• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp phần mềm cần thiết chạy trên O2i (WM2003se)

tiachop22

Mọi người đua nhau up Rom, còn dòng Alpine đã bị bỏ rơi nên vẫn ôm mãi bóng hình Wm2003se :((, phần mềm cho hđh này cũng cạn dần:-??, nhưng ko vì thế mà nó về vườn, cho nên mình tổng hợp lại đây những phần mềm mà với mình nó dùng khá tốt, những phần mềm trên mình đã kiếm và có thể là phiên bản mới và tốt còn hỗ trợ dòng WM2003se, tất cả đã chạy "ổn định" nên các bạn ko cần lo tìm sự "ổn định" cho nó nữa.

Những phần mềm trên mình có được nhờ các bạn trên diễn đàn, nên mình lập Topic này để thay lời cám ơn các bạn đã chia sẻ những phần mềm hay này rất nhiều.:D

Tất cả các link mình up đều để trong thư mục này : http://www.mediafire.com/?sharekey=bb0babfa540cd1d40f83d91f6dff7c38c08dc01f639dfb32daada8390b259c5f

SpbBackup : đầu tiên là công cụ ko thể thiếu với những ai sử dụng WM2003se, không còn phải lo lắng việc hết pin mất dữ liệu, chỉ cần vài phút restore là mọi thứ trở lại như cũ.

Phone Extension v1.1 : với phần mềm này việc quản lý danh bạ theo kiểu vuốt sử dụng dễ dàng và trực quan.

EyePhoto.v.1.11 : phần mềm xem ảnh khá hay giúp cho việc xem anh dễ dàng hơn.

Wisbar adv 3.5.2.4 : phần mềm thay đổi giao diện cho WM, có cái này thì muốn thành giao diện WM7 cũng ko là vấn đề.
Spb Pocket Plus 4.0.2 : Tạo Icon trên desktop, việc chạy các ứng trở nên đơn giản.
Rcalendar : phần mềm tạo đồng hồ và lịch ngay trên Desktop, rất tiện lợi.

Pocket Player : Chương trình nghe nhạc hay, playlist quản lý rất dễ dàng.

TCPMP_v0.81 : chương trình xem phim mọi định dạng, có thể chạy được cả file phim MKV + load phụ đề. có điều giao diện của nó ko được pro lắm, nhìn thô như con cá khô.

Coreplayer 1.3.6 Build 7427 : cũng giống như trên nhưng giao diện đẹp hơn. ( chép là chạy ko cần cài ).

RKeyboard : bàn phím kiểu Iphone, nhìn to rõ khỏi dùng bút vẫn gõ bình thường, tiện lợi khi chat chit.

Opera.8.65 : Opera dành cho WM, đây có lẽ là phiên bản cuối còn hỗ trợ cho WM2003se, mặc dù ko nhiều chức năng như những bản Opera sau này, nhưng xài vẫn rất good.

Pocket Mechanic Professional v2.98 : nếu trên Windows vẫn lo dọn Registry thì trên WM cũng thế, ngoài ra còn có tính năng tăng tốc máy, sắp xếp đĩa, tăng cache v.v.

slick : công cụ chat hỗ trợ yahoo.

mobi reader : hầu như những ai xài PPC đều biết cái này, dùng để đọc file Ebook PRC.

SkypeMobile : chương trình chat Skype trên PPC, dùng để gọi điện thoại internet rất ok.

Trên đây là những phần mềm cần thiết để việc sử dụng O2i dễ dàng hơn, ngoài ra mình cũng up một cài phần mềm sử dụng khá thú vị, các bạn có thể dùng thử, cũng đã "ổn định" lắm rồi.

Mortplayer : chương trình nghe nhạc miễn phí, tuy nhiên máy mình xài có đôi khi load bài hơi chậm, có lẽ hàng free nên nó thế, nhưng phần mềm này nghe nhạc + chỉnh hiệu ứng nghe khá hay, giao diện đẹp.

PointUI ppc2003 : thỏa mơ ước cho những ai muốn sử dụng giao diện độc đáo, ko cần bút, phiên bản hỗ trợ WM2003se

Winterface : chương trình tạo giao diện sắp xếp cái Icon giống Iphone, tha hồ vuốt, tuy nhiên nó chỉ là cái vỏ thôi, bấm vô vẫn bật ra phần mềm với giao diện cũ, cá nhân mình ko thích kiểu này, mau chán.

50 Themes for Pocker PC : bộ sưu tập 50 theme cho today.

Chỉnh sửa cuối:

hung_dn

Xin cảm ỏn những thông tin vô cùng bổ ích này của bạn
Mình xin bổ sung thêm phần mềm S2U2 v 1.64 trượt và khóa phím cho ppc dòng w2003 này. Thêm cái này vào nữa là đủ bộ