• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tool tách và gộp *.nbh dùng cho Blackstone?

startrace

Mod thông cảm nhé, không biết post ở đâu cho đúng nên đành post ở đây.
TRước đây em sử dụng HERMES thì có tool nbh 1.1 của dutty dùng để bung nbh ra nb và ngược lại, khi chuyển qua sử dụng blackstone em thấy ROM vẫn là nbh nhưng không bỉết là có sử dụng NBH_tool được không, vì em muốn thay radio cho bản ROM ship của mình từ 1.09 lên 1.12, sự dụng tool trên vẫn nén được nhưng do em lấy từ Box HERMES nên chưa dám up sợ die con blackstone thì chít
mong các bạn tư vấn giúp, hoặc có tool thì cho mình xin với :D , thanks

Các Pro giúp mình với

PhamQuang

Manager
Mod thông cảm nhé, không biết post ở đâu cho đúng nên đành post ở đây.
TRước đây em sử dụng HERMES thì có tool nbh 1.1 của dutty dùng để bung nbh ra nb và ngược lại, khi chuyển qua sử dụng blackstone em thấy ROM vẫn là nbh nhưng không bỉết là có sử dụng NBH_tool được không, vì em muốn thay radio cho bản ROM ship của mình từ 1.09 lên 1.12, sự dụng tool trên vẫn nén được nhưng do em lấy từ Box HERMES nên chưa dám up sợ die con blackstone thì chít
mong các bạn tư vấn giúp, hoặc có tool thì cho mình xin với :D , thanks

Dùng HTC Tool nbh 1.1 dùng cho TouchHD được đó, nhưng để hiển thị trong phần DEVICE dòng mới phải đăng ký cho nó vào file htcrt_devices.ini
Dòng đăng ký đây:

[Devices]
TouchHD=1

[TouchHD]
Experimental=1
ModelId=BLAC*****
VersionId=1.00.00.00
SignMaxChunkSize=64
RomSections=4, "0x200,SPL,262144,TRUE", "0x600,Splash,262144,FALSE", "0x301,Radio,17563648,TRUE", "0x400,OS,0,FALSE"

Sau đó có thể yên tâm sử dụng.
Ngoài ra có thể dùng Tool của Olipro cũng tốt.