• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOOL HardSPL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

funnycool

Cho em hỏi thăm nhé.
Em mới có con t-mobile wing. Em đã làm theo từng bước và đã up được ROM của CanonYang rồi. Nhưng khi bỏ SIM vào thì nó vẫn hiện ra cái màn hình SIM LOCK và yêu cầu nhập unlock code. Vậy em phải làm thế nào vậy các anh.
EM CÁM ƠN RẤT NHIỀU.

PhamQuang

Manager
Cho em hỏi thăm nhé.
Em mới có con t-mobile wing. Em đã làm theo từng bước và đã up được ROM của CanonYang rồi. Nhưng khi bỏ SIM vào thì nó vẫn hiện ra cái màn hình SIM LOCK và yêu cầu nhập unlock code. Vậy em phải làm thế nào vậy các anh.
EM CÁM ƠN RẤT NHIỀU.

Nếu đã chạy hoàn chỉnh Tool Canonyang thì quá tốt rồi !!!
Giờ bạn hãy Up phiên bản ROM cao hơn lên thử xem, chắc sẽ có kết quả tốt đó.

Microlab071966

Cho em hỏi thăm nhé.
EM CÁM ƠN RẤT NHIỀU.

Có lẽ bạn phải mua UnlockCID rồi bởi khi chạy hoàn chỉnh Tool Canonyang thì thông số của máy bạn là:

IPL............................ 4.17.000x

SPL........................... 4.70.Yang

RADIO........................ 3.07.90 (Radio mới nhất)

OS............................ OS 5.2.1933 18533.0.7.0 PDAVIET.

Mà SIM LOCK là phụ thuộc vào Radio,ở bản ROM bạn đang dùng thì bản Radio này là mới nhất rồi.

funnycool

Cám ơn các anh nhiều. Chắc là em phải đi ra tiệm mua cái unlock key rùi. Vì làm mọi cách vẫn ko biến mất được cái màn hình SIM LOCK. hix.

HAPPY NEW YEAR!

Microlab071966

Cách để các bạn Up được HardSPL_WM6 khi SPL thấp hơn 4.00 thật đơn giản!
Trước hết các bạn dùng Nbh_Tool để bung bản Rom gốc của HTC Herald WM6.0 ra(Bởi Rom WM6.0 của HTC Herald có SPL là 4.17)ta sẽ được các files *.nb.Sau đó dùng HTC_ROM_Tool để chuyển các files *.nb thành 1 files RUU_signed.nbh,để chắc ăn các bạn chọn Radio.nb,Windows.nb,ExtendedRom.nb,PrimarySplash.nb,SPL.nb.Còn 2 files ATHENA_IPL.nb,G4IPL.nb thì không cho vào,sẽ như hình sau:

Khi đã được files RUU_signed.nbh rồi các bạn copy vào trong folder RUU của tool HERALD-USPL-beta3 và tiến hành Up Rom bằng tool HERALD-USPL-beta3 như hướng dẫn trên diến đàn.Khi Up xong thì SPL của máy bạn sẽ là 4.17 rồi,còn IPL chưa đc thay đổi.Sau đó các bạn lại tiến hành Up HardSpl_WM6 như hướng dẫn.Khi xong thì SPL sẽ là 4.70 và IPL là 4.17.
Từ đây các bạn có thể Up các bản Rom mình thích rồi.
Khuyến cáo là:trước khi tiến hành các việc trên hãy chuẩn bị ROM gốc của máy.Chúc các bạn thành công.

cantho

các bác có thể up lại bộ Tool của Canonyang dùm em được không ,khi em bấm vào link dowload thì nó báo là Visitors, we are sorry, however, this site is experiencing difficulties at this time. Please return later.

Webmaster, please contact us by email at support@lunarpages.com or via Lunarpages Helpdesk at http://support.lunarpages.com. Thank you for choosing Lunarpages (http://www.lunarpages.com).

2006 © Lunarpages Web Hosting
em không biêt phải làm sao hết 8-|

cantho

cho em hỏi cái nữa là SpL của máy em là 1.09.0001 ,vậy có chaỵ được tool này không ,dù Bác Quang đã nói Spl phải 4.0 tro len

atomcuibap

cho em hỏi cái nữa là SpL của máy em là 1.09.0001 ,vậy có chaỵ được tool này không ,dù Bác Quang đã nói Spl phải 4.0 tro len

nếu mình không nhầm là máy bạn là C800, hiện tại mình củng đang có con C800 và đả up rom theo cách bác microlab071966 hướng dẩn ở trên và máy đang dùng ngon lành (bạn nên dùng rom gốc 06 của HTC nhé!!!) một điều lưu ý nửa là bạn không nên tắt máy trong thời gian dài hoặc để hết pin (còn thay sim thì vô tư.

Status
Không mở trả lời sau này.