• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP - YÊU CẦU & THẢO LUẬN VỀ FONTS CHO iPHONE

jim3858681

cho mình hỏi cách thay đổi font cho os4,và cho mình xin 1 số font lun nhé,thank nhiều

lecuongpht

Thấy bài của bác Zenki kô đề cập đến cách thay font cho iOS4 nhỉ, h đa số dùng 4.x rồi mà.Mình thấy đuôi file hệ thống này là của 3.x còn của 4.x có đuôi là ***.ttc, và kô thấy có mấy file: HelveticaBold.ttf ,HelvicaOblique.tff ,HelvicaBoldOblique.tff.Chỉ có file HelveticaNeue.ttc. Vì vẫn mù mờ về font nên phải hỏi rõ mới dám down mấy file của bro về để thay.mình đang dùng 3Gs iOS4.0, thấy mấy file hệ thống của bro đẹp nhưng down về có đuôi ttf nên vẫn chưa dám nhét vào máy, cóc thích ăn táo tàu

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi cách thay đổi font cho os4,và cho mình xin 1 số font lun nhé,thank nhiều

Thấy bài của bác Zenki kô đề cập đến cách thay font cho iOS4 nhỉ, h đa số dùng 4.x rồi mà.Mình thấy đuôi file hệ thống này là của 3.x còn của 4.x có đuôi là ***.ttc, và kô thấy có mấy file: HelveticaBold.ttf ,HelvicaOblique.tff ,HelvicaBoldOblique.tff.Chỉ có file HelveticaNeue.ttc. Vì vẫn mù mờ về font nên phải hỏi rõ mới dám down mấy file của bro về để thay.mình đang dùng 3Gs iOS4.0, thấy mấy file hệ thống của bro đẹp nhưng down về có đuôi ttf nên vẫn chưa dám nhét vào máy, cóc thích ăn táo tàu

Các bạn lưu ý là Font của 3.x (đuôi .ttf) không thể hoạt động trên 4.x được, ở iOS 4.x tên Font vẫn giữ nguyên như vậy nhưng định dạng lại khác đi (đuôi .ttc) vì thế các bạn phải tìm những Font được port riêng cho iOS 4 thì mới có thể cho vào được.

jim3858681

Các bạn lưu ý là Font của 3.x (đuôi .ttf) không thể hoạt động trên 4.x được, ở iOS 4.x tên Font vẫn giữ nguyên như vậy nhưng định dạng lại khác đi (đuôi .ttc) vì thế các bạn phải tìm những Font được port riêng cho iOS 4 thì mới có thể cho vào được.

vậy cho mình xin 1 số font đuôi ttc đc k,thank bạn

nikki1810

Ai có font đồng hồ ở màn hình slide to unclock cho em xin nhé (nhớ post lun hình dùm em).thân

Mr_Tommy

cũng yêu cầu như trên. Bác zenki có font nào thật đầy đủ dành cho os4 4.1 cho e xin. Thank

votinhhan

mình ip4 ios 4.1 coppy fonts vào đường link bác chỉ dẫn,đã cài fontSwap vào cài đăt system có fonts ok nhưng ko thay đổi đc là sao bác ?

w2k

bạn nào có font gốc của IP4 ko? sory! mình từ bên Symbian qua đây xin font.

w2k

font bạn vuthanh up lên cho mình chỉ là những font thay thế thôi. bạn nào có font gốc của ip4 kiểu chữ viết tay ko? :(

AquaSta

Moderator
font bạn vuthanh up lên cho mình chỉ là những font thay thế thôi. bạn nào có font gốc của ip4 kiểu chữ viết tay ko? :(
Font iOS 4 trở lên là định dạng tổ hợp ttc mà, khác với ttf, font kiểu chữ viết tay càng khó kiếm bạn à

anphubds

Cho em xin bộ font này với ạ:
Tên font: Times New Roman
Kiểu font: Loại font bình thường giống trên PC ấy ạ.
Dành cho FW?: iphone 4 IOS 5.0.1