• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topaz WM6.5 ROM hnw05

hanoiwap

Super V.I.P

Topaz WM6.5 ROM hnw05
Cám ơn các tác giả đã tạo ra bộ tools.Cám ơn Man PhamQuang đã giúp đỡ kỹ thuật.Cám ơn @Sonblack đã chia sẻ VNKeyb

Thêm vài ứng dụng
-Phần mềm ghi âm 2 chiều tự đông
-Bàn phím VNKeyb2.2.0 thay cho Swype Keyboard

http://hotfile.com/dl/39629644/1e8fe62/Topaz_WM6.5_ROM_hnw05.rar.html

Chỉnh sửa cuối:

long130

Cảm ơn bác có bàn phím Việt, do pin của TD2 không khoẻ nên bác xem tích hợp thêm các phần mềm đọc báo, cập nhật tin tức nhanh, các phần mềm đã việt hoá...

hanoiwap

Super V.I.P
Cảm ơn bác có bàn phím Việt, do pin của TD2 không khoẻ nên bác xem tích hợp thêm các phần mềm đọc báo, cập nhật tin tức nhanh, các phần mềm đã việt hoá...

Cám ơn bạn đã góp ý.Hiện đã có Opera 10,AudioNoteTouch Việt hóa và đặt sẵn registry. Tôi sẽ thêm các phần mềm việt hóa.Tuy nhiên phải chọn phần mềm free để tránh vi phạm bản quyền

Các bản ROM sau tôi sẽ theo 2 hướng:Business và Entertainment

keangnam

Hehe mình đã cài bản này và thấy nó khá ngon :D mỗi tội cho mình hỏi tắt cái tự động xoay màn mình như thế nào hử bạn? ^_^

hanoiwap

Super V.I.P
Hehe mình đã cài bản này và thấy nó khá ngon :D mỗi tội cho mình hỏi tắt cái tự động xoay màn mình như thế nào hử bạn? ^_^

Tự động xoay mới hay chứ,bạn.Muốn bỏ thì chỉnh registry

hanoiwap

Super V.I.P
Cái chính là chỉnh = pm nào hả bạn? :-??

Dùng PHM RegistryEditor...
Định bắt bạn động não nữa nhưng thôi
HKCU\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\AutoRotation đổi giá trị đang là 1 chuyển thành 0

Đến bây giờ mà bạn không làm được thì....bó tayì

Chỉnh sửa cuối:

keangnam

Security bao h Software mà :D hix tôi có biết gì về wm đâu mà bảo tôi động não 8-}

hanoiwap

Super V.I.P

Đó la RSS Hub.Tiếc rằng tôi đã bán TD2 nên không thể thử được.Ngoài ra còn có Manila TV Player xem TV,Radio Việt nam đã đưa vào ROM HD2 nhưng không có TD2 để thử