• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp ROM cho ATOM - ATOM PURE

phppro

Bản gốc tại đây. Mình dịch lại ^_^ cho anh em tham khảo
Chú ý : Bản này chỉ dành cho Atom / Atom pure <== nếu vẫn chưa rõ thì nói mình biết để mình cho chữ to hơn nữa nhé.

WM6-English

WM6.1

Nguồn Sonblack -> PDAVIET_WM61_ROM_OS19209_PP6M -> ( Mediafire )

Nguồn Sonblack -> PDAVIET ROM WM6.1 CE OS 5.2.19202 Build 19202.1.0.0 PV_SB ( 4shared Mediafire )

Nguồn Sonblack -> PDAVIET ROM WM6.1 CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 PV_SB ( Mediafire )
(Sửa lỗi hồng ngoại và răng xanh :D)

Kumara WM 6.1 Last Present- (OS CE 5.2.19199 Build 19199.1.0.0) Final --> Rapidshare Mediafire Mediafire

Nguồn MedKid -> WM6.1_Final PDAVIET ATOM WM 6.1 OS 5.2.19199 build 19199 ( Mediafire )

PDAVIET ATOM WM 6.1 OS 5.2.19199 Build 19199.1.1.0 PV Version 6.1.0.3 by MEDKID

Kumara 6.1 -> Rapidshare -> Mediafire

PDAVIET WM6.1 bởi Sonblack password is "pdaviet"

PDAVIET WM6.1 by Medkid

WM6

Kumara series
Kumara_touch
kumara_final

Touchv3

Homer -> Atom WM6 0.7.2 01172008C1WWE

Nguồn Jiggs (genius)

ATOMWM607AB3WWE4PP

WM6 AKU 0.7a.0 -> Bài viết

WM5-English

Nguồn : Jiggs (genius)

AKU 3.3 Final-1 (Addons(HTC home plugin e.t.c.,) by Jeffkewin) Xem bài viết này để biết chi tiết

AKU 3.3 Final (sửa lỗi SMS bởi jeffkewin)

AKU 3.3.3

Rom ATOM LIFE cho ATOM (Serialz) - (Bản Radio của EXEC)

OS: 5.01.195.15671.3.3 Atom Life rom cho Atom (Diskimage_ver.zip)

Rom gốc Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822.exe

Còn một số bản rom Chinese nữa nhưng chắc anh em không cần nên mình xóa bớt link.
Có một số người sẽ hỏi bản nào tốt nhất, bản nào nhanh nhất. Mình thấy rất nhiều người nói bản AKU 333 là chạy nhanh nhất.
Còn theo cá nhân mình, đang dùng bản kumara series có giao diện vista và HTC home, touch commander rất tiện lợi. Khá ổn định, mà hình như pin xuống hơi nhanh.
Mỗi người tự test rom để cảm nhận và chọn đc bộ rom ưng ý>:)

O9xx19xx29

Bản Kumara series gặp lỗi Bluetooth bác ạ - gửi đựoc nhưng mà ko nhận được - còn chức năng hồng ngoại hình như cũng có vấn đề

duyquehan

Kumara mình thấy có tới 2 bản 1/touch 2/ final vậy thì nên úp bản nào, vả cả 2 bản điều bị lỗi Bluetooth hà hồng ngoại luôn sao? mình không xài Atom nhưng vì thắc mắc 1 chút thôi. không biết bản rom Kumara có giao diện vista và HTC home đẹp như thế nào nhỉ,bạn nào xài úp lên cho xem với./.

O9xx19xx29

Đỡ hao pin chỉ có bản Win 2005 thôi
Rom gốc Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822.exe

arsenal777

em cũng thấy thế
win 5 tốn ít pin
ca bản win6 của sonblack thế nào nhỉ anh em cho ý kiến hộ em cái
chán dùng win5 rôi

linh_ck01

nếu đã chấp nhận xài ROM "cook" thì các bạn đừng kêu ca về chuyện hao pin nhé, nhất là các ROM xài Manila.
Chúc vui

maradona

Các bạn nói sao chứ tui đang xài con atom pure bản Kurama 6.1 final (series)bluetooth, hồng ngoại ầm ầm nè,bạn phải vào mở cả beam và bluetooth lên.Phần beam thì chọn "receive all...."thì nhận phà phà ấy mà.Còn chuyện hao pin thì so với bản win gốc trong seeo2.com tui thấy cũng vậy chứ có gì đâu,bản 6.1 còn nhanh hơn nữa.Còn bản của anh Sonblack tui thấy anh Sơn có nhiều bản quá đang phân vân ko biết phải chọn bản nào đây.Huynh nào có xài rồi thì chỉ giúp thanks.

minhthi

Các bạn nói sao chứ tui đang xài con atom pure bản Kurama 6.1 final (series)bluetooth, hồng ngoại ầm ầm nè,bạn phải vào mở cả beam và bluetooth lên.Phần beam thì chọn "receive all...."thì nhận phà phà ấy mà.Còn chuyện hao pin thì so với bản win gốc trong seeo2.com tui thấy cũng vậy chứ có gì đâu,bản 6.1 còn nhanh hơn nữa.Còn bản của anh Sonblack tui thấy anh Sơn có nhiều bản quá đang phân vân ko biết phải chọn bản nào đây.Huynh nào có xài rồi thì chỉ giúp thanks.

bản 2O765 của anh SƠN,bản final và ok 1 của anh ấy
ram lúc nào cũng free hơn 23MB

sythanhzzz

cái rom 6.5 sao không thấy link down nữa bác nhỉ? rom đấy sao cũng k thấy đề cập trong tổg hợp rom?

Meo_My

Bác Son oi,sao em cài bản 2O765 của Bác vào thì loa ngoài và loa trong ko sử dụng được.em cũng ko hiểu luôn.
em xài Atom,ko có kinh nghiệm,bác chỉ giúp em.Thanks bác