• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp nhạc chuông - Notifications, UI, Alarms & Ringtones (Update m8)

Dragon459

Manager
Tổng hợp nhạc chuông
Notifications, UI, Alarms & Ringtones

Giới thiệu:

Topic tập hợp các bản nhạc chuông hay, các âm thông báo, các âm thanh hệ thống, các pack nhạc chuông mặc định và pack mới của các dòng máy để các bạn có thể dễ dàng download về làm nhạc chuông cũng như làm âm thông báo cho thiết bị của mình.
Với mục đích chia sẻ không chỉ ở box Android mà còn toàn diễn đàn nên mình sẽ hướng dẫn 2 cách để các bạn sử dụng.
Do tính chất là các file chia sẻ đều hầu như ở định dạng FlashZip nên cách sử dụng cũng khác nhau chút ít.
Tuy nhiên các bạn vẫn nên kiểm tra trước bằng cách mở file zip đó với các trình giải nén để xem trong đó có 2 tập tin updater-script và update-binary trong đường dẫn \META-INF\com\google\android hay không để chắc chắn rằng đó là tập tin được đóng gói dạng flash zip

Hướng dẫn 1: Dành riêng cho các bạn sử dụng Android :

1/ File tải về thường có định dạng Flash Zip đã được đóng gói để các bạn có thể flash trực tiếp vào rom qua CWM (yêu cầu máy đã root và có CWM/TCWM ) => Nếu máy bạn chưa root hoặc chưa root và chưa có CWM/TCWM vui lòng chuyển qua hướng dẫn thứ 2.
2/ Copy các file Notifications, UI, Alarms & Ringtones có đuôi zip vào máy
3/ Tắt máy, vào CWM /TCWM. Tạo bản backup rom để phòng ngừa các trường hợp xấu.
4/ Wipe your cache và dalvik cache.
5/ Flash Notifications, UI, Alarms & Ringtones đã copy ở trên.
6/ Sau đó chọn reboot system now và chờ máy khởi động lại và tận hưởng thành quả.

Hướng dẫn 2: Dành cho mọi trường hợp.

Vì tính chất của file Flash zip cũng chỉ là dạng file nén nên các bạn sử dụng các dòng máy khác hoàn toàn có thể trích xuất các file này ra và sử dụng như một tập tin âm thanh bình thường.
Các trích xuất như sau:

1/ Mở các file Notifications, UI, Alarms & Ringtones có đuôi zip với các trình giải nén như WINRAR. Các bạn có thể download các phiên bản của WINRAR tại đây
2/ Trích xuất các file âm thanh có dạng *.ogg trong các thư mục alarms, notifications, ringtones, ui có tên Tại đường dẫn \system\media\audio
3/ Play nghe thử và Copy vào thiết bị rồi sử dụng.

PS: Các bạn sử dụng Android hoàn toàn có thể sử dụng cách 2 này để tạo các pack nhạc chuông để flash vào thiết bị của mình. Và tất nhiên là thay vì trích ra thì các bạn thêm vào thôi.

Link dẫn download cập nhật các Sound pack[HIDE-THANKS]
[/HIDE-THANKS]​

Chỉnh sửa cuối: