• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic chờ ICS cho HTC Flyer/View

thaiphong82hp

Em đang dùng con View nên cũng hóng ICS cho Flyer. Flyer có thì View chắc cũng có sau thôi. Nghe đồn sớm là tháng 3 có. Các bác có thêm thông tin quý báu gì thì Comment vào đây nhé. Chắc cũng nhiều bác sốt ruột như em.

Em thì chỉ mong ICS cho Flyer có thể hide được cái thanh phím ảo đi để dùng các phím cảm ứng của Flyer cho đỡ tốn diện tích màn hình vốn đã bé. Không biết điều này về lý thuyết là có thể không nhỉ?

bmw_125i

Em đang dùng con View nên cũng hóng ICS cho Flyer. Flyer có thì View chắc cũng có sau thôi. Nghe đồn sớm là tháng 3 có. Các bác có thêm thông tin quý báu gì thì Comment vào đây nhé. Chắc cũng nhiều bác sốt ruột như em.

Em thì chỉ mong ICS cho Flyer có thể hide được cái thanh phím ảo đi để dùng các phím cảm ứng của Flyer cho đỡ tốn diện tích màn hình vốn đã bé. Không biết điều này về lý thuyết là có thể không nhỉ?

Có zì mà không được :| Bác dùng Honeyhide là ẩn, bác dùng Rom cook của Lee là có phím cứng! Qúa đơn giản
CÒn về ICS thì bản official vẫn lâu nữa mới có, bản cook thì có rồi nhưng mới là preview thôi!

hdanhbka

Ngay cả HC đã có official chuẩn đâu, chắc ICS còn phải chờ dài!

thaiphong82hp

Có zì mà không được :| Bác dùng Honeyhide là ẩn, bác dùng Rom cook của Lee là có phím cứng! Qúa đơn giản
CÒn về ICS thì bản official vẫn lâu nữa mới có, bản cook thì có rồi nhưng mới là preview thôi!

Thank bạn nhưng mình dùng View, vừa xem không có rom của Lee cho nó, Flyer đã ít rom cook,con này còn ít hơn nữa. May mà bản 2.3 cũng khá tốt. Dù sao vẫn không hối hận khi chọn mua con này thay vì Nook Tablet. :)

hdanhbka

Chắc HTC skip bản HC vì mình chưa thấy bản nào đc public toàn cầu cả, chỉ là "một số" người nhận đc. các bản cook dựa trên rom thử nghiệm của HTC đều rất ko ổn định. Có thể là ICS sẽ có sớm:)

thaiphong82hp

Mình cũng đọc được thông tin là người dùng Flyer tức giận vì bản HC có nhiều lỗi, nên cũng hy vọng HTC sớm ra ICS

caothanhhai

Chắc HTC skip bản HC vì mình chưa thấy bản nào đc public toàn cầu cả, chỉ là "một số" người nhận đc. các bản cook dựa trên rom thử nghiệm của HTC đều rất ko ổn định. Có thể là ICS sẽ có sớm:)

Không đúng, HC trên Flyer là bản chính thức được update qua OTA, còn HC không hay lại là việc khác
Rất nhiều thành viên Xda đã bỏ phiếu - cũng đến 60% hài lòng với bản Update HC đó - Trong đó không có tớ

Mong chờ ICS thì mong nhưng cũng không kỳ vọng quá (cho đỡ thất vọng ) vì những gì cần 2.3 đều làm tốt - Tớ lên ICS của Sensation mấy hôm rồi lại xuống - những thứ cải tiến không bằng thứ bất tiện ????

Tớ có nhận xét - Có mỗi Android 2.3 là lướt web Room được trang Dantri (nói chung là dạng Mobile view), 3.0 và 4.0 chịu hết

thaiphong82hp

Không đúng, HC trên Flyer là bản chính thức được update qua OTA, còn HC không hay lại là việc khác
Rất nhiều thành viên Xda đã bỏ phiếu - cũng đến 60% hài lòng với bản Update HC đó - Trong đó không có tớ

Mong chờ ICS thì mong nhưng cũng không kỳ vọng quá (cho đỡ thất vọng ) vì những gì cần 2.3 đều làm tốt - Tớ lên ICS của Sensation mấy hôm rồi lại xuống - những thứ cải tiến không bằng thứ bất tiện ????

Tớ có nhận xét - Có mỗi Android 2.3 là lướt web Room được trang Dantri (nói chung là dạng Mobile view), 3.0 và 4.0 chịu hết
Em thì không thích xem dạng mobile view nên cũng ko thành vấn đề. Bác Hải cho em hỏi là HC thì có thể dùng bút thay tay trong tất cả các ứng dụng phải ko? Em vẫn dùng 2.3 nên không biết. Hôm qua mới mua được cây bút nên lại càng sốt ruột đợi 4.0.
HC thì thấy mọi người chê nên quyết định ko up rồi.

hoatienii

Mình cũng vậy, chi chơi GB thôi. Cũng chờ đợi ICS. Flyer ít ROM cook quá. :(

thaiphong82hp

Mình dùng View còn ít rom hơn nữa. Nên lại càng ngóng ICS. Xem triển lãm MWC2012 thấy nhiều điện thoại lõi tứ 1,5Ghz mà tủi cho Flyer/View quá.

hdanhbka

Công nhận những gì 2.3 làm đều tốt và nhanh, tính tương thích cao với apps. Tuy nhiên, nó lại làm cho mình có cảm giác đang cầm 1 chú android phone cỡ bự chứ ko phải là 1 máy tính bảng :D

thaiphong82hp

Htc vừa công bố danh sách các máy lên đc 4.0. Mà ko thấy có Flyer,ko biết danh sách có bổ sung nữa ko ,lại có tin Htc chuẩn bị đổ bộ thêm máy tính bảng,thế này mất dần hy vọng rồi..đã thế đang dùng con DZ cũng ko đc lên,trong khi DHD ra cùng thời điểm thì lại có. Chán đời.

olympia_bk

Htc vừa công bố danh sách các máy lên đc 4.0. Mà ko thấy có Flyer,ko biết danh sách có bổ sung nữa ko ,lại có tin Htc chuẩn bị đổ bộ thêm máy tính bảng,thế này mất dần hy vọng rồi..đã thế đang dùng con DZ cũng ko đc lên,trong khi DHD ra cùng thời điểm thì lại có. Chán đời.
- Đã có nhưng bản Rom ICS đầu tiên trên Flyer: http://www.xda-developers.com/android/first-ics-rom-for-htc-flyer/.

thaiphong82hp

Haiz nhưng mà cứ phải có bản chính thức thì lúc đấy các bản Deverloper mới có "nguyên liệu" mà "xào nấu", mới ra "món ngon" được.... Chứ cứ chắp vá thì khó mà ngon rồi....
Mình dùng View thì đợi dài cổ, phải đợi Flyer có rồi thì View chắc mới có từ từ...