• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TOOL] HTC One X All-In-One Toolkit V1.0 [4-17-12]

BatKid

Super V.I.P
Tác giả hasoon2000 bên XDA vừa cho ra lò tool HTC One X All-In-One Toolkit giúp chúng ta rút ngắn đc 1 số thao tác cũng như thời gian khi vọc em HTC One X

Hình minh họa:

Video Clip :
[video=youtube;iMYMR3_Vk8I]http://www.youtube.com/watch?v=iMYMR3_Vk8I&feature=player_embedded[/video]​

Link Download: HTC One X All-In-One Toolkit V1.0
* pass: pdaviet.net

Lưu ý:
1. Download toolkit về PC, KHÔNG ĐỔI TÊN FOLDER
2. Giải nén
3. Run tools

tinh_la_gi

Administrator
Cài là tổng hợp Link và .bat cho mọi việc nhanh hơn thôi chứ mọi thứ mình cũng tư là thôi mà !!!
Hix

hieuclass

cái này nó giống cái tủ đựng đồ, cho dễ làm đó mà, cũng hay.
HTC One X AT&T có hỗ trợ đựoc không ta???

cái này nó giống cái tủ đựng đồ, cho dễ làm đó mà, cũng hay.
HTC One X AT&T có hỗ trợ đựoc không ta???
One X AT&T dùng được, nhưng chủ yếu là nó không cho Unlock Bootloader thì cũng chả tác dụng gì cả...:D

H

honganhbds

Guest
Híc híc, em đang muốn vọc quá, có con One X lâu rồi mà chưa vọc được tý nào. Nhưng mà dốt tiếng anh quá, nghe chẳng hiểu gì, bác nào hướng dẫn cụ thể từng bước phần mềm này cho em được không? Thanks các pác.

venusian

Moderator
Híc híc, em đang muốn vọc quá, có con One X lâu rồi mà chưa vọc được tý nào. Nhưng mà dốt tiếng anh quá, nghe chẳng hiểu gì, bác nào hướng dẫn cụ thể từng bước phần mềm này cho em được không? Thanks các pác.

có ai dịch ra dùm mình hok vậy dốt tiếng anh mà nghe thì không hỉu gì hết :((

Các bạn cần về vấn đề gì. Mình sẽ hướng dẫn các bạn theo tiếng việt. Không cần dùng đến bộ tools này.

mrduc164

Htc One X

Các bạn cần về vấn đề gì. Mình sẽ hướng dẫn các bạn theo tiếng việt. Không cần dùng đến bộ tools này.
Bạn cho mình hỏi máy mình check mã cid: 11111111 (8 số 1) có up được lên JB không. Cảm ơn nhiều!

Bạn cho mình hỏi máy mình check mã cid: 11111111 (8 số 1) có up được lên JB không. Cảm ơn nhiều!
Máy bạn đã có SuperCID rồi nên update lên JB bình thường và bạn muốn úp bản Ship Rom nào cũng được miễn là dành cho One X.

mrduc164

Máy bạn đã có SuperCID rồi nên update lên JB bình thường và bạn muốn úp bản Ship Rom nào cũng được miễn là dành cho One X.
Bác cho em hỏi máy super cid là s-off Rồi phải Không Ạ. Em kiểm Tra thì vẫn là s-on, không hiểu Sao lại có cid này.
(Sao không up được ảnh vậy nhỉ)

Chỉnh sửa cuối:

YinYang

Active Member
đáng lí ra nếu đã là superCID rồi thì phải là S-Off chứ nhỉ? máy mình cũng SuperCID và S-Off rồi

Vitara29y

Máy em onex đang ở 4.1.1 giờ có cách nào lên được 4.2.2 không các bác pro em hơi kém cái khoản công nghệ máy em Cid là 11111.

venusian

Moderator
Máy em onex đang ở 4.1.1 giờ có cách nào lên được 4.2.2 không các bác pro em hơi kém cái khoản công nghệ máy em Cid là 11111.

Up rom cook hoặc Rom Ship.
Các hướng dẫn chi tiết đều đã có hết ở các topic ngoài. Bạn chịu khó đọc là ok ngay

boycuteo

Máy mình
BASE version : 4.18.401.2
RADIO version: 5.1204.167.31
HBoot 1.72.000
CID 11111111

giờ có bản Shiped nào cho loại này không các bác :( hoặc khắc phục nó xuống để up Shiped :( em sắp bó tay rồi :(

YinYang

Active Member
Máy mình
BASE version : 4.18.401.2
RADIO version: 5.1204.167.31
HBoot 1.72.000
CID 11111111

giờ có bản Shiped nào cho loại này không các bác :( hoặc khắc phục nó xuống để up Shiped :( em sắp bó tay rồi :(

Máy đã superCiD rồi thì up rom ship nào chả được