• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

tampham

thẻ 1gb hay 2gb đều được cả, mình dùng thẻ 2gb và sắm thêm 1 cái 1gb dành để up rom, nên nhớ chỉ chép một file AL1 duy nhất đó vào thẻ thôi, không chép gì vào cả và làm đúng các bước theo hướng dẫn;;)

cakiem123

Mình lập ra chủ đề này để tổng hợp lại các bản rom WM.5 cho Atom Life, vì trong box AL bây giờ nhiều chủ đề rom WM6.5 quá (vì Wm6.5 mới giai đoạn beta nên có rất nhiều bản), để thuận tiện cho việc tìm kiếm các bản beta cho các mem nên mình sẽ đưa link tới các topic của các bản beta.
Ngoài ra đây sẽ là topic cập nhật và thảo luận các bản beta rom WM6.5 cho Atom Life.
Các bản beta có chữ UC là các bản có tích hợp ứng dụng SDAutoRun, các bạn có thể đọc bài hướng dẫn chạy ứng dụng đó TẠI ĐÂY

Còn đây là các bản beta rom WM6.5

Build 21222
Build 21234:
Original: Link 1, Link 2
Lite: Link 1, Link 2
Build 21725
Build 21728
Build 21812
Build 23001
Build 23025 (New)
Build 21921
Build 23004
Build 23028
Build 23037
Build 23037 - u1
Build 21851
Build 23041
Build 23409
Build 23017
Build 23047
Build 23052
Build 21857
Original
Lite
Build 23053
Original
Lite
Build 23414
Original
Lite
Build 21859
Original
Lite
Manila
Build 23060
Original
Lite
Build 21864
Manila
Lite
Build 23064 Bajok
Build 23071 Bajok
Original
Lite
Build 23071 Netson99
Original
Build 23420
Original
Lite
Build 21869
Lite
Build 23064 Netson99
Original
Lite
Build 21867
Manila
Lite
Build 23075
Original
Lite
Extreme
Build 23081
Original
Lite
Extreme
Build 21870
Manila
Build 23502
Extreme: Link 1, Link 2

Build 23081
Original: Link 1, Link 2, Link 3
Lite: Link 1, Link 2, Link 3
Extreme: Link 1, Link 2, Link 3
Build 23060
Original
Lite
Build 21857
Original
Lite
Build 23052
Build 23047
Link 1, Link 2
Build 23004
Download
Build 21921
Download

Thanks Netson99, Bajok

Các phần mềm bổ sung
Link 1
Link 2
Mã:
Software include:
Advanced_Configuration_Tool_v3.3,
ATContacts v0.98,
[color="red"]CDigiClock v0.45
CComm-V0.32[/color]
CLauncher-V0.21
CQuickNotes-V0.1
[color="red"]CS2P-V0.21[/color]
HTC Album,
HTC Boot Launcher,
HTC CommManager,
HTC Task Manager,
HTC Calculator,
[color="red"]MortScript 4.3b9[/color]
Opal SIP English,
psshutxp,
S2P 0.58,
Showaco Chome Editor Beta1.6,
[color="red"]WWE-Chobit Company SmartLock 1.7E[/color]

Danh sách dài vậy, nhưng không bít bản Room nào là bản mới hả bác

QuangThang89

Danh sách dài vậy, nhưng không bít bản Room nào là bản mới hả bác

Bạn xem build nào lớn hơn là mới hơn đó, nhưng những link bài 1 đa số die hết rồi bạn àh vì những bản rom đó ra lâu rồi, hiện tại mình ko có thời gian để update những bản rom mới đc nên các bạn thông cảm :D

canminh

Bạn xem build nào lớn hơn là mới hơn đó, nhưng những link bài 1 đa số die hết rồi bạn àh vì những bản rom đó ra lâu rồi, hiện tại mình ko có thời gian để update những bản rom mới đc nên các bạn thông cảm :D

To: QuangThang89 and all pro.

Gửi cho anh em AL cái ROM ngon nhất đi.
Giờ, chắc chỉ còn ít người còn AL lắm lắm.
Thanks

badalata102

xin rom atom life tiết kiệm pin nhất ạ

em đang dùng bản 6.5 ngày phải sạc 2 lần ạ. mong các bác cho em cái rom nào tiết kiệm tí. 6.0 hay 6.1 cũng đc ạ. em tìm mãi ko thấy. tìm đc thì lại ko up đc.
Mà cho em hỏi luôn. Sao em up rom mà khi ấn record với reset thì nó lại nháy màn hình rồi tắt ngúm luôn :(. toàn phải tháo pin ra để một lúc rồi mới bật đc máy ạ. đèn led thì vẫn nháy. bác nào chỉ giáo cho em với. em mới dùng nên ko thạo lắm ạ. mới up đc rom 1 lần thôi :((

rất mong đc các bác giúp đỡ

canminh

To: badalata102:

Bạn lên mạng search một cái thì thấy ngay trong HCMC vẫn còn nơi bán pin cho AL đấy. Nói chung, xài AL thì chỉ cần dùng WM6.1 thôi đã thấy chạy vèo vèo rồi, đủ cho các ứng dụng mà mình cần. Thời buổi giờ, kiếm được người vẫn xài AL như bạn quả là hiếm. Nhưng dù sao cũng chúc mừng tín đồ "cuối" của AL. Bạn có thể tham khảo ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20764) by TranMinhMan, cái này mình đang chạy và link down vẫn chạy tốt, nếu xài WM6.1. Còn muốn xài WM6.5 thì quá giang qua forum của bác QuangThang89, bác ấy "nấu" nhiều ROM cho WM6.5 hay lắm. Cách thức up ROM qua thẻ nhớ chắc bạn biết rồi. Chúc bạn thành công.
Thân.

badalata102

To: badalata102:

Bạn lên mạng search một cái thì thấy ngay trong HCMC vẫn còn nơi bán pin cho AL đấy. Nói chung, xài AL thì chỉ cần dùng WM6.1 thôi đã thấy chạy vèo vèo rồi, đủ cho các ứng dụng mà mình cần. Thời buổi giờ, kiếm được người vẫn xài AL như bạn quả là hiếm. Nhưng dù sao cũng chúc mừng tín đồ "cuối" của AL. Bạn có thể tham khảo ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20764) by TranMinhMan, cái này mình đang chạy và link down vẫn chạy tốt, nếu xài WM6.1. Còn muốn xài WM6.5 thì quá giang qua forum của bác QuangThang89, bác ấy "nấu" nhiều ROM cho WM6.5 hay lắm. Cách thức up ROM qua thẻ nhớ chắc bạn biết rồi. Chúc bạn thành công.
Thân.
hic. em mãi chả up đc rom khác này :(. ấn tụt xừ nút record rồi. chán ghê. tự dưng lại bị lõm 1 nút :((. giờ ko up đc qua thẻ nhớ rồi. đang phải tìm bản up qua pc. chán ơi là chán. em vẫn thích AL mà :D. làm hỏng của em nó thấy buồn kinh. :(. chả là j cả. chỉ là làm hỏng thứ mình rất thích :( buồn.

blackdoor

Manager
hic. em mãi chả up đc rom khác này :(. ấn tụt xừ nút record rồi. chán ghê. tự dưng lại bị lõm 1 nút :((. giờ ko up đc qua thẻ nhớ rồi. đang phải tìm bản up qua pc. chán ơi là chán. em vẫn thích AL mà :D. làm hỏng của em nó thấy buồn kinh. :(. chả là j cả. chỉ là làm hỏng thứ mình rất thích :( buồn.
Nút Record bị tụt chưa phải là thảm hoạ đâu, bác tháo nắp lưng ra, dùng cái ghim cài duỗi thẳng, nó cũng thay cho vịec ấn nút record đấy. ROM cook thì bản nào cũng phải up qua thẻ thôi.

badalata102

Nút Record bị tụt chưa phải là thảm hoạ đâu, bác tháo nắp lưng ra, dùng cái ghim cài duỗi thẳng, nó cũng thay cho vịec ấn nút record đấy. ROM cook thì bản nào cũng phải up qua thẻ thôi.

cái đỏ ở đâu hả bác ? em tháo ra mà chả thấy đc nó ở đâu cả :(. em tưởng mất nút đó là thảm họa thật rồi cơ :(. có tí hi vọng rồi :D. bác chỉ em chi tiết cái đấy nó ở đâu với :(

blackdoor

Manager
cái đỏ ở đâu hả bác ? em tháo ra mà chả thấy đc nó ở đâu cả :(. em tưởng mất nút đó là thảm họa thật rồi cơ :(. có tí hi vọng rồi :D. bác chỉ em chi tiết cái đấy nó ở đâu với :(

Khi bác tháo nắp lưng sẽ nhìn thấy một khe nhỏ, ở vị trí của nút record có thể dùng vật nhỏ và cứng một chút chọc vào. Tuy nhiên bác phải làm cẩn thận, nhẹ tay, chỉ cần đúng điểm tiếp xúc là được. Điểm tiếp xúc của nút ấy đã bị tụt nên bác ấn ở ngoài không tác dụng. Khi trước còn làm mấy bản ROM cho Life tôi cũng bị hư nút record và phải làm theo cách này.

badalata102

Khi bác tháo nắp lưng sẽ nhìn thấy một khe nhỏ, ở vị trí của nút record có thể dùng vật nhỏ và cứng một chút chọc vào. Tuy nhiên bác phải làm cẩn thận, nhẹ tay, chỉ cần đúng điểm tiếp xúc là được. Điểm tiếp xúc của nút ấy đã bị tụt nên bác ấn ở ngoài không tác dụng. Khi trước còn làm mấy bản ROM cho Life tôi cũng bị hư nút record và phải làm theo cách này.

thế là vẫn ấn vào nút record chứ j ạ. đc rồi. em sẽ làm phát vậy :D. thanks bác nhiêu

badalata102

em ko ấn đc cái nút record đó rồi :(. em up qua máy tính bản 6.0. bây giờ em muốn up bản 6.5 nhưng dùng máy tính mà tìm mãi ko đc cái bản 6.5 exe để up :(. bác nào có thì share cho em với. 6.5 hay 6.1 cũng đc ạ. thanks các bác

blackdoor

Manager
em ko ấn đc cái nút record đó rồi :(. em up qua máy tính bản 6.0. bây giờ em muốn up bản 6.5 nhưng dùng máy tính mà tìm mãi ko đc cái bản 6.5 exe để up :(. bác nào có thì share cho em với. 6.5 hay 6.1 cũng đc ạ. thanks các bác
Mình đã nói ở trên rồi, không có bản ROM cook nào cho Life mà lại up được qua PC đâu.

vuonghongtien90

Dùng bản 6.5 trên Life mà buồn vì ram của em nó quá, quay lại dùng bản 6.1 của anh T2M, còn cài cả spb mobile shell mà ram còn trống tới 20Mb, dùng trơn tru