• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MỘT SỐ ỨNG DỤNG ( XAP) ĐỂ CÀI OFFLINE TRÊN PC CHO HD2_WP7

ichte

Well-Known Member
Moi thu Phuong dong lich Cho wp7
Link o chu ky
Ko go dc tieng Viet, online bang WP7

binhhdda

Bác nào có PM backup dữ liệu cho WP7 giông như các PM dùng ở WM6.5 để khi muốn HR thì backup lại không ạ?

blackdoor

Manager
Cái Battery Tool nghe có vẻ hấp dẫn mà lại không chạy được (HD7).
Em muốn tìm soft hiển thị % pin và ngăn không cho nạp pin khi cắm vào PC và sync qua Zune.

DucLong

Super V.I.P
thêm một số ứng dụng cần thiết ở bài đầu:
Game: sudoko, air hockey
- ebay
- mesenge by Miyowa
- Quadra
- Simpi RSS Reader

Chỉnh sửa cuối:

drongmy

Cám ơn Các Bác nhiều!!!!
Mình thích WP7 lắm, chỉ ngại là không có chơi ứng dụng. Bạn nào ???? có ứng dụng bản đồ chỉ đường như VietMap không? chỉ mình giúp

DucLong

Super V.I.P
Cám ơn Các Bác nhiều!!!!
Mình thích WP7 lắm, chỉ ngại là không có chơi ứng dụng. Bạn nào ???? có ứng dụng bản đồ chỉ đường như VietMap không? chỉ mình giúp

Bạn có thể dùng Tmap (google map) hoặc Mxbox3D (google 3D) để xem bản đồ.

DucLong

Super V.I.P
Đã cập nhật phiên bản mới hỗ trợ chụp ảnh trên HD2_wp7 ở bài đầu.

dienluc510

Xác nhận ứng dụng Battery Tool không chạy trên Winphone 7! tiện đây bác Long và các Mem cho em hỏi cách sử dụng Custom Theme thế nào với em lần mãi không ra!

huydong0164

Xác nhận ứng dụng Battery Tool không chạy trên Winphone 7! tiện đây bác Long và các Mem cho em hỏi cách sử dụng Custom Theme thế nào với em lần mãi không ra!

Cái này nó chỉ thêm màu cho theme mặc định theo ý mình thôi. Bạn tạo ra 1 màu theo ý thích sau đó vào theme để set cho nó

lvp496

Chỉnh lại cái Location của bạn là ổn thôi.
Cảm ơn bác, nhưng ý em nói là tai sao My Location lại sai địa điểm như vậy đó, em muốn hỏi cách chỉnh sửa!

Nhân tiện đây cho em hỏi Làm sao chỉnh DSN trong WP7 để vào Facebook được hả các bác? Trước dùng WM6.5 vào được giờ muốn vượt tường lửa mà chịu, Bác nào biết dúp em với! Thank!

langthang262

Cảm ơn bác, nhưng ý em nói là tai sao My Location lại sai địa điểm như vậy đó, em muốn hỏi cách chỉnh sửa!

Nhân tiện đây cho em hỏi Làm sao chỉnh DSN trong WP7 để vào Facebook được hả các bác? Trước dùng WM6.5 vào được giờ muốn vượt tường lửa mà chịu, Bác nào biết dúp em với! Thank!
Mình vẫn vào được FB nhưng theo cách khác, không dùng ứng dụng Facebook mà vào trong phần Settings ---> Email&accounts ---> add an account -->Facebook.
Sau khi add account Facebook, nó sẽ tự động đồng bộ với Facebook.
Bạn có thể xem trong People và Me ở ngoài màn hình Start, có thể comment và post status, upload ảnh ...

dienluc510

Mình vẫn vào được FB nhưng theo cách khác, không dùng ứng dụng Facebook mà vào trong phần Settings ---> Email&accounts ---> add an account -->Facebook.
Sau khi add account Facebook, nó sẽ tự động đồng bộ với Facebook.
Bạn có thể xem trong People và Me ở ngoài màn hình Start, có thể comment và post status, upload ảnh ...

Mình thử bằng cách của bạn nêu ở trên cũng không vào được, bạn dùng bản ROM nào vậy?