bác,nhưng bác nên up từng app thui,cho 1 vài review gì đấy,có hình càng good chứ app bác tom_codon share nhìu lắm,mà chẳng có hướng dẫn,down về test hơi bị đuối

Bạn chỉ mình bài nào share mà không hướng dẫn ?

Tom

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P

Mấy cái mình đem lên toàn cần thiết cả, khi mở ra giải nén sẽ thấy file xap, các bạn lựa chọn mà cài nhưng chắc sẽ cũng cài hết.

quangloiat

Hay quá, phải nói là quá hay. Cuối năm rồi mà các mod nhiệt tình ghê. cảm ơn các adv mod DucLong và Tom-codon nhé!

Tinh_yeu_87

Tình hình là 1 số phần mềm thì mình vẫn cài được nhưng 1 số bị báo" please Make sure your phone was unlocked..." là sao các bác nhỉ, máy mình đã unlock thành công và active ngon lành rồi, cài được nhiều phần mềm rồi,cảm ơn các bác

contho

Tình hình là 1 số phần mềm thì mình vẫn cài được nhưng 1 số bị báo" please Make sure your phone was unlocked..." là sao các bác nhỉ, máy mình đã unlock thành công và active ngon lành rồi, cài được nhiều phần mềm rồi,cảm ơn các bác
Bác chắc chắn là máy của bác không để khóa máy khi ở chế độ chờ. Bác bỏ khóa máy (ấn phím đỏ, vuốt ngược màn hình và gõ pass - nếu bác đặt), sau đó cài file xap bình thường mà.

bakery89

Bạn chỉ mình bài nào share mà không hướng dẫn ?

Tom

mình lâu k vào nên k nhớ nó nằm đâu nữa,chỉ nhớ bài đó là bác nhận bơm thuốc,xog rùi bác up lên trang 1,1 list tùm lum game và app,k có chú thích cái nào hết,k cập nhật thông tin nên k biết bác bổ sung hướng dẫn chưa,có gì bác bỏ qua nhé

DucLong

Super V.I.P
các ứng dụng đều có tên sẵn, nhìn là các bạn biết nó dùng vào việc gì ngay mà.

vinhhuynh1

Cám ơn bạn rất nhiều trục trặc máy tính nên chưa làm hoàn chỉnh win7 được để hôm nào làm 1 lần rối xai luon thử thời gian xem sao.

VNS_n

thấy cái battery tool là mình down liền. Ko biết có hiển thị % pin ko ^^

bakery89

bao h mới có bản rom fix lỗi cho hd2 nhỉ,xài wp7 thích thật,mà còn 1 số lỗi nữa,k là ngon lành rùi

hnam5

LÀM SAO ĐỂ CÀI CÁC FILE.ZIP NHỈ?:-/
THANKS

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

RẤT NHIỀU THỨ HAY TUYỆT, THANKS BẠN NHIỀU NHÉ.

Chỉnh sửa cuối:

thinhletien

e down nguyên gói về chỉ vì cái battery tool ^^ ko bít nó là gì, hiển thị % bat thì tốt quá :D

mrducbao

e down nguyên gói về chỉ vì cái battery tool ^^ ko bít nó là gì, hiển thị % bat thì tốt quá :D

Mình cũng tưởng vậy nhưng cài rồi gỡ, rồi lại cài vài lần rồi mà chả thấy nó chạy được??? Có bác nào chạy được cái Battery tool không?